เมษายน 19, 2024, 11:14:50 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ติดต่องานที่ คุณเหน่ง โทร.085-479-5642

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  อยากเชิญชวนแฟนคลับไปชมลิเก การกุศลกันเยอะๆครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: อยากเชิญชวนแฟนคลับไปชมลิเก การกุศลกันเยอะๆครับ  (อ่าน 9053 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 03:56:02 PM »

เมื่อสายๆนี้ ได้มีการซ้อมลิเกกันที่บ้านอ๊อฟเอง สนุกมากเลย ได้เจอกับอาจารย์ที่เก่งระนาด และตะโพน สอนอ๊อฟด้วย   ไปกันเยอะๆนะคร่าบ ช่วยๆกัน น่าสนุกดีครับ  30 นี้ บ่ายโมง ที่ ศูนย์วัฒนธรรมนะครับ แล้วเจอกันครับ
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:49:06 PM »

ไปแน่ๆครับ ซื้อตั๋วแล้วครับ

อยากดู ลิเกอ๊อฟ แล้ว

คิดถีงน้องอ๊อฟมากเลยครับ

รักน้องอ๊อฟ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:53:40 PM »

ชวนโดดงานเลย  จะดีเหรอ  น้องอ๊อฟฟฟฟ

แต่ได้ข่าวว่า  ซื้อบัตรไปแล้น   ทำไมใจง่ายจังนะเรา  อิอิ
prayong
Sr. Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 06:29:30 PM »

จะพยายามหนีงานสัมนาจ้า  พอดีตรงกัน
mai
Full Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 06:31:47 PM »

Grin ซื้อบัตรแล้วล่ะอ๊อฟ  แต่อาจต้องพายเรือไป  อิอิ
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 07:45:49 PM »

รอมาเป็นเดือนแล้วคร๊าบ จะพลาดได้ไง
วันที่30ถึงน้ำจะท่วมมิดหัว ก็จะใส่ทูพีชว่ายน้ำข้ามคลองไปหาน้องให้ได้
ไม่เคยเห็นอ๊อฟใส่ชุดลิเกตัวเป็นๆเลยอ่ะ
ผู้คนลือกันว่า ลิเกคนนี้ตาหวานโพดๆ หุ หุ Grin Grin Grin
mpg
Newbie
*

| | « ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 08:48:27 PM »

Grin ท่าทางน่าสนุกดี รอดูอยู่ ไป ไป ไป ด้วยค่ะ Grin
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 01:14:48 AM »

เมื่อสายๆนี้ ได้มีการซ้อมลิเกกันที่บ้านอ๊อฟเอง สนุกมากเลย ได้เจอกับอาจารย์ที่เก่งระนาด และตะโพน สอนอ๊อฟด้วย   ไปกันเยอะๆนะคร่าบ ช่วยๆกัน น่าสนุกดีครับ  30 นี้ บ่ายโมง ที่ ศูนย์วัฒนธรรมนะครับ แล้วเจอกันครับ

หลีกเลี่ยงสัมมนาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ไม่พลาดแน่นอน
เต็มร้อยส่งท้ายเลยนะครับ อีกเจ็ดวันเองน้องอ๊อฟพร้อม
หรือยัง พวกเราพร้อมแล้ว สู้ ๆ นะ เป็นกำลังใจให้ครับ

Kiss Shocked Smiley :Smiley Cheesy Kiss Shocked Smiley :Smiley Cheesy Kiss Shocked Smiley :Smiley Cheesy
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:46:16 AM »

ก่อนจะถึงวันที่ 30 ตค.  ซ่งก็ซื้อบัตรไว้แล้ว
คาดว่าจะไปแบบสบายๆ  แต่หาเป็นเช่นนั้นไม่
วันนั้นมีรายการวิ่งรอกแข่งกับศิลปินเลยทีเดียว

เมื่อคืนโชคดีมากที่ได้มีโอกาสได้ดูรอบ press
น่าจะเป็นรอบปฐมฤกษ์ด้วยซินะ กับ ล่า ฝ่า ฝัน
หนัง คอนฯ 3 ดีเรื่องแรกของเมืองไทย

ดูของจริงแบบสดๆ มาแล้ว
ได้มาดูหนังฯ อีกรอบ
ยิ่งเพิ่มความประทับใจ และชื่นชมน้องอ๊อฟนะครับ
ขนาดในโรงฯ ยังอดปรบมือกันให้ไม่ได้  ไม่เฉพาะกับ aofc นะ
fc คนอื่น ก็ปรบมือให้ แล้วก็ยังมีอีกไม่น้อยที่ปรบมือให้จากใจ

ทุกการแสดงของอ๊อฟ
เป็นความอลังการ และแสดงออกซึ่งความสามารถและตัวตนของน้องอ๊อฟชัดเจนเลยทีเดียว

ยิ่งเสียงร้องลิเกแล้ว ฟังจากระบบเสียงดีๆ  เลิศมากครับ

ดังนั้น วันที่ 30 ตค. นี้
ต้องไม่พลาด ครับ
missymam
Newbie
*

| | « ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:20:15 AM »

โอ๊ยอยากเห็นน้องอ๊อฟเล่นลิเกเหลือเกิน ถ้าอยู่เมืองไทย 100% ฅ้องไปดู และอยู่ดูหน้าเวทีเลยล่ะ
คิดถึงเสมอจ่ะ Kiss
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:52:37 AM »

ได้ไปชมลิเกแล้ว
เห็นถึงความสุขของน้องอ๊อฟและครอบครัว
อดที่จะมีความสุขไปด้วยไม่ได้

5 ปีที่แล้ว
น้องอ๊อฟมอบของขวัญวันเกิดที่ทีมีคุณค่าแก่ป๋าเทพ
ด้วยการได้แชมป์ Academy Fantasia ฤดูกาลที่ 2

5 ปีต่อมา ของขวัญวันเกิดที่ทำให้คุณป๋ามีความสุขไม่น้อยไปกว่า 5 ปีที่แล้ว
คือ การที่อ๊อฟได้ก้าวหน้าไปอีกขั้นหนึ่ง
พร้อมทั้งได้เล่นลิเก ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย อย่างที่ป๋าปรารถนา
เวทีนี้ทรงเกียรติ  และน้องอ๊อฟก็ได้ทำให้คุณป๋าภูมิใจ

ในโอกาสที่สำคัญหลายๆ อย่างนี้
ขอให้คุณพ่อสุเทพของน้องอ๊อฟ
มีความสุขภาพแข็งแรง
กิจการโรงโม่ดี ยิ่งๆ ขึ้น
(น้องอ๊อฟประสบความสำเร็จมีชื่อเสียงโด่งดังยิ่งขึ้น)
ครอบครัวประสบแต่ความสุข ความเจริญ
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:16:04 PM »

ไม่ได้ดูการแสดงสด ดูแต่คลิปสนุกฮาๆแบบอ๊อฟๆดี
ขอบคุณที่สนันสนุนศิลปไทยอย่างเหนียวแน่นตั้งแต่เป็นวัยทีนจนถึงปัจจุบัน

น่าชื่นชมมากค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์