เมษายน 16, 2024, 01:02:29 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ติดต่องานที่ คุณเหน่ง โทร.085-479-5642

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  นี่คือสถ๊านน แห่งบ้าน กระร๊อก ที่ฉานปองมาสู่....
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: นี่คือสถ๊านน แห่งบ้าน กระร๊อก ที่ฉานปองมาสู่....  (อ่าน 121276 ครั้ง)
time ch
Newbie
*

| | « ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:41:55 PM »

เล่าอีกได้ไหมคะ ไม่ได้ไปด้วย ยิ่งอยากรู้เรื่องราว
ภาษาแบบอ๊อฟอ๊อฟ ยิ่งชวนอ่านกว่าใครๆ
 Grin Grin
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 02:44:27 AM »

รออ่านด้วยคน เอายาวๆนะ อ่านเพลินดี
ปล.ประหยัดกระทู้ไปหรือเปล่า 555
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 08:21:28 AM »

เมื่อคืนอ่ะ  เล่าความในใจซะเยอะเลยเหอะครับ  แต่มือไปโดน del ซะก่อน  หายเกลี้ยง  เลยหมดแรงเขียนเลย  เลยออกมาแค่นั้นอ่ะครับ  ฮุฮุฮ่าฮ่า   ส่วนตอนนี้  รอรายงานอยู่ครับ ภาคค่ำไปเลย เฮ่อ  รุ่นน้องไม่กล้าแสดงออกเลยไม่ยอมพรีเซ้นต์กลุ่มแรก  ฮื่อๆ รุ่นพี่อุตส่าห์รอพรีเซนต์(โดยไม่มีความรู้ติดตัว) กลุ่มแรก  เลยต้องรอรอบค่ำเยยทีเดียวเชียว  เอาน่ะ  D+ รออยู่ ก็ยังดีครับ

ทำไมขอน้อยจัง
สู้ๆ ครับ
เดียว เอ บี ก็มาครับ

***ช่วงนี้หัวฟูมาก  แต่แว๊บเข้ามา 
เพราะอยากบอกว่า

ที่งานวัด น้องอ๊อฟร้องเพลงจี่หอยได้เพราะมาก
เพลงสนุก และเร็ว
แต่เสียงอ๊อฟที่ร้องเพลงนี้ ทำให้เพลงเร็วๆ เพลงสนุกๆ นี้
เพราะขึ้นมากมายเลยครับ

ต้องแวบไปทำงานต่อแล้วค่ะ
seven-koo
Newbie
*

| | « ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:32:13 AM »

หนีงานมาส่งสาร บอกความต้องการ
ไม่ทราบเจ้าบ้านอยู่ไหม
เมื่อไหร่จะมาเซย์ไฮ อุ๊ย โอ๊ย ว้าย โห ฮ้า  เฮ้ย เอ๊ะ อ๊ะ โอ๊ะ...นานแล้วไมยังไม่มา
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:06:35 AM »

อ๊อฟครับ เป็นไงบ้าง ถ่าย ละคร บ สร้างสุข สนุกไหม  ต้องสนุกแน่นอนใช่ไหมครับ (ดูรูปแล้วยิ่งช้ำใจ พลาดได้ไง Cry )

อยากไปดูแต่ไกลจัง ขอบ่นหน่อยน๊า อยากให้รู้ว่า คิดถึงเสมอ  รอชมลิเกยอดรัก  ไม่พลาดแน่นอน Grin
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:29:46 AM »

งานที่วัดอีกแล้ว แต่คนละงาน

ชุดลิเกที่ใส่เมื่อวานสวยมาก

แต่หน้าซะหวานกว่านางเอกอีก

เสียดายไม่ได้เห็นพระเอกเล่นระนาด

วันนี้ติวเตรียมสอบ  ... โชคดีนะครับ
งานตอนเย็นก็ สนุกกับงานนะครับ
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:51:36 AM »

น้องอ๊อฟเมื่อวานทำข้อสอบได้หรือเปล่า

ขอให้ได้เกรดเอนะคะ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:54:55 PM »

เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีน้า  อ๊อฟเองก็สบายดีครับ จะบอกว่าสนุกมากครับ สำหรับอาทิตย์ที่ผ่านมา เรียกว่างานเข้าจริงๆเลย "เสร็จงานอ่านหนังสือสอบ"หัวหมุนติ๊วๆ แต่ผลสอบน่าจะคุ้มค่ากับที่เหนื่อยและที่ลุ้นนะครับ ตอนนี้คิดถึงแต่เรื่องบวช อยากบวช ..ถึงเวลาอันควรแล้วจริงๆครับ รีบเรียนให้จบไวๆแล้วอย่าลืมมาร่วมงานบุญกันอีกนะครับ มากันเยอะๆนะ อยากเปลี่ยนสถานะ แฟนคลับดูบ้าง(ผมอยากมีลูกศิษย์ 5555)   อันนั้นฝันไปก่อน อีก 10 กว่าวัน ก็ต้องสอบอีกแล้ว  รวมพลังอยู่ครับ  ..อืม  ไปเล่นเกมก่อนนะครับ   ฝันดีนะครับ
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:18:06 PM »

น้องอ๊อฟ คิดถึงเหมือนกัลลลล

จะรีบบวชทำไมครับ  จบแล้วก็ทำงานอีกสักพักก่อน แฟนๆๆ
คิดถึงแย่เลย แต่ถ้าจะบวชจริงๆๆก็อนุโมทนาบุญด้วยครับ

แล้วเทอมนี้จะจบหรือยัง ขอให้จบได้เกรดดีๆๆ ไวนะครับ สู้สู้
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:20:16 PM »

น้องอ๊อฟจะจบเทอมไหน จบแล้วคงจะบวชต่อ รออายุครบ 25 บวชก็ดีนะครับ
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:32:12 PM »

เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีน้า  อ๊อฟเองก็สบายดีครับ จะบอกว่าสนุกมากครับ สำหรับอาทิตย์ที่ผ่านมา เรียกว่างานเข้าจริงๆเลย "เสร็จงานอ่านหนังสือสอบ"หัวหมุนติ๊วๆ แต่ผลสอบน่าจะคุ้มค่ากับที่เหนื่อยและที่ลุ้นนะครับ ตอนนี้คิดถึงแต่เรื่องบวช อยากบวช ..ถึงเวลาอันควรแล้วจริงๆครับ รีบเรียนให้จบไวๆแล้วอย่าลืมมาร่วมงานบุญกันอีกนะครับ มากันเยอะๆนะ อยากเปลี่ยนสถานะ แฟนคลับดูบ้าง(ผมอยากมีลูกศิษย์ 5555)   อันนั้นฝันไปก่อน อีก 10 กว่าวัน ก็ต้องสอบอีกแล้ว  รวมพลังอยู่ครับ  ..อืม  ไปเล่นเกมก่อนนะครับ   ฝันดีนะครับ

ดีใจที่น้องอ๊อฟอยากบวช รอวันนั้นอยู่เช่นกัน ไม่พลาด
ต้องไปร่วมงานแน่นอน และมีอีก 2 รอ คือรอวันน้องอ๊อฟ
รับปริญญา และรอสุดท้ายคือรอวันได้เห็นน้องอ๊อฟเป็น
ศิลปินที่โด่งดัง ไปทัวฟ้าเมืองไทย ยังไงก็เป็นกำลังใจ
ให้ในทุกเรื่องนะ คิดถึงเช่นกันคร้บ

Smiley Kiss Shocked WinkSmiley Kiss Shocked Wink
cartenoir
Newbie
*

| | « ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:55:09 PM »

สาธุ...เมื่อไหร่จะจบละครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 06:32:36 AM »

รอไปร่วมงานบุญ  อยากเข้าขบวนแห่  ส่งนาคเข้าโบสถ์  ใส่บาตรหลวงพี่อ๊อฟ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 06:54:14 AM โดย MissLeko » บันทึกการเข้า
mai
Full Member

| | « ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 07:42:57 AM »

ใกล้จบแล้วซิเนาะ

โมทนาสาธุ .... รอไปร่วมงานบุญที่ยิ่งใหญ่ด้วยคนนะ
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:36:52 AM »

คนหนุ่มคิดเรื่องบวช เป็นสิ่งที่ดีจ้า
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:57:09 AM »

รอวันน้องอ๊อฟบวชอยู่นะ อนุโมทนาด้วยนะคร๊าบ เป็นเด็กรุ่นใหม่ที่คิดดีจริงๆ
ห้ามใครมาแย่งถือหมอนนะ สงสัยต้องแจกบัตรคิวแล้วล่ะน้อง55555
ช่วงนี้มีเวลาเรียนก็เรียนให้สนุกนะคร๊าบ
รอไปงานวันรับปริญญาของน้องอ๊อฟด้วย
รอโน้นรอนี่เกี่ยวกะน้องเยอะแยะไปหมด ชีวิตได้ลุ้น หนุกดีครับ

อย่าลืมเรื่องเล่าความในใจที่ยังติดค้างไว้ที่กระทู้ก่อนหน้า  อันนี้ก็รอเหมือนกัน โอม....จงเขียน จงเขียน

รักอ๊อฟ            รักอ๊อฟ            รักอ๊อฟ            รักอ๊อฟ
Gurney-pitta
Newbie
*

| | « ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 11:47:04 AM »

อนุโมทนา สาธุูด้วยคร้าบ 

สำหรับตอนนี้
ก้อขอให้อ๊อฟสอบได้เกรดดีๆ เรียนจบไวไวละกันนะคะ   Grin

mpg
Newbie
*

| | « ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:28:12 PM »

Grin งานวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพลงสนุกดีนิ

ขำตอนที่น้องอ๊อฟคุยกับพัดชาว่า ไม่ใช่วนิดูธรรมดานะ

เป็นวนิดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ ฮาดี

สอบได้เกรด A++++นะคะ;D
time ch
Newbie
*

| | « ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 10:05:16 PM »

อ๊อฟสบายดีน้า

ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ Cheesy Cheesy
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:40:46 PM »

แวะมาบอกว่า  รักและคิดถึง เสมอครับ   Kiss

~สาวกกระรอก~
Jr. Member
**

| | « ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:01:42 PM »

สบายดีพี่อ๊อฟ^^
รอไปร่วมงานบุญนะคะ รอวันรับปริญญาด้วย
ไม่ว่าพี่อ๊อฟจะทำอะไรก็ สู้ๆนะ เป็นกำลังใจให้จ้าาาาา

พักผ่อนมั่งอะไรมั่งนะพี่อ๊อฟรักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะ ฟค.เป็นห่วง^^
ไปอ่านหนังสือแระ เนยสอบอาทิตย์หน้าแหละ คืนนี้ฝันดีนะ รักพี่อ๊อฟๆ
florida
Newbie
*

| | « ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:33:54 PM »

อนุโมทนาสาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ

บวชแล้วบอกด้วยน๊า จาไปถือหมอน อิอิ  Grin
NUAN
Newbie
*

| | « ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:14:06 AM »

เข้ามาส่งกำลังใจให้น้องอ๊อฟจ้าไกล้จบแล้วเน๊าะ เรียนจบแล้วบวช อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ
chutipat
Newbie
*

| | « ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 03:26:21 PM »

น้องกานต์คิดถึงพี่ออฟ  เหมือนกันคัฟฟ

น้องกานต์สบายดีคัฟฟ  น้องกานต์เหลือสอบอีก 2วันคัฟฟ 

พี่อ๊อฟใกล้สอบแร้วว   แบ่งเวลาดูหนังสือ  ทำงานให้ดีนะครับ

เด๋วจะเหนื่อย  กานต์มีวิธีอ่านหนังสือมานำเสนอ  ลองเอาไปใช้ดูไม่เสียหายนะคัฟฟ

คือ พอมีเวลาว่าง ตอนเช้าๆ ซัก ตี5 - 6โมงเช้าเป็นช่วงที่เงียบ อากาศเย็น

ลองอ่านเนื้อหาที่จะสอบและไม่เข้าใจมากๆ   ซัก 30-60นาที และจับจุดที่สำคัญๆ

ไม่ต้องอ่านหมด   อีกอย่างที่อยากเตือน  เมื่อวันสอบ อย่าอ่านหนังสือหน้าห้องสอบเวลารอเข้าห้องสอบ

เพราะขณะที่เราจะเดินเข้าห้องสอบ ทุกคนจะตื่นเต้น คนรอบข้างจะอ่านหนังสือตาลีตาเหลือก  แต่กานต์แนะนำนะ พี่อ๊อฟไม่ต้องอ่านแร้วว  ขอแค่อ่านจากที่บ้านไปให้พร้อม  วันจริงก่อนเข้าห้องสอบ ให้หลับตาทำสมาธิ ให้จิตใจสงบ ผ่อนคลาย   พร้อมสอบ

ใจเย็นๆ   แค่นี้เราก็ทำข้อสอบแบบไม่ลน ไม่เครียด  คัฟฟ   ช่วงนี้ฝนตกบ่อย  ดูแลสุขภาพด้วยนะคัฟฟ  น้องกานต์เปงห่วงพี่อ๊อฟมากเรยย^^)
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 09:49:01 AM »

เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีน้า  อ๊อฟเองก็สบายดีครับ จะบอกว่าสนุกมากครับ สำหรับอาทิตย์ที่ผ่านมา เรียกว่างานเข้าจริงๆเลย "เสร็จงานอ่านหนังสือสอบ"หัวหมุนติ๊วๆ แต่ผลสอบน่าจะคุ้มค่ากับที่เหนื่อยและที่ลุ้นนะครับ ตอนนี้คิดถึงแต่เรื่องบวช อยากบวช ..ถึงเวลาอันควรแล้วจริงๆครับ รีบเรียนให้จบไวๆแล้วอย่าลืมมาร่วมงานบุญกันอีกนะครับ มากันเยอะๆนะ อยากเปลี่ยนสถานะ แฟนคลับดูบ้าง(ผมอยากมีลูกศิษย์ 5555)   อันนั้นฝันไปก่อน อีก 10 กว่าวัน ก็ต้องสอบอีกแล้ว  รวมพลังอยู่ครับ  ..อืม  ไปเล่นเกมก่อนนะครับ   ฝันดีนะครับ

มาช้าไปหน่อย
สอบเสร็จแล้ว คงมีความสุขแล้วนะครับ

ตอนนี้ก็เต็มที่กับละคร
รอดูบทธันวา อยู่ครับ

ได้ดูไข่เข็มจากบ. สร้างสุข เมื่ออาทิตย์ก่อน
เล่นได้ดีมากๆ เลยครับ

ที่ลูกท่งมหานคร ก็หล่อเด้งมากครับ
สูทชมพู  หล่อเนี้ยบมาเลย

เป็นกำลังใจกับการถ่ายละครวันแรกในบทคุณธันวา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 09:53:52 AM โดย meoow » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์