เมษายน 19, 2024, 12:21:55 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #รักน้อยๆแต่ขอให้นาน -อ๊อฟ ศุภณัฐ [Official Music Series]===>https://www.youtube.com/watch?v=76IMg-9-g38

โหลดเพลง #แค่ไลค์ก็ใจอ่อน ===> กด *496838 แล้วโทรออก

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | |-+  ปี 2017 ประจำเดือน ก.ย-ต.ค-พ.ย ไออ้วนเอยย (สะดุ้งกันเป็นแถว)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2017 ประจำเดือน ก.ย-ต.ค-พ.ย ไออ้วนเอยย (สะดุ้งกันเป็นแถว)  (อ่าน 5354 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 11:03:57 AM »

ในวันที่บันทึกเป็นเช้ามืดที่สดใส อากาศหน้าหนาวกำลังดี เปิดเพลงบรรเลงฟังไปด้วยชวนให้เงิบดียิ่งนัก แต่เนื่องจากเดี๋ยวนี้เราคือเด็กอนามัย นอนสี่ห้าทุ่มเท่านั้น สะสมสุขภาพที่ดีเอาไว้ เพราะก่อนหน้านี้ฝ่าฟันอะไรมาเยอะ การขี่มอเตอไซค์ ทำให้นอนไม่ค่อยหลับ ตื่นตัวอยู่ตลอด (ใครอยากตื่นตัวตลอดแนะนำให้ขี่มอไซค์) ต่างกับรถยนต์มากๆครับ ขับสองชั่วโมงจะรู้สึกง่วง  แต่มอเตอร์ไซค์ 10 ชม.อยุ่บนถนน จะไม่เพลียเลยสักนิด เอาไว้ถึงที่พักก็จะตะกายขึ้นเตียงตามอรรถภาพ
   เป็นเดือนๆที่ไม่มีเวลาเขียนเรียงความเลย เพราะเห่อมอเตอไซค์มากครับ จนป้าๆแม่ๆนี่ขนลุกขนพอง กันเกือบทุกวัน เวลาขี่ไปด้วย Live ไปด้วย  มันส์ดีนะ  ตั้งแต่มีมอเตอร์ไซค์คู่ใจก็ฝึกซ้อมทักษะไปเรื่อยๆ มันสะดวกดีจริงๆที่จะไปถึงที่หมายอย่างรวดเร็ว  ที่บอกว่าซ้อมนี่คือซ้อมการขี่นานๆ เริ่มจากใกล้ๆก่อน เช่น นครนายก เพชรบุรี ชลบุรี เมืองกาญฯ   พักหลังๆขยับเป็น ปราณบุรี ปากช่อง ฯลฯ  เพื่อรับมือกับการออกทริป  “หนองคาย” ที่จะใช้เวลาอยู่บนนั้น 11 ชม. (แบบไปกับกลุ่ม 100 คัน )  โห..ตั้ง 11 ชม.  มาวันนี้ คือผ่านมาแล้วครับ 1 ทริปที่ยาวนาน ทำให้คิดอะไรได้เยอะ  จริงๆควรจะคิดได้ตั้งแต่รถล้มเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเดินทางแล้วใช่มั้ย  แต่ไม่ครับ ยังอยากอยู่  คืองี้ครับ... นี่เป็นความฝันของลูกผู้ชาย ที่จะได้เดินทางไกล ไปกอดคอกับเพื่อนในแดนไกล  จริงๆแล้วจะเล่าย้อนว่า ในวัยเด็กเป็นเด็กเก็บกดครับ ที่เก็บตัวอยู่แต่กับบ้าน จนวันนึงมีเพื่อนมาลักพาตัวขึ้นมอเตอร์ไซค์ มันไปยืมใครมาไม่รู้  เป็น Big bike ในตอนนั้น 150 CC ก็หรูแล้ว  ภาพที่จำคือ มันบิดมิดไมล์เลยแล้วเรานั่งยิ้มมมมรับลม (ลองนึกถึงหมาหน้าย่นเจอลม) วูปวาบๆ รู้สึกชอบประทับใจ ในการต้านลม และความเร็ว  แต่พออายุ 18 พารถไปตะแคงบ่อย ได้แผลมาเต็มตัวจนเบื่อ เลยไม่ชอบความเร็วครับ แต่ขอให้ได้มีมอเตอร์ไซค์เท่ๆขี่ช้าๆไปเที่ยวก็พอแล้ว
   อย่าพึ่งคิดว่าเสียผู้เสียคนไปแล้ว เอาแต่ขี่มอเตอร์ไซค์นะฮะ งานก็ยังทำอยู่เหมือนกัน อย่างเช่น โครงการที่ประทับใจอย่าง Village Tourism 4.0 ของ ททท. ที่เลือกชุมชนเด่นๆที่พร้อมเป็นเส้นทางท่องเที่ยวแบบใหม่ แต่ขาดการกระจายข่าวสารและ ช่วยบริหารจัดการสื่อ งานนี้อ๊อฟได้ไปเป็นพรีเซนเตอร์ แต่จริงๆเค้าเรียก “Influencor” ..ใช่มะ..  ดาราผู้ที่เข้าใจเข้าถึง ทั้งผู้คนในชุมชนและ นักท่องเที่ยว ที่จะเที่ยวภาคนั้น   โครงการนี้จัดทั้งหมด 4 ภาค  เราตัวแทนภาคกลาง จะอยู่ที่บ้านแหลม บางปลาม้า สุพรรณฯ   กับ อีกจังหวัดคือ ป่าชุมชนหนองโรง พนมทวน กาญจนบุรี   ถือว่าสนุกมากครับ ไปสองรอบด้วยกัน ได้ไปเรียนรู้สิ่งที่ชุมชนมี  และยังมีทีมพัฒนาชุมชนไปเสริมความรู้ในชุมชนนั้นๆด้วย  ศุภณัฐเลยฉลาดขึ้นด้วย ไปกินไปนอนอยู่กับเค้า    พอกลับชัยนาทปั๊บ พ่อแม่มีงง  ลูกลุกขึ้นมาทำอาหารได้ด้วย.....   
    ต่อเรื่องมอเตอร์ไซค์แล้วกันครับ เป็นการปิดท้ายที่หายห่วง  คือว่า หลังจากเดินทางไปหนองคายมาแล้ว คิดได้ละ  ...   ว่าแก่แล้วนะ ไม่ไหวก็อย่าไปฝืน??!!   จากที่แพลนไว้ว่า เดี๋ยวขี่ไปเชียงใหม่ เดี๋ยวไปเบตง   เลิก!!!   เอาแค่ใกล้ๆพอ นครนายก ชัยนาท ไปกินก๋วยเตี๋ยวหน้าหมู่บ้าน ก็แฮ็ปปี้แล้ว ^_^  โอเคน้า  รับทราบบ?
    ทิ้งท้ายเลยแล้วกัน บางคนสงสัยว่า ไมไม่ถ่ายละครสักที หรือ เค้าบายไปแล้ว  ยังนะครับ แค่เลื่อนไปเริ่มถ่ายเดือน มกราคม ปี 61 เท่านั้นเอง  ส่วนกลางปี 61 มีอีกข่าวดีนึง  แต่ยังไม่บอกตอนนี้หรอกครับ กระทู้นี้เวปจำกัดคำไว้เท่านี้ เขียนยาวกว่านี้ไม่ได้  อย่าลืมดูนี้นะ รายการใหม่ของ work point  “SHOW ME YOUR SON” คุณแม่จอยไปออกกล้องมา กับแม่ของดาราคนอื่น ผมตกใจมาก แม่ดาราคนอื่น อย่างสาววววว   ส่วนอีกรายการของช่อง 3 ออนไปแล้ว ไปดูป๋าเทพนะครับ “อลหม่านจานใหม่” มันดีๆ
   แต่ตอนนี้ต้องยอมรับอย่างหนึ่ง อ้วนขึ้นมากเลย ขี่มอเตอร์ไซค์ เน้นกินของอร่อย ล่าสุดก็ไปเที่ยวใต้มา ลุยตรัง ทริปคนมีตรัง ถล่มมาจนหมดตรัง(ตังค์)เลย ไม่ได้ละๆ ต้องกลับมาออกกำลังกาย  เฮ้ยดล!! ไปเว้ย(หันไปเรียกเพื่อนด่วนๆ) 
    อยากคุยด้วยยาวๆกว่านี้นะครับ แต่...|}{+_)(*&^!@#$%^&”
                         กราบลา
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 03:30:49 AM »

รอข่าวดีเรื่อยๆนะ
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 05:59:34 PM »

ดีใจนะที่ได้อ่านยาวๆแบบนี้อีก เพลินดี แต่อย่าทิ้งช่วงนานหลายเดือนนัก รอนานมากไป
เรื่องมอเตอร์ไซค์ถ้าจะให้หายห่วงก็คือวันที่เห็นอ๊อฟขายมอเตอร์ไซค์ไปนั่นแหละ ก็รู้นะว่าน้องชอบการขับขี่และความเร็ว แต่ถ้าจะให้บอกว่าชื่นชอบก็โกหกไม่เป็น เพราะห่วงมากกว่า
เมื่อห้ามไม่ได้ น้องก็ไม่มีวันขายรถทิ้ง ก็ขอให้ห่วงตัวเองเหมือนที่ป้าป้าห่วงบ้าง แค่นั้นก็พอ
รองานเพลง งานละคร และงานทุกอย่างของน้องเสมอครับ
ปล.ไม่ชอบงานอันของเวิร์คพอยท์เลย ดูเหมือนเอาน้องไปนำเสนอให้สาวๆเลือกยังไงก็ไม่รู้ มันใช่ไหม น้องเราต้องเป็นคนเลือกไม่ใช่คนถูกเลือก
ปล.2 ปีหน้าว่าจะบ่นน้อยลงกว่านี้หน่อย สบายหูขึ้นแล้วคุณอ๊อฟ55555
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 06:45:06 PM »

อ่านเพลินเลย รอชมละคร รอรายการใหม่ รอข่าวดีนะครับ เพลงใหม่ขอเท่ๆแบบตอนขี่มอไซค์นะ

ขอเถียงหน่อยนะ แม่จอยน่ะออกจะสาว ออกจะสวย ไม่งั้นลูกชายจะหล่อเหรอ 5555 ว่าแต่กินหมูย่างเขาหมดเมืองมั๊ยนั่น กลมกลิ้งเชียว
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 08:33:16 PM »

ในวันที่บันทึกเป็นเช้ามืดที่สดใส อากาศหน้าหนาวกำลังดี เปิดเพลงบรรเลงฟังไปด้วยชวนให้เงิบดียิ่งนัก แต่เนื่องจากเดี๋ยวนี้เราคือเด็กอนามัย นอนสี่ห้าทุ่มเท่านั้น สะสมสุขภาพที่ดีเอาไว้ เพราะก่อนหน้านี้ฝ่าฟันอะไรมาเยอะ การขี่มอเตอไซค์ ทำให้นอนไม่ค่อยหลับ ตื่นตัวอยู่ตลอด (ใครอยากตื่นตัวตลอดแนะนำให้ขี่มอไซค์) ต่างกับรถยนต์มากๆครับ ขับสองชั่วโมงจะรู้สึกง่วง  แต่มอเตอร์ไซค์ 10 ชม.อยุ่บนถนน จะไม่เพลียเลยสักนิด เอาไว้ถึงที่พักก็จะตะกายขึ้นเตียงตามอรรถภาพ
   เป็นเดือนๆที่ไม่มีเวลาเขียนเรียงความเลย เพราะเห่อมอเตอไซค์มากครับ จนป้าๆแม่ๆนี่ขนลุกขนพอง กันเกือบทุกวัน เวลาขี่ไปด้วย Live ไปด้วย  มันส์ดีนะ  ตั้งแต่มีมอเตอร์ไซค์คู่ใจก็ฝึกซ้อมทักษะไปเรื่อยๆ มันสะดวกดีจริงๆที่จะไปถึงที่หมายอย่างรวดเร็ว  ที่บอกว่าซ้อมนี่คือซ้อมการขี่นานๆ เริ่มจากใกล้ๆก่อน เช่น นครนายก เพชรบุรี ชลบุรี เมืองกาญฯ   พักหลังๆขยับเป็น ปราณบุรี ปากช่อง ฯลฯ  เพื่อรับมือกับการออกทริป  “หนองคาย” ที่จะใช้เวลาอยู่บนนั้น 11 ชม. (แบบไปกับกลุ่ม 100 คัน )  โห..ตั้ง 11 ชม.  มาวันนี้ คือผ่านมาแล้วครับ 1 ทริปที่ยาวนาน ทำให้คิดอะไรได้เยอะ  จริงๆควรจะคิดได้ตั้งแต่รถล้มเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเดินทางแล้วใช่มั้ย  แต่ไม่ครับ ยังอยากอยู่  คืองี้ครับ... นี่เป็นความฝันของลูกผู้ชาย ที่จะได้เดินทางไกล ไปกอดคอกับเพื่อนในแดนไกล  จริงๆแล้วจะเล่าย้อนว่า ในวัยเด็กเป็นเด็กเก็บกดครับ ที่เก็บตัวอยู่แต่กับบ้าน จนวันนึงมีเพื่อนมาลักพาตัวขึ้นมอเตอร์ไซค์ มันไปยืมใครมาไม่รู้  เป็น Big bike ในตอนนั้น 150 CC ก็หรูแล้ว  ภาพที่จำคือ มันบิดมิดไมล์เลยแล้วเรานั่งยิ้มมมมรับลม (ลองนึกถึงหมาหน้าย่นเจอลม) วูปวาบๆ รู้สึกชอบประทับใจ ในการต้านลม และความเร็ว  แต่พออายุ 18 พารถไปตะแคงบ่อย ได้แผลมาเต็มตัวจนเบื่อ เลยไม่ชอบความเร็วครับ แต่ขอให้ได้มีมอเตอร์ไซค์เท่ๆขี่ช้าๆไปเที่ยวก็พอแล้ว
   อย่าพึ่งคิดว่าเสียผู้เสียคนไปแล้ว เอาแต่ขี่มอเตอร์ไซค์นะฮะ งานก็ยังทำอยู่เหมือนกัน อย่างเช่น โครงการที่ประทับใจอย่าง Village Tourism 4.0 ของ ททท. ที่เลือกชุมชนเด่นๆที่พร้อมเป็นเส้นทางท่องเที่ยวแบบใหม่ แต่ขาดการกระจายข่าวสารและ ช่วยบริหารจัดการสื่อ งานนี้อ๊อฟได้ไปเป็นพรีเซนเตอร์ แต่จริงๆเค้าเรียก “Influencor” ..ใช่มะ..  ดาราผู้ที่เข้าใจเข้าถึง ทั้งผู้คนในชุมชนและ นักท่องเที่ยว ที่จะเที่ยวภาคนั้น   โครงการนี้จัดทั้งหมด 4 ภาค  เราตัวแทนภาคกลาง จะอยู่ที่บ้านแหลม บางปลาม้า สุพรรณฯ   กับ อีกจังหวัดคือ ป่าชุมชนหนองโรง พนมทวน กาญจนบุรี   ถือว่าสนุกมากครับ ไปสองรอบด้วยกัน ได้ไปเรียนรู้สิ่งที่ชุมชนมี  และยังมีทีมพัฒนาชุมชนไปเสริมความรู้ในชุมชนนั้นๆด้วย  ศุภณัฐเลยฉลาดขึ้นด้วย ไปกินไปนอนอยู่กับเค้า    พอกลับชัยนาทปั๊บ พ่อแม่มีงง  ลูกลุกขึ้นมาทำอาหารได้ด้วย.....   
    ต่อเรื่องมอเตอร์ไซค์แล้วกันครับ เป็นการปิดท้ายที่หายห่วง  คือว่า หลังจากเดินทางไปหนองคายมาแล้ว คิดได้ละ  ...   ว่าแก่แล้วนะ ไม่ไหวก็อย่าไปฝืน??!!   จากที่แพลนไว้ว่า เดี๋ยวขี่ไปเชียงใหม่ เดี๋ยวไปเบตง   เลิก!!!   เอาแค่ใกล้ๆพอ นครนายก ชัยนาท ไปกินก๋วยเตี๋ยวหน้าหมู่บ้าน ก็แฮ็ปปี้แล้ว ^_^  โอเคน้า  รับทราบบ?
    ทิ้งท้ายเลยแล้วกัน บางคนสงสัยว่า ไมไม่ถ่ายละครสักที หรือ เค้าบายไปแล้ว  ยังนะครับ แค่เลื่อนไปเริ่มถ่ายเดือน มกราคม ปี 61 เท่านั้นเอง  ส่วนกลางปี 61 มีอีกข่าวดีนึง  แต่ยังไม่บอกตอนนี้หรอกครับ กระทู้นี้เวปจำกัดคำไว้เท่านี้ เขียนยาวกว่านี้ไม่ได้  อย่าลืมดูนี้นะ รายการใหม่ของ work point  “SHOW ME YOUR SON” คุณแม่จอยไปออกกล้องมา กับแม่ของดาราคนอื่น ผมตกใจมาก แม่ดาราคนอื่น อย่างสาววววว   ส่วนอีกรายการของช่อง 3 ออนไปแล้ว ไปดูป๋าเทพนะครับ “อลหม่านจานใหม่” มันดีๆ
   แต่ตอนนี้ต้องยอมรับอย่างหนึ่ง อ้วนขึ้นมากเลย ขี่มอเตอร์ไซค์ เน้นกินของอร่อย ล่าสุดก็ไปเที่ยวใต้มา ลุยตรัง ทริปคนมีตรัง ถล่มมาจนหมดตรัง(ตังค์)เลย ไม่ได้ละๆ ต้องกลับมาออกกำลังกาย  เฮ้ยดล!! ไปเว้ย(หันไปเรียกเพื่อนด่วนๆ) 
    อยากคุยด้วยยาวๆกว่านี้นะครับ แต่...|}{+_)(*&^!@#$%^&”
                         กราบลา

papad
Sr. Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 09:09:59 PM »

ในวันที่บันทึกเป็นเช้ามืดที่สดใส อากาศหน้าหนาวกำลังดี เปิดเพลงบรรเลงฟังไปด้วยชวนให้เงิบดียิ่งนัก แต่เนื่องจากเดี๋ยวนี้เราคือเด็กอนามัย นอนสี่ห้าทุ่มเท่านั้น สะสมสุขภาพที่ดีเอาไว้ เพราะก่อนหน้านี้ฝ่าฟันอะไรมาเยอะ การขี่มอเตอไซค์ ทำให้นอนไม่ค่อยหลับ ตื่นตัวอยู่ตลอด (ใครอยากตื่นตัวตลอดแนะนำให้ขี่มอไซค์) ต่างกับรถยนต์มากๆครับ ขับสองชั่วโมงจะรู้สึกง่วง  แต่มอเตอร์ไซค์ 10 ชม.อยุ่บนถนน จะไม่เพลียเลยสักนิด เอาไว้ถึงที่พักก็จะตะกายขึ้นเตียงตามอรรถภาพ
   เป็นเดือนๆที่ไม่มีเวลาเขียนเรียงความเลย เพราะเห่อมอเตอไซค์มากครับ จนป้าๆแม่ๆนี่ขนลุกขนพอง กันเกือบทุกวัน เวลาขี่ไปด้วย Live ไปด้วย  มันส์ดีนะ  ตั้งแต่มีมอเตอร์ไซค์คู่ใจก็ฝึกซ้อมทักษะไปเรื่อยๆ มันสะดวกดีจริงๆที่จะไปถึงที่หมายอย่างรวดเร็ว  ที่บอกว่าซ้อมนี่คือซ้อมการขี่นานๆ เริ่มจากใกล้ๆก่อน เช่น นครนายก เพชรบุรี ชลบุรี เมืองกาญฯ   พักหลังๆขยับเป็น ปราณบุรี ปากช่อง ฯลฯ  เพื่อรับมือกับการออกทริป  “หนองคาย” ที่จะใช้เวลาอยู่บนนั้น 11 ชม. (แบบไปกับกลุ่ม 100 คัน )  โห..ตั้ง 11 ชม.  มาวันนี้ คือผ่านมาแล้วครับ 1 ทริปที่ยาวนาน ทำให้คิดอะไรได้เยอะ  จริงๆควรจะคิดได้ตั้งแต่รถล้มเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนเดินทางแล้วใช่มั้ย  แต่ไม่ครับ ยังอยากอยู่  คืองี้ครับ... นี่เป็นความฝันของลูกผู้ชาย ที่จะได้เดินทางไกล ไปกอดคอกับเพื่อนในแดนไกล  จริงๆแล้วจะเล่าย้อนว่า ในวัยเด็กเป็นเด็กเก็บกดครับ ที่เก็บตัวอยู่แต่กับบ้าน จนวันนึงมีเพื่อนมาลักพาตัวขึ้นมอเตอร์ไซค์ มันไปยืมใครมาไม่รู้  เป็น Big bike ในตอนนั้น 150 CC ก็หรูแล้ว  ภาพที่จำคือ มันบิดมิดไมล์เลยแล้วเรานั่งยิ้มมมมรับลม (ลองนึกถึงหมาหน้าย่นเจอลม) วูปวาบๆ รู้สึกชอบประทับใจ ในการต้านลม และความเร็ว  แต่พออายุ 18 พารถไปตะแคงบ่อย ได้แผลมาเต็มตัวจนเบื่อ เลยไม่ชอบความเร็วครับ แต่ขอให้ได้มีมอเตอร์ไซค์เท่ๆขี่ช้าๆไปเที่ยวก็พอแล้ว
   อย่าพึ่งคิดว่าเสียผู้เสียคนไปแล้ว เอาแต่ขี่มอเตอร์ไซค์นะฮะ งานก็ยังทำอยู่เหมือนกัน อย่างเช่น โครงการที่ประทับใจอย่าง Village Tourism 4.0 ของ ททท. ที่เลือกชุมชนเด่นๆที่พร้อมเป็นเส้นทางท่องเที่ยวแบบใหม่ แต่ขาดการกระจายข่าวสารและ ช่วยบริหารจัดการสื่อ งานนี้อ๊อฟได้ไปเป็นพรีเซนเตอร์ แต่จริงๆเค้าเรียก “Influencor” ..ใช่มะ..  ดาราผู้ที่เข้าใจเข้าถึง ทั้งผู้คนในชุมชนและ นักท่องเที่ยว ที่จะเที่ยวภาคนั้น   โครงการนี้จัดทั้งหมด 4 ภาค  เราตัวแทนภาคกลาง จะอยู่ที่บ้านแหลม บางปลาม้า สุพรรณฯ   กับ อีกจังหวัดคือ ป่าชุมชนหนองโรง พนมทวน กาญจนบุรี   ถือว่าสนุกมากครับ ไปสองรอบด้วยกัน ได้ไปเรียนรู้สิ่งที่ชุมชนมี  และยังมีทีมพัฒนาชุมชนไปเสริมความรู้ในชุมชนนั้นๆด้วย  ศุภณัฐเลยฉลาดขึ้นด้วย ไปกินไปนอนอยู่กับเค้า    พอกลับชัยนาทปั๊บ พ่อแม่มีงง  ลูกลุกขึ้นมาทำอาหารได้ด้วย.....    
    ต่อเรื่องมอเตอร์ไซค์แล้วกันครับ เป็นการปิดท้ายที่หายห่วง  คือว่า หลังจากเดินทางไปหนองคายมาแล้ว คิดได้ละ  ...   ว่าแก่แล้วนะ ไม่ไหวก็อย่าไปฝืน??!!   จากที่แพลนไว้ว่า เดี๋ยวขี่ไปเชียงใหม่ เดี๋ยวไปเบตง   เลิก!!!   เอาแค่ใกล้ๆพอ นครนายก ชัยนาท ไปกินก๋วยเตี๋ยวหน้าหมู่บ้าน ก็แฮ็ปปี้แล้ว ^_^  โอเคน้า  รับทราบบ?
    ทิ้งท้ายเลยแล้วกัน บางคนสงสัยว่า ไมไม่ถ่ายละครสักที หรือ เค้าบายไปแล้ว  ยังนะครับ แค่เลื่อนไปเริ่มถ่ายเดือน มกราคม ปี 61 เท่านั้นเอง  ส่วนกลางปี 61 มีอีกข่าวดีนึง  แต่ยังไม่บอกตอนนี้หรอกครับ กระทู้นี้เวปจำกัดคำไว้เท่านี้ เขียนยาวกว่านี้ไม่ได้  อย่าลืมดูนี้นะ รายการใหม่ของ work point  “SHOW ME YOUR SON” คุณแม่จอยไปออกกล้องมา กับแม่ของดาราคนอื่น ผมตกใจมาก แม่ดาราคนอื่น อย่างสาววววว   ส่วนอีกรายการของช่อง 3 ออนไปแล้ว ไปดูป๋าเทพนะครับ “อลหม่านจานใหม่” มันดีๆ
   แต่ตอนนี้ต้องยอมรับอย่างหนึ่ง อ้วนขึ้นมากเลย ขี่มอเตอร์ไซค์ เน้นกินของอร่อย ล่าสุดก็ไปเที่ยวใต้มา ลุยตรัง ทริปคนมีตรัง ถล่มมาจนหมดตรัง(ตังค์)เลย ไม่ได้ละๆ ต้องกลับมาออกกำลังกาย  เฮ้ยดล!! ไปเว้ย(หันไปเรียกเพื่อนด่วนๆ)  
                         กราบลา

เรียงความได้เก่งมาก ย้อนหลังไปได้ไกลเลย แต่อ่านแล้วก็เคลียร์ทุกอย่างดี
ยอดเยี่ยมครับ ก็ขอยินดีกับทุกประสบการณ์ และทุกๆ ผลงานที่ผ่านมา ก็ขอให้
เต็มที่กับงานต่อไป รอ ๆ ละครเรื่องใหม่ รอชมผลงาน รอฟังข่าวดีถึงแม้จะอีก
ยาวนานก็ตาม ยังไงก็สนับสนุนในทุกๆ ผลงานนะ เป็นกำลังใจให้ อย่าลืมดูแล
รักษาสุขภาพด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2017, 09:31:03 PM โดย papad » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์