เมษายน 19, 2024, 06:45:39 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2011 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ปี 2011
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2011  (อ่าน 90835 ครั้ง)
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:06:56 AM »

สุขสันต์วันสงกรานต์และวันไหนๆ ขอให้อ๊อฟมีความสุขเยอะๆทุกวัน
จะไปเที่ยว จะอยู่บ้าน จะอยู่ที่ไหน ก็คิดถึงแต่อ๊อฟทั้งวัน ก็คนมานรักอ่ะ
ดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพกาย+ใจ เตรียมตัวรับสิ่งดีๆที่จะมีหลังจากนี้ไปนะคร๊าบ
เวลาอาจทำให้หลายสิ่งเปลี่ยนไป
แต่ความรัก ความห่วงใยที่มีให้อ๊อฟ ไม่เคยเปลี่ยน
ที่เคยมุ่งมั่นจะทำไรก็ยังยืนยันเจตนาเดิมอยู่อย่างนั้น55555
6ปี...มุ่งมั่นกะอ๊อฟคนเดียวเท่านั้น วู้ๆๆๆๆๆๆๆ

รักอ๊อฟ         รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ         รักอ๊อฟ
jui
Newbie
*

| | « ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:54:46 PM »

น้องอ๊อฟฟฟฟ กลับชัยนาทป่าว คิดถึงนะตัวเอง รอ ร๊อ รอ
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:15:12 PM »

สุขสันต์วันสงกรานต์  ขอให้ทุกคนมีความสุขกับเทศกาลปีใหม่ไทยนะครับ เดินทางสวัสดิภาพทุกคน รักษาสุขภาพกายใจครับ สวัสดีครับ

เช่นกันครับ โย่ว โย่ว
nan
Newbie
*

| | « ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:11:28 PM »

สุขสันต์วันสงกรานต์นะครับ
"สงกรานต์ปีนี้โดนสาดแต่ละที แทบจะหลั่งน้ำตา
 ไม่โสดก็ไม่รู้ว่าสงกรานต์นี่หนามันหนาวใจอย่างแรง"

ปีใหม่ไทย กลับบ้านเฮาเนอะ มีความสุขมากๆครับ
คนบ้านเดียวกัน>>ชัยนาท.......ไปเที่ยวสวนนก

รักและห่วงใยน้องอ๊อฟเสมอครับ
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:42:26 PM »

สุขสันต์วันสงกรานต์http://
อยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขก่อนลุยงานนะคะ
kamlab
Jr. Member
**

| | « ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:15:28 AM »

สงกรานต์ปีนี้ เที่ยวให้สนุกนะครับ พักผ่อนก่อนลุยงานต่อ โชคดีครับ Grin
chutipat
Newbie
*

| | « ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 04:57:14 PM »

Cheesy สงกรานต์ปีนี้ขอให้เป็นปีใหม่ไทยที่ดีๆ  ขอพี่อ๊อฟจงโชคดี  พบแต่สิ่งที่ดีๆ

ขอให้ร่ำรวยๆ   สงกรานต์ชุ่มฉ่ำ  เย็นทั่วหล้า  มหาสงกรานต์  รักพี่อ๊อฟเสมอมา

น้องกานต์  กระรอกน้อย ^^)
jui
Newbie
*

| | « ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 05:18:54 PM »

วันนี้ตาซ้ายกระตุกยิกๆ เค้าว่าตาซ้ายกระตุกนี่จะโชคดี หมายว่าจะได้พบกระรอกหนุ่มวันสงกรานต์ ชิมิ ฝันไว้ก่อน
jui
Newbie
*

| | « ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 05:54:57 PM »

เย้ ฝันที่เป็นจริง มาแว้วๆ  เลี้ยวเข้าบ้านแล้ว
กระรอกดำ
Hero Member

| | « ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:51:43 AM »

สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง  Grin
mai
Full Member

| | « ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 11:12:25 AM »

มหาสงกรานต์ปีนี้ มีความสุขสนุกสนาน เดินทางปลอดภัยทุกคนนะคะ
kae
Newbie
*

| | « ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:11:54 PM »

สุขสันต์วันสงกรานต์สวัสดีปีใหม่ไทยน้องอ๊อฟและชาวกระรอกทุกท่านค่ะขอให้มีความสุขสุขภาพแข็งแรงเที่ยวพักผ่อนอย่างสนุกสนานเดินทางโดยสวัสดิภาพกันนะค่ะ Smiley
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 04:13:28 PM »

2 วันให้หลัง หลังจากได้แสดงมินิคอนเสิร์ต บุญๆ by Aof .   วันที่จัดคอนเสิร์ต ถือว่างานนี้เสี่ยงพอสมควรนะครับ เรื่องสภาพอากาศ ฟ้าฝน ไม่สามารถเดาได้ว่า จะเป็นใจมากน้อยแค่ไหน เพราะอ๊อฟตัดสินใจที่จะจัดที่ด้านนอกของร้าน fc ที่มาจะรู้ครับ ว่าอีกครึ่งชั่วโมงก่อนแสดง "เอาแล้วๆ ครึ้มๆๆ ลมแรง" แต่แล้วก็ผ่านมาด้วยดีครับ ไม่มีฝนเลยสักเม็ด โชคดีมากที่ฟ้าเป็นใจให้จัดงานบุญ ทั้งที่จริงแล้วจัดในตัวร้านก็ได้ แอร์เย็นๆ แต่....อ๊อฟใช้จิตเลือกแล้ว เหอะๆๆว่างานแบบนี้ จัดด้านนอกดีกว่า ให้เทวดาฟ้าดินได้มาชมคอนเสิร์ตด้วย  ในวันนั้นขอบอกเลยว่า อ๊อฟเองมีความสุขมากที่ได้ทำ  เป็นคอนเสิรตเล็กๆที่อ๊อฟได้มีส่วนร่วม(เหมือนทำดีให้พ่อดูครั้งล่าสุดที่ คลองโคนเลย) ทำให้อ๊อฟรู้ว่าการจัดคอนเสิร์ตครั้งหนึ่ง ไม่ใช่ง่ายๆ(ถึงแม้จะเป็นผู้ชายง่ายก็เถอะ) ขอบคุณสำหรับความร่วมมือจากทุกๆคน ทั้งผู้จัดการแสงสีเสียงฉาก บรรยากาศงาน สถานที่ ทั้งนันทนาการอาหารการกิน FAN TVด้วย ขอบคุณมากๆ และทุกคนที่มาจากทั่วสารทิศจริงๆโอ้ยปลื้มที่มีคนทำอะไรเพื่อเรา   ทำบุญกันไปฟังเพลงกันไป และอ๊อฟได้เห็นรอยยิ้มจากทุกคนก็มีความสุขจนนอนไม่หลับไปหลายวันละ(ตกลงดีมั้ยเนี่ย) รายได้ทั้งหมดที่นำไปถวายให้วันอรุณฯ กำลังจะสร้างรากฐานของหอระฆังเร็วๆนี้แล้วครับ ขอบคุณมากจริงๆนะครับ ขอบคุณที่ช่วยกันสะสมบุญ  ถ้าวันนึง...มีโอกาสไปปฏิบัติธรรมด้วยกันอีก ก็ขอเรียนเชิญครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:09:03 PM »

ปลื้มด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 06:42:13 AM โดย MissLeko » บันทึกการเข้า
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:30:33 PM »

มีความสุขทุกครั้งที่ได้ไปดูอ๊อฟร้องเพลง(ที่จริงแค่ได้เจออ๊อฟก็มีความสุขแล้ว)

แต่ครั้งนี้พิเศษ ได้ทำบุญกับอ๊อฟด้วย เป็นอะไรที่ดีที่สดเลยค้ราบบบ

ขอบคุณน้องอ๊อฟมากนะครับ

รักน้องอ๊อฟ
kamlab
Jr. Member
**

| | « ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:00:38 PM »

ตั้งแต่่เราคบกันมา เริ่มตั้งแต่ทำบุญสร้างห้องน้ำ จนถึงหอระฆัง และต่อไปก็จะหาโอกาสไปปฏิบัติธรรมกัน อ๊อฟทำให้พี่ทำบุญเข้าวัดเยอะขึ้นมากๆ เลย และยังเป็นคนดีขึ้น ใจเย็นขึ้นอีกด้วย ขอบคุณที่ชักชวนให้ทำดีมากขึ้นนะคะ เรียกว่า คบบัณฑิตบัณฑิตพาไปหาผล คบน้องอ๊อฟน้องอ๊อฟพาไปหาบุญ  เลิศค่ะ และเชื่อว่าบุญที่เราทำร่วมกันจะส่งผลให้น้องอ๊อฟเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ Grin
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:11:21 PM »

ดีใจที่อ๊อฟมีความสุขกะคอนบุญครั้งนี้นะครับ
fc.ก็มีความสุขที่ได้ทำอะไรเพื่อน้องบ้าง แค่เห็นรอยยิ้มของน้อง ก็ลืมเหนื่อยกันหมดแร้ว
ลุ้นไม่ให้ฝนตกยังเหนื่อยกว่า ไหว้เจ้าที่ตั้งแต่เที่ยง เดินเวียนกันไปไหว้พระภูมิ จนพระท่านเบื่อหน้าแระ555
จะปักตะไคร้ให้น้องก็อายุเกิน...
แต่ในที่สุดฝนก็ไม่ตก อากาศเย็นสบายดีด้วย สมเป็นงานบุญจริงๆนะครับ
อยากทำบุญข้างอ๊อฟอีกจัง....ติดใจนะ

รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ
mai
Full Member

| | « ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 07:37:20 PM »

ลุ้นฝนไปด้วยเหมือนกัน นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว อิอิ ....
แต่ฟ้าดินเป็นใจ ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี อานิสงส์จากความตั้งใจปรากฎผลแล้ว
ชอบบรรยากาศคอนฯแบบนี้นะ ฟังเพลงเพราะๆ เฮฮา สนุกสนานเป็นกันเอง

ดีใจนะที่น้องอ๊อฟมีความสุขกับคอนเสริต เพราะเกิดจากความตั้งใจร่วมกันของน้องอ๊อฟกับแฟนคลับ
แฟนคลับก็มีความสุขเช่นกัน

รอการทำบุญร่วมกันครั้งต่อไปด้วยคน .. รักอ๊อฟน๊า
scholes
Newbie
*

| | « ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:12:47 PM »

น้องอ๊อฟฟฟฟ มีความสุขพวกเราก็มีความสุข อยากเห็นน้องอ๊อฟยิ้ม หัวเราะแบบนี้ตลอดไปจ้าาาา

สาธุ Grin
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:54:55 PM »

หลังจากไปร่วมงานบุญบุญบายอ๊อฟแล้ว รู้สึกมีความสุขมากมาย   Cheesy Cheesy

มีพลัง มีแรงใจ ที่จะรอดูความรุ่งโรจน์ของน้องอ๊อฟ   Smiley

ร่วมทำบุญตามที่น้องอ๊อฟนำทาง  Cheesy

เห็นถึงความรักที่ทุกคนมีให้อ๊อฟ และ อ๊อฟมีต่อเราทุกๆคน   Kiss

ไม่ว่าอ๊อฟจะเห็นเราหรือไม่ แต่เราก็ยังรักและให้กำลังใจอ๊อฟอยู่เสมอ  Cool

รักอ๊อฟ...และ  อ๊อฟเป็นคนสำคัญของเราเสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 10:59:32 PM โดย PaKai » บันทึกการเข้า
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:48:45 AM »

ดีใจที่ได้ทำบุญ ร่วมกับอ๊อฟนะครับ

อ๊อฟมีความสุข FC ก็มีความสุขไปด้วยอยู่แล้ว

kae
Newbie
*

| | « ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 06:59:19 PM »

รู้สึกดีที่ได้ร่วมทำบุญกับน้องอ๊อฟ&ครอบครัวและFCทุกท่านค่ะเป็นความทรงจำดีๆอีกครั้งหนึ่งที่คงไม่มีวันลืมทั้งได้บุญและความสนุกเฮฮาแบบน้องอ๊อฟเป็นงานที่อบอุ่นเหมือนไปเจอญาติพี่น้องยังไงไม่รู้ 
ถ้ามีโอกาสคงได้ร่วมทำบุญกันอีกนะค่ะ
ปล. ขอให้น้องอ๊อฟรักษาสุขภาพดีๆนะและคิดบวกไว้เยอะๆจะได้พบแต่สิ่งดีๆพักผ่อนเยอะๆด้วยนะ(ถ้ามีเวลา)
      ขออนุญาตพูดแทนทุกคนนะอยากให้รู้ว่าFCทุกคนรักน้องอ๊อฟเสมอจ้า
Smiley
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:06:48 PM »

ขอให้ผลบุญบังเกิดแก่อ๊อฟ โด่งดังก้องกังวาลไกลไปทั่วสารทิศ ครับ  Grin
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 04:34:43 PM »

Hello !!! สวัสดีครับทุกคน สบายดีนะครับ แวะมาเยี่ยมมาเยียนกันครับ พอดีตอนนี้ว่าง พักผ่อนวันสุดท้ายของสัปดาห์ พรุ่งนี้ ก็ลุยงานแล้วครับ เข้าห้องอัดจริงละทีนี้ 2 วันติด เป็นกำลังใจให้กันด้วยแล้วกันนะครับ  สำหรับเมื่อครู่นี้นึกถึงอดีต เลยเปิดห้องรวมภาพที่อ๊อฟถ่าย (ปี 2008-ปัจจุบัน) ดูแล้ว มีความสุขดีครับ  ดีใจที่ถ่ายภาพมาแบ่งปันกันแล้ว ทุกคนชอบ  ว่าแต่ไม่ได้ทำแบบนั้นมานานแล้ว ถ้าว่างเดี๋ยวทำให้นะครับ ถ่ายภาพเป็นเรื่องราว ซีรี่แล้วมาเล่าๆต่อกัน มันดี  ช่วงนี้สะดวกสุดก็คือในทวิตเตอร์ อ๊อฟจะลงภาพในนั้นซะส่วนใหญ่  ถ้าลงภาพในนี้ต้องพิเศษจริงจังหน่อย โดย กล้องใหญ่่  แต่ยังหาโอกาสไม่ได้เสียทีครับ  ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย  ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ บ๊ายบายครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 06:35:29 PM »

มาให้กำลังใจ  ลุยยยยยเล้ย  สู้ๆนะคร้าบ   รอฟัง รอฟัง  Grin

ส่วนเรื่องกล้องยังติดใจมุมประหลาดๆแต่สวยของคุณน้องอ๊อฟอยู่นะคร้าบ   แต่เตือนก่อนว่าเอากล้องกะเลนส์ไปล้างซะหน่อย เช็คซะนิด   ถ้าโชคดีเหมือนพี่อาจมีของแถมเป็น...รา  อ๊ากก  พูดไม่ออก  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 06:37:33 PM โดย MissLeko » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์