เมษายน 16, 2024, 12:25:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #รักน้อยๆแต่ขอให้นาน -อ๊อฟ ศุภณัฐ [Official Music Series]===>https://www.youtube.com/watch?v=76IMg-9-g38

โหลดเพลง #แค่ไลค์ก็ใจอ่อน ===> กด *496838 แล้วโทรออก

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  สวัสดีครับ ทุกคน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: สวัสดีครับ ทุกคน  (อ่าน 23655 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:55:07 AM »

(ระหว่างที่ถ่ายละครอยู่) ยังไม่ได้ขอบคุณกันเลย. สำหรับเมื่ออาทิตที่ผ่านมา ช่วงนี้ออฟงานชุมหน่อย เลยไม่ค่อยมีโอกาสได้เขียนอะไรส่งมา โปรดเข้าใจด้วยนะครับ ประการแรกขอขอบคุณ fcมากที่มาชมหนังภาพยนต์คอนเสิร์ตกัน แล้วช่วยกันอุตหนุนหนังไทย3มิติ ออฟดูไป3รอบ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าดูอีก เพราะนัดเพื่อนไว้เยอะเลย^_^ ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ แล้วก็สำหรับพวงมาลัยด้วย เหมือนเกิดมาไม่เคยได้มาลัยขนาดมหึมาขนาดนี้ ยังตื่นเต้นไม่หาย ถ้ามีโอกาสได้แสดงลิเกอีก จะให้มันกว่านี้อีกนะครับ แล้วอย่า(ลืม)มาดูกันเยอะๆ
   เมื่อวานไป ช่วยเหลือคนที่ถูกน้ำท่วม ไปเห็นเองแล้วรู้สึกสงสารเค้ามาก เลยช่วยเค้าเต็มที่เลย ใครช่วยกันได้ก็ช่วยกันนะครับ (เมื่อวานกลับมาถึงบ้านหลับที่รถเลย)  เที่ยงแล้ว. อย่าลืมกินข้าวกันด้วย ไปถ่ายละครต่อละนะครับ สวัสดีครับ
กระรอกดำ
Hero Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:36:44 PM »

ตั้งใจทำงานนะครับ
เป็นกำลังใจให้เสมอ Grin
jeab
Newbie
*

| | « ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:38:03 PM »

รักษาสุขภาพด้วยนะคร๊าบ อากาศเปลี่ยนแล้ว คิดถึงคร๊าบ
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:59:46 PM »

เป็นกำลังใจให้น้องอ๊อฟนะครับ Smiley

อากาศหนาวแล้ว....รักษาสุขภาพมากๆด้วย

Cheesy เล่นลิเกได้สนุกดี ขำด้วย แม่ยกตัวจริงยังชอบเลยครับ

แต่เห็นใจตรงชุดลิเกมันทั้งหนัก ทั้งรัดหัวแบบนั้น ต้องทนทรหดน่าดูเลย

ดีใจที่น้องอ๊อฟมีความสุขกับทุกงาน

น้องอ๊อฟทำสิ่งที่ดี ผลที่ได้ย่อมดี นะครับ

สู้ สู้ สู้ต่อไป... Kiss
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:00:39 PM »

รักอ๊อฟนะคะ
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:10:28 PM »

ลืมชม หนัง 3 มิติ

ช่วงของน้องอ๊อฟ เรียกรอยยิ้มจากคนดูจริงๆเลยครับ  Cheesy Cheesy

นำเสนอในเชิงบวกมากๆ ความฝันและการเดินทางไปสู่ทางฝันนั้น

ในทางของอ๊อฟ....แม้จะมีอุปสรรค

แต่มันก็มีความสุขเจือปนอยู่มากมาย

ดูแล้วมีความสุขไปกับน้องอ๊อฟครับ

ชอบหนังสั้น เส้นเรื่องของน้องอ๊อฟที่สุด  Smiley

ในส่วนคอนฯ เสียดายที่ต้องตัดไปเยอะ ทั้งเพลง ทั้งคำพูดคุย อยากดูซ้ำ

รอผลงานต่อๆไปของอ๊อฟ  ละครเร็วๆนี้  Smiley
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:36:44 PM »

ขอบคุณน้องอ๊อฟด้วย วันเสาร์ที่ผ่านมาได้ดูลิเก เพลงที่ร้องเพราะมากๆ น้องอ๊อฟตาหวานโพด
เพิ่งเคยเห็นอ๊อฟใส่ชุดลิเกตัวเป็นๆก็ครั้งนี้อ่ะ เข้ากั๊น เข้ากัน แต่เพชรน้อยไปหน่อย
คราวหน้าถมเพชรลงไปอีกนะคร๊าบ พอพระเอกคณะอื่นขึ้นแสดง เพชรระยับตาแทบบอด55555

หนัง3Dรอบมีทก็ไปแต่ไม่ทันดู โดนผู้ปกครองจิกกลับบ้านก่อน
เพิ่งมาดูเมื่อวาน เก้าอี้ในโรงแน่นมากแต่มีเค้าดูคนเดียว แจ่มป่ะ
เรื่องอื่นก็ไม่มีคนดูเพราะน้ำท่วมปทุม ผู้คนไม่มีอารมณ์ดูหนังกัน ยิ่งเป็นวันธรรมดาตอนกลางวันอีก
ตอนน้องออกมาเกือบลืมตัวลุกขึ้นกรี๊ดกร๊าด พอนึกได้ว่าอยู่คนเดียวเลยเขินๆนั่งยิ้มไปมาเหมือนคนบร้าเลย แต่ความจริงสวย
สนุกดี ชอบสคริปตอนต้นๆก่อนจะมาเป็นอ๊อฟ ดูน้องมีความสุข เป็นคนคิดบวกสุดๆ มองความลำบากที่ผ่านมาเป็นเรื่องชิวๆ
แล้วก็เล่าถึงมานได้อย่างมีชีวิตชีวาอ่ะ
ชอบยอยศพระลอ ตอนดูในคอนนั่งไกลเกือบ100ลี้ มาเป็นหนัง เห็นน้องอ๊อฟใกล้ๆดี ใส่แหวนซะทุกนิ้วเลย55555
เดี๋ยวว่าจะไปดูอีกรอบนึง ไปด้วยกันป่ะ

รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:24:26 PM โดย sexy pakoong » บันทึกการเข้า
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:57:06 PM »

เจออ๊อฟทั้งเสาร์-อาทิตย์มีความสุขที่สุด (อยากรู้ตามไปอ่านในทู้คุยคนเดียว 555)

น่ารักแบบนี้ไปนาน ๆ นะครับคนเก่ง

รักและเป็นกำลังใจให้เสมอ

น้าตุ้ม

Kiss Kiss Kiss Kiss

freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:34:44 PM »

น้องอ๊อฟลิเกหน้าม่านเป็นเช่นนี้เอง ดูสนุกนะแต่ชุดลิเกรัดไปหรือเปล่า พวงมาลัยอลังการมากๆๆ

ได้ดูหนังแล้วรอบที่ดูคนดูน้อยน่าเสียดายเพราะการถ่ายภาพสามมิติทำได้ดีเลย
ชอบเพลงยอยศพระลอ เพราะมาก แหล่ก็สนุกกระชับ คนที่ไปดูด้วย (ไม่ใช่แฟนคลับ)ชมว่าถ้าไม่ใช่อ๊อฟแหล่อาจแป๊กได้ ตอนร้องกับไชยาก็ทำได้ดีขณะที่เสียงไชยาเบาไปหรือมีปัญหาไมค์เบา

ดูแล้วชื่นชมอ๊อฟนะร้องเพลงเพราะและทำโชว์ได้สนุก
kae
Newbie
*

| | « ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:44:51 PM »

ต้องขอปรบมือให้น้องอ๊อฟจริงๆ เก่งมากถึงไม่ไช่ลิเกมืออาชีพแต่แสดงได้ดีมาก
 ถึงไม่ได้ไปดูสดแต่ก็ดูคลิปแล้วสนุกมาก
เชื่อว่าไม่ว่าน้องต้องเจอกับงานอะไรหรืออุปสรรคมากมายขนาดไหนก็จะผ่านมันไปได้ด้วยดีเสมอ
เป็นกำลังใจให้ สู้ สู้ ต่อไปจ้า
   Grin

ปล. ช่วงนี้อากาศหนาวแล้ว รักษาร่างกายให้อบอุนอยู่เสมอด้วยน้า
florida
Newbie
*

| | « ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:02:33 PM »

ไม่เขียนก็ไม่เป็นไรค่ะ

แค่ส่งข่าวมามั่ง แว่บๆ นิดๆหน่อยๆ ว่าทำไรอยู่

ก็ยังดี เพราะเงียบๆไปแล้วมันก็คิดถึงกันนิ

ทำงานให้มีความสุขหนุกหนานคับ

รักนะคร๊าบบบบ
mpg
Newbie
*

| | « ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:05:04 PM »

Grin อาทิตย์ที่ผ่านมาเห็นน้องอ๊อฟแสดงลิเกแล้วสนุกดี

ชอบตอนจมอยู่บนกองเงินกองทองจนลุกไม่ขึ้นฮาดี

และมีอีกหลายตอนสนุกดีชอบ ชอบ

ช่วงแนะนำหนัง 3D ภาพสวยดีชอบตอนอยู่บนตึกถ่ายย้อนแสงช่วงเย็น

และภาพCU ช่วงแรกๆ สวยดี

รอดูละครอยู่ค่ะ  Grin
nan
Newbie
*

| | « ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:18:43 PM »

เหนื่อยมั๊ยครับ.........คนเก่ง
ทำงานเยอะอย่าลืมดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพด้วยนะ

ดูอ๊อฟเล่นลิเกแล้ว ขอบอกว่าสนุ๊กสนุก แม้มันจะสั้นๆ
แต่ก็รู้สึกทำให้ยิ้มและมีความสุขได้

หนัง3Dก็เป็นอะไรที่ถ่ายทำช่วงน้องอ๊อฟได้บรรยากาศภาพสวย
โดยเฉพาะช่วงแต่งลิเก ชุดที่แต่งในคอนก็ส่องประกายเพชรเลิศ
การแสดงกระชับครบ ร้อง เล่น เต้น แหล่ ทำให้แตกต่างที่ไม่เบื่อ

กำลังใจมีให้น้องอ๊อฟเสมอครับ รักนะค้าบ

sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:59:31 PM »

เป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ สู้สู้

รอดูผลงานดีๆๆ จากน้องอ๊อฟนะ ทั่งผลงานละคร และผลงานเพลงครับ

อ้อ ขอให้เรียนจบเร็วๆๆ ด้วยจ๊ะ
kamlab
Jr. Member
**

| | « ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:23:48 AM »

ไม่ได้ไปดูลิเก แต่ดูคลิ๊ปแล้วน่าสนุกดีค่ะ

ดีใจที่ได้ไปดูหนัง 3D กับน้องอ๊อฟ เสียดายคอนจริงไม่ได้ไปดูเพราะดึกเกิน พอได้ดูหนังแล้วอยากดูคอนทั้งหมดจังเลยโดยเฉพาะช่วงของอ๊อฟน่าจะเป็นช่วงที่สนุกและคนดูรู้สึกมีความสุข มีเสน่ห์ และน่าติดตามที่สุด ที่เป็นอย่างนั้นเพราะคนดูเดาไม่ค่อยออกว่าอ๊อฟจะโชว์ยังไง ถ้าจะเปรียบเทียบกับการดูหนัง เรื่องไหนที่เราเดาตอนจบได้โดยไม่ต้องติดตามดูทั้งหมดมันก็หมดสนุก อย่างนี้ไม่ต้องดูก็ได้ แต่ถ้าเป็นหนังที่เดาไม่ได้ว่าจะดำเนินเรื่องอย่างไร คนดูต้องคิดตามตลอด หนังแบบนี้ซิถึงจะน่าดูน่าติดตาม อ๊อฟว่ามะ โชว์ที่คนดูต้องลุ้นว่าจะออกมาแบบไหนมันน่าสนในความรู้สึกของพี่นะ
ชอบสคริปตอนต้นๆ ก่อนจะมาเป็นอ๊อฟ เหมือนกัน ดูอ๊อฟมีความสุขบนความทุกข์ก็ได้เนอะ 555 คิดบวกดีแล้วค่ะ และอ๊อฟก็สามารถส่งความสุขมาให้คนดูได้จริงๆ พี่ล่ะดูไปยิ้มไป ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องงายๆ หรอกของแบบนี้ เพราะการที่จะส่งความสุขให้ใครได้ เราต้องมีความสุขก่อน  พอดูภาพคอนตอนที่อ๊อฟแหล่ แล้วตัดภาพมาที่คนดูเห็นป้าๆ ยายๆ พยายามยกแขนตบมือไปกับอ๊อฟ คนดูพยายามโต้ตอบกับอ๊อฟในช่วงแหล่ ทำให้พี่เข้าใจแล้วว่าความสุขของวัยแรกแย้ม...  กับวัยรุ่นมันลึกซึ้งต่างกันจริงๆ เห็นแบบนี้แล้วชื่นใจแทน

ไม่เสียใจที่รักอ๊อฟค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:27:47 PM »

ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ส่งกำลังใจมาให้อ๊อฟ วันนี้ PDคอนเสิร์ตสนุกมาก ที่สำคัญคือรู้สึกขนลุกๆ เมื่อได้อยู่ต่อหน้า คนเป็นหมื่น  มันรู้สึก โอ้ว้าว..พระเจ้าจ๊อด มาก นอนพร้อมกันนะ  วันนี้อ๊อฟนอนเร็ว(ที่สุดแล้ว) ฝันดีครับทุกคน
time ch
Newbie
*

| | « ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:49:23 PM »

Smiley Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 11:52:21 PM โดย time ch » บันทึกการเข้า
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:09:05 AM »

ดีจังที่น้องอ๊อฟสนุกกะงาน
ได้ข่าวว่าเต้นซะเอวแทบเคลื่อน ดีคร๊าบ ให้รู้ซะบ้างว่าไผ๋เป็นไผ๋
ศุภณัฐ ...เจ้าพ่อติ๊ดชึ่งของเมืองไทย จัดไปอย่าได้แคร์นะคร๊าบ55555

รักอ๊อฟ         รักอ๊อฟ         รักอ๊อฟ         รักอ๊อฟ
scholes
Newbie
*

| | « ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:11:00 AM »

น้องอ๊อฟสุดยอดมากอะ ตอนร้องแม่ยก ยก ยก ยก ยก เด็กที่นั่งข้าง ๆ กรี๊ดกันตรึม เรียก พี่อ๊อฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟๆๆๆๆ Cheesy

การได้มีโอกาสได้ร้องในคอนใหญ่ ๆ แบบนี้ เป็นประสบการณ์ที่ดีสำหรับอ๊อฟมาก ๆ เสียดายน้องไม่ได้อยู่ดูอะ เอริเก้ แจ่มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก พี่ไม่รู้จักเขาเลย แต่เขาเป็นคนที่สุดยอดเจง ๆ

ส่วนซีเอ็นบลู เล่นวงสดอะ เจ๋งๆๆๆๆ

เอสเจ ก็ มีความพร้อมเพียง อะ

เป็นคอนที่ดีจริง ๆ น้องอ๊อฟน่าจะมีโอกาสได้ดูคอนดี ๆ แบบนี้เนอะ แต่ไม่เปงไร พี่ดูแทนน้องอ๊อฟแระ  เลิฟยูนะกระรอกน้อย ^^
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:03:59 AM »

ขอบคุณน้องอ๊อฟเช่นกัน   จะยังไงก็รักอ๊อฟนะคร้าบ
mpg
Newbie
*

| | « ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:40:32 AM »

Grin งานเมื่อคืนน้องอ๊อฟ เต้นและร้องได้มันส์มาก เสียงกรี๊ดกระจาย เก่งมากค่ะ Grin
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:22:40 AM »

ปลื้มใจที่คนร่วมงานสนุกไปกับอ๊อฟ ถึงไม่ได้ไปดูก็ส่งกำลังใจไปช่วยนะคะ
chutipat
Newbie
*

| | « ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 02:17:18 PM »

Cheesy  ดูแล้วคัฟฟ  สมุกมากมาย  ชอบการคิดงานอ่า  งานออกมาอย่างที่ว่าอ่า  ดูแร้วว  ขนลุก

แต่ว่าจะดูอีกอ่า  พี่อ๊อฟ  บ้านน้องกานต์น้ำท่วม มะค่อยได้มาทักทายเรยย

ยังไงขอให้พี่อ๊อฟมีความสุขกับงานที่ได้ทำมากๆนะคัฟฟ ^^)
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 05:27:05 PM »

ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ส่งกำลังใจมาให้อ๊อฟ วันนี้ PDคอนเสิร์ตสนุกมาก ที่สำคัญคือรู้สึกขนลุกๆ เมื่อได้อยู่ต่อหน้า คนเป็นหมื่น  มันรู้สึก โอ้ว้าว..พระเจ้าจ๊อด มาก นอนพร้อมกันนะ  วันนี้อ๊อฟนอนเร็ว(ที่สุดแล้ว) ฝันดีครับทุกคน

ดีใจกับอ๊อฟนะที่ได้รับโอกาสแสดงต่อผู้คนนับหมื่น
ผู้คนที่ไม่ได้ติดตามเราอย่างใกล้ชิด   ไม่อาจแน่ใจกับเสียงตอบรับ
แต่อ๊อฟก็ทำได้สำเร็จ  สามารถสร้างผลงานที่ดีให้กับตัวเองด้วย

อาทิตย์ที่ 7 พย. กิจกรรม Fan TV ...  Cry Cry Cry Cry
เสียดายโอกาสที่ไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมครั้งแรกของอ๊อฟกับบ้านใหม่
เสียดายที่ไม่ด้อยู่ในบรรยากศแนะนำศิลปินน้องใหม่ของ GMMG

แต่ก็ได้ติดตามข่าวคราว จากภาพที่ fc มาลง  เห็นประกายความสุขที่เจิดจ้า

ยินดีด้วยอีกครั้ง กับอีกก้าวหนึ่งของชีวิตและงาน

naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 06:31:03 PM »

ดีใจกับอ๊อฟด้วยมาก ๆ นะครับ 

ไปอยู่ค่ายใหม่ ก็ขอให้ยังเป็นอ๊อฟ ที่น่ารัก อ่อนน้อมถ่อมตน ไม่หลง ไม่เหลิง ตั้งใจอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยด้วยจิตและวิญญาณ

ติดตามข่าวอ๊อฟทุกวัน เป็นซุปตาจูเนียร์ไปซะแล้ว เย้ เย้  ปลื้ม

รักษาสุขภาพนะครับ   

ปล ทำดีให้พ่อดู ดูไปยิ้มไป กับความเป็นธรรมชาติ ใส ๆ น่ารัก ๆ ฉลาดแกมเจ้าเล่ห์นิด ๆ ของอ๊อฟ ดูแล้วก็คิดถึง
หน้า: [1] 2 พิมพ์