ธันวาคม 07, 2019, 12:05:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #รักน้อยๆแต่ขอให้นาน -อ๊อฟ ศุภณัฐ [Official Music Series]===>https://www.youtube.com/watch?v=76IMg-9-g38

โหลดเพลง #แค่ไลค์ก็ใจอ่อน ===> กด *496838 แล้วโทรออก

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2012 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ปี 2012 (เดือนมีนาคม03) เดือนแห่ง..การรณรงค์ต้านภัยโรคมะเร็งลำไส้ใหญ่-_-
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2012 (เดือนมีนาคม03) เดือนแห่ง..การรณรงค์ต้านภัยโรคมะเร็งลำไส้ใหญ่-_-  (อ่าน 7204 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:37:16 PM »

(คือตีมเดือนนี้เซิร์ชจากเน็ตล่ะครับ )สวัสดีประจำเดือนมีนาคมครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเป็นอย่างไรกันบ้าง ยังคิดถึงกันเหมือนเดิมหรือเปล่าเอ่ย (สอดแทรกการโปรโมต เป็นคนแรกที่เธอคิดถึงหรือเปล่า) ช่วงนี้งานหลากหลายนะครับได้ประสบการณ์ดี ร้องเพลงทัวร์ไปหลายๆจังหวัด แสดงละครสั้น(บันทึกกรรม) หนังสั้น(หนังดังสุดสัปดาห์ กำลังจะไปถ่าย) ที่สำคัญได้มีเวลาดูแลสุขภาพครับ มีเวลากิน เวลานอนที่ดี  เลิศมากครับ.. ยิ่งล่าสุดได้แอบไปพักผ่อนสมอง ร่างกาย จิตใจ ที่4จังหวัดภาคใต้ สุราษ ชุมพร ระนอง นครศรีธรรมราช 4 วัน 4 จังหวัด ได้สูดดด บรรยากาศธรรมชาติ ลมทะเลที่ไม่เหนียวตัวนัก ได้ไปที่ชอบ เอ่อ ที่ๆอยากจะไปและได้วางแผนเองอะไรเอง กำหนดที่เที่ยวไว้ 8 เอาเข้าจริงไปมา 18 ที่(สมมุตนะครับ)เพราะไปเก็บภาพนอกเส้นทางเยอะมาก เฮ่อ ทั้งเหนื่อยทั้งตื่นเต้นตระการตา แต่ก็รู้สึกคุ้ม มีความรู้สึกว่า ฮึ้ย .. อยากให้แฟนคลับได้ลิ้มลองการเที่ยวแบบนี้บ้าง แต่ ฮึ้ย เค้าจะไหวหรอ ตื่นตีห้า ทุกวันไ่ม่เหนื่อยแย่รึ ถ่ายภาพๆรีบเปลี่ยนมุม คือชะโงกทัวร์ดีๆนี่แหน่ะ แต่ซอกแซกหากิจกรรมทำได้เยอะมากในแต่ละที่   เดี๋ยวจะหากิจกรรมง่ายๆให้ทำนะครับ นึกออกละ เอาเป็นว่าเราไปเที่ยวภูกระดึงกัน! ล้อเล่นนะครับ โหดไปอ่ะ 555    อ๊อฟว่าแบบนี้แหล่ะ สะดวกสบาย รวดเร็วทันใจ  แอบไปเที่ยวกะโอ๊ตแล้วนำรูปบรรยากาศมาอวดกัน ยอมเหนื่อยกัน2คนเพื่อFC โอเคมะ..(โอ๊ตฝากบอกว่า ถามโอ๊ตรึยัง ทริปที่แล้วโค....เหนื่อย)     ก็ถือว่าเป็นการผ่อนคลายกันแบบทั่วถึงครับ  เผื่อใครที่ยังไม่มีโอกาสเที่ยวจะได้ผ่อนๆๆๆไปด้วย แต่.  ตอนนี้หมดเวลาสำหรับการเที่ยวแล้ว มุ่งสู่งานก่อนนะครับ ทุกคนก็ตั้งอกตั้งใจกันทำงานนะคร้าบ สวัสดี 
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:31:54 PM »

สวัสดีจ้าน้องอ๊อฟ

มีเข้ามาตรวจงานแต่ละห้องด้วย อิอิ
ดีใจด้วยที่อ๊อฟ ได้มีโอกาสทำงานหลากหลาย มีเวลาพักฟื้นร่างกายให้กับตัวเอง ทั้งออกกำลัง ทั้งได้ไปเที่ยว
ชอบรูปที่ไปโพสใน FB ดูน่าสนุกมาก มิน่าพี่โอ๊ตถึงบอกว่าโค... เหนื่อย

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ สู้ๆๆ กับงานที่รออยู่นะ  Wink
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:13:10 PM »

คิดถึงไม่เท่าเดิม แต่คิดถึงเพิ่มขึ้นทุกวัน อ๊อฟยังเป็นคนเดียวที่คิดถึงเสมอครับ Grin
อ่านตอนบรรทัดแรกๆดีใจนึกว่าอ๊อฟจะจัดทริปพาป้าๆเที่ยว มาเหี่ยวตอนสรุปเที่ยวแค่2คนพี่น้องแล้วเล่าด้วยรูป  ก็ดีครับ คิด++++ เที่ยวหนุกจังตังค์อยู่ครบ แต่จริงๆยังติดใจทริปที่อ๊อฟพาเที่ยวเกาะเกร็ดอยู่เลย ถึงจะเคยไปหลายครั้งแต่ไม่เหมือนครั้งที่ไปกะอ๊อฟ เกาะเกร็ดกลายเป็นเกาะสวรรค์ขึ้นมาทันที รออ๊อฟเปลี่ยนใจพาพวกเราไปเที่ยว ไม่ต้องไกล ใกล้ๆกรุงเทพเดินใกล้ๆกัน แค่นี้ก็หนุกแระ

เห็นน้องอ๊อฟมีความสุขที่ได้เที่ยวพักผ่อนแล้วก็ดีใจ อยากให้มีวันเที่ยวแบบนี้อีกบ่อยๆนะครับ
ทำงานบ้าง เที่ยวบ้าง มีความสุขดีเนอะ
ทำไรแล้วอ๊อฟสนุกก็ทำไปเลยนะครับ แค่อ๊อฟมีความสุข ทุกคนก็ยิ้มได้แล้วครับ
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 03:26:47 AM »

ดีใจที่เห็นอ๊อฟมีความสุขกกับงานและชีวิตส่วนตัว รักอ๊อฟเหมือนเดิมนะครับ

ป.ล.กินผักเยอะๆจะไม่เป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่ อิอิ
prayong
Sr. Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 06:09:57 AM »

การพักผ่อนเป็นการเติมพลังให้ตัวเอง  มีโอกาส ให้หาโอกาสเติมพลังให้บ่อยๆนะครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 06:37:37 AM »

ชริ  มาให้ความหวังแล้วก็จากไป  

แต่ดีแล้ว  ได้เที่ยวแบบออนไลน์ ไม่เหนื่อยดี  555

ดีใจที่อ๊อฟได้เที่ยวแบบเหนื่อยๆ เอ๊ย มีความสุขนะคร้าบ  ^___^
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:30:47 AM »

น้องอ๊อฟทำไรไม่ว่าจะเรื่องการงานหรือเรื่องส่วนตัว แล้วมีความสุข
ก็ยินดี และดีใจด้วย ทำทุกอย่างด้วยความมั่นใจนะ ท้อได้แต่อย่าถอย  
ขอให้เดินตามฝันต่อไปด้วยความเข้มแข็ง อย่าหวั่นไหวกับสิ่งที่บั่นทอน
จิตใจ เป็นกำลังใจให้เสมอ จะพยายามไม่ท้อและถอยด้วยเช่นกันตราบใด
ที่ไฟแห่งพลังใจยังไม่มอดไปเสียก่อน โดยยึดหลักของตนเองว่า 'คนเรา
ต้องการกำลังใจซึ่งกันและกัน' ไม่เสียใจที่รักอ๊อฟนะ ดูแลสุขภาพด้วยครับ

Smiley Wink Kiss :Smiley Shocked Cool Wink Kiss Wink Cheesy Sad Wink Kiss Smiley Huh? Kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 09:53:35 AM โดย papad » บันทึกการเข้า
maewmiew
Newbie
*

| | « ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:45:19 AM »

ดีใจค่ะที่ได้เห็นน้องอ๊อฟมีโอกาสไปชาร์ตแบตเติมพลังให้กับชีวิตแบบนี้
และขอบคุณด้วยที่แบ่งปันความสนุกด้วยการทวิตเล่าเรื่องราว
เหมือนกับแฟนคลับได้ติดตามไปเที่ยวด้วย...ศลป.น่าร๊ากกกกกกอ่ะ....อิอิ
มีเวลาก็เที่ยวบ้าง  เล่นบ้าง   แล้วก็กลับมาสู่โหมดของการทำงานต่อไป
เติมพลังมาเต็มเปี่ยมแบบนี้แล้ว  ก็ขอให้สู้ๆๆกับงาน(หนัก)ทุกๆงานนะคะ
FC จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ
เพราะอ๊อฟคือคนแรกที่พวกเราคิดถึงเสมอค่ะ
mai
Full Member

| | « ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:52:28 PM »

เป็นชะโงกทัวร์ที่น่าสนุก และน่าสนใจมาก ตามรอยดีมั้ยนะ  อิอิ

PaKai
Full Member

| | « ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:34:57 PM »

ยินดีที่อ๊อฟได้เที่ยวอย่างที่ชอบ

และ...กลับมาทำงานอย่างมีพลัง
~สาวกกระรอก~
Jr. Member
**

| | « ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:39:15 PM »

พี่อ๊อฟไ่ม่ต้องห่วง ถ้ามีพี่อ๊อฟอะยังไงก็ตื่น555
คิดถึงเหมือนเดิมแหละค่ะ อยากเจอบ่อยๆ^^
ดูรูปแล้วอยากไปด้วยมากกกกก วันหลังพาfcไปเที่ยวหน่อยดิ พี่อ๊อฟยิ้มแย้มสุดๆ เห็นแล้วมีความสุข
พี่อ๊อฟรู้สึกปีนี้มีแต่งานดีๆ ขอใก้สนุกกับทุกๆงานน้า

พี่อ๊อฟ.. ช่วงนี้เนยก็คงเตรียมตัวสอบแล้วอาจจะไม่ได้ซุ่มตามเหมือนเดิม ถ้าตกข่าวไปบ้างก็อย่าโกรธนะ
เนยจะพยายามนะ จะได้ไปอยู่ใกล้ๆพี่อ๊อฟไง เผื่อเราจะได้เจอกันบ่อยขึ้น<<จะได้เรียนไหม??555

แล้วเจอกันค่ะ รักพี่คนนี้เสมอนะ เป็นห่วงด้วยดูแลตัวเองดีๆนะคะ
ง่วงก็นอน อย่าหักโหม สู้ๆค่ะเนยเป็นกำลังใจให้พี่อ๊อฟเสมอนะ
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:52:31 PM »

ดีใจที่อ๊อฟมีความสุข
ทำงานบ้าง พักบ้าง เที่ยวบ้าง
แฮ้ปปี้ๆเน้อะ
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:06:35 PM »

รังกระรอกแห่งนี้ น่าจะเป็น social metwork ที่อบอุ่น
เป็นบ้านเกิดและที่รวมคนรักอ๊อฟ
สุข ทุกข์ใดๆ ก็เล่าสู่กันฟัง
ทุกคนพร้อมที่จะเข้าใจ และให้ความรักกับน้องอ๊อฟเสมอมา

ทุกครั้งที่น้องมีความสุข  เราก็มีความสุขไปด้วย
ทุกครั้งที่น้องทุกข์ใจ ร้อนใจ เราก็ทุกข์ใจ ไม่สบายใจตามไปด้วย

น้องอ๊อฟเป็นศิลปิน อยู่ในที่เปิดเผย
ต้องหนักแน่น ทนแรงกระทบ กระเทกให้ได้
ไม่มีใครไม่เจอปัญหา หรืออุปสรรค
เพียงแต่ว่าเราจะเผชิญและแก้ไขอย่างไร

มีสติและใช้ปัญญาเป็นตัวนำ  อารมณ์เป็นตัวตาม
ไม่ง่ายครับ

คงไม่ต้องบอกนะครับว่า รักและเป็นกำลังใจให้เสมอมา
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 05:38:04 PM »

ดีครับ มาเยี่ยมรังเกิดบ้าง ที่นี่เป็นเสมือนประวัติศาสตร์ของอ๊อฟ เก็บบันทึกเรื่องราวซึ่งระยะหลังนี้ที่เห็นก็มีพี่ jaywell คนขยันรวบรวมภาพและคลิปกิจกรรมจากที่ต่าง ๆ มาไว้ พี่ กระรอกดำ ก็ขยันหาข่าวจาก นสพ หนังสือ นิตยสารต่าง ๆ ถ้ามีอ๊อฟแม้เพียงสักนิดก็เก็บมาดูให้อ่านกัน บ้านหลังนี้ยังเป็นแหล่งรวมพลเมื่อมีภาระกิจใหญ่ ๆ ต้องไปทำร่วมกันโดยทีมงานจากพันทิป และหมายกำหนดการงานของอ๊อฟก็ยังหาดูได้ที่นี่ ดีใจที่หลาย ๆ คนยังไม่ทิ้งกันไปไหน ว่าง ๆ ก็เข้ามา เจ้าของรังก็เข้ามาเล่นอะไรบ้างน๊า คิดถึงคนที่ตามทวิต ตามเฟสบุคไม่ทันด้วยนะครับ 

อ๊อฟน่ารักมาก ไปเที่ยว ไปทำงานที่ไหน ๆ ก็คิดถึงแฟนคลับเสมอ การถ่ายรูปมาอวด เล่าสู่กันฟังแม้บางเวลาควรเป็นเวลาพักผ่อนส่วนตัวของอ๊อฟ จะมีศิลปินกี่คนที่คิดทำเช่นนี้ ดีใจที่อ๊อฟไม่หวงความเป็นส่วนตัว แชร์ทุกเรื่องราวเหมือนเราได้ใกล้ชิดติดตามอ๊อฟตลอด ๆ  เอ่อ แต่ไม่ต้องถึงกับพาเข้าห้องน้ำด้วยนะครับ หวั่น ๆ กระรอกน้อยแสนกล แสนซนซะด้วย เตือนไว้ก่อน แต่ก็คอยเบิ่งตาดูอยู่นะ 555

รักเสมอครับ
 Kiss Kiss Kiss Kiss
cartenoir
Newbie
*

| | « ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:00:25 PM »

คิดถึงซิครับ ไม่ค่อยเจอเลย แต่ก็ดีใจที่อ๊อฟได้ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบนะครับ
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:48:27 PM »

คิดถึงน้องอ๊อฟมากเลยครับ

ป้าก็เพิ่งไปเที่ยวบ้านที่เชียงใหม่ เชียงรายมา เมื่อวันที่ 19-23 มี.ค.นี่เอง คลาดกับที่น้องอ๊อฟไปเชียงใหม่นิดเดียวเอง

เสียดายมากๆเลยที่ไม่ได้เจอ ไว้รอเจอที่อีสานก็ได้เนาะ แล้วเมื่อไหร่จะไปอีสานล่ะคร้าบบ คิดถึงจริงๆ

รักมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 08:50:31 PM โดย usa » บันทึกการเข้า

รักน้องอ๊อฟ
หน้า: [1] พิมพ์