เมษายน 19, 2024, 02:48:05 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #รักน้อยๆแต่ขอให้นาน -อ๊อฟ ศุภณัฐ [Official Music Series]===>https://www.youtube.com/watch?v=76IMg-9-g38

โหลดเพลง #แค่ไลค์ก็ใจอ่อน ===> กด *496838 แล้วโทรออก

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | |-+  ปี 2017 มกราคม เริ่มต้นด้วยสิ่งดีๆจ้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2017 มกราคม เริ่มต้นด้วยสิ่งดีๆจ้า  (อ่าน 6500 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 10:04:07 PM »

สวัสดีครับทุกคน ปีใหม่นี้ไปไหนกันมาบ้างครับ อ๊อฟนี่เดินทางไม่มีหยุด ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว เริ่มจากทัวร์เยี่ยมสถานี้วิทยุอย่างหนุกหนาน แบบเดินทางเอง เมื่อ 9 ปีที่ผ่านมา บริษัทจะจัดการเดินทางแบบนี้ทุกครั้งที่มีผลงาน ก็คิดไว้นานแล้วว่าอยากจะเดินทางไปเองสักครั้ง โดยรถส่วนตัว พอดีเราชอบขับรถ เพราะชิวดี ได้แวะเที่ยวหลายที่มากขึ้น ได้รู้เส้นทางใหม่ๆ จะได้จำได้ว่าสถานีไหน อยู่ตรงไหน รอบนี้ไปทั้งหมด 5 วัน ขับรถมันกันเลยทีเดียว  สมประสงค์มากๆ เราเริ่มจากสุพรรณ-นครสวรรค์-ชัยนาท-สิงห์บุรี-อ่างทอง-เพชรบุรี-หัวหิน-ปราณบุรี  ทีมงานmediaผุ้กว้างขวางที่ไปด้วยกันบอกว่า นี่ถ้าไม่เกรงใจจะให้ไปเกือบชุมพร แต่กลัวอ๊อฟเหนื่อย ก็ขอบอกเลยว่า 5 วันนี้ ไม่เหนื่อยเลย มีแต่ความตืนเต้น  ได้พบแฟนเพลงใหม่ๆ แฟนคลื่นวิทยุมากมาย ที่เขาบอกเราจากใจว่า ไม่คิดเลยว่าจะได้เจออ๊อฟ เห็นก็แต่ในทีวี  เพราะนั้นเวลาที่ Live สดตามสถานี จะมีชื่อแปลกๆมาคุยด้วยอย่างสนิทมาก  ว่าแต่ "ใครอ่ะ??" 5555 เลยรู้สึกว่าคิดถูกมากเลย ที่ได้ไปเจอสังคมใหม่ รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ที่น่ารัก ในท้องถิ่น และขอบคุณมากๆครับ DJทุกคนช่วยเราเต็มที่ แบบพี่แบบน้องกัน พาไปกินของเผ็ดอีกตะหาก  จึงสะดวก..ทุกวัน  ฟิน
     หลังจากจบทริป ก็ได้กลับมาวันเค้าท์ดาวน์พอดี ตื่นเต้นมากๆเลยครับ  แพลนกับคุณแม่ไว้ว่า เราไปหาแสงสีกันเถอะถ้าคุณแม่ไหวนะ จะได้ไปเบียดๆกับคนที่ไปเค้าท์ดาวน์ด้วยกันบ้าง   จนมารู้สึกตัวอีกทีก็.... เช้าแล้ว     5555 สรุปหลับ  (สงสัยมีความเพลียสูง)  เอาเป็นว่าเป็นการเก็บแรงเพื่อไปเที่ยวทีเดียวเลยแล้วกัน โปรแกรมขึ้นเหนือถี่ๆๆ ช่วงต้นเดือนก็ไปเยือนเชียงใหม่เพื่อสัมผัสอากาศหนาวเหน็บ จัดการทุกอย่างเรียบร้อยดีมาก จองโรงแรม ร้านอาหาร จะไปเดินไหนดี อ่านรีวิวมาเยอะ  วันแรกเลยก็จะกางเต๊นท์นอนเลยจ้า   ปรากฏ "ฝนตก" สิ่งที่ตามมาคือ เปียกแฉะ  และโดนอากาศหลอก  บอก 14องศา  แต่ทำไมผมเหงื่อแตกตลอดคืน 5555 เจ้าของรีสอร์ทบอกว่า คุณแจ๊คพ็อตแล้วล่ะครับ จะร้อนปนฝนนี้ไปอีก 2-3 วัน   จ้ากกกกกก  แล้วที่ฉันมาที่นี่....  จำได้เลยว่าจดไว้เลยว่าจะไปไหนบ้าง วันละ 5 รายการ   ปรากฎว่า ได้วันละที่ แบบแอบๆฝนต้องมีหลังคาเท่านั้น ไปไหนไม่ได้เลยเช่นขึ้นเขาขึ้นหน้าผา  ล้วนแล้วแต่อันตรายยิ่ง  ปีนี้ศุภณัฐจึงเลือก "นอนดูฝน"
ที่ไม่มีวี่แววจะหยุด  อันนั้นขึ้นดอย  แต่หลังจากนั้นก็เที่ยวในเมืองละ  อากาศดีขึ้นหน่อยครับ ความหวังสุดท้ายที่ตั้งใจมาเชียงใหม่ คือ "อ้อน นมสด" เปิด 5โมงเย็นใช่มั้ย จัดไป   ผมก็จอดรถได้ไกลมาก  ต้องใช้เวลาเดินมาร้าน 1.5 กิโล  เวลานั้นประมาณ 6โมงครึ่ง  มายืนหน้าร้านถึงกับต้องเม้มปาก และกัดฟัน  ร้านปิด..... จะเปิดภายใน 2 วัน  และวันภารกิจนี้ ก็ต้องยกเลิกปายยย  แต่ก็ถือว่าดีครับ ได้มาเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ยอมรับว่า อากาศบริสุทธิ์ครับ  แต่พรุ่งนี้กลับกทม.แล้วจริงดิ.. -_-
       พักที่กทม. 1 วัน  ก็เดินทางต่อไปยังเชียงราย มางานบุญครับ ที่วัดแสงแก้ว ทำให้ผมได้เจอเพื่อนๆในวงการ และรุ่นพี่ในวงการ โดยเฉพาะผู้ใหญ่น่ารักทั้ง 2 ท่าน พี่ปีเตอร์โฟดิฟาย กับพี่ติ้ก ชีโร่  ผมไม่เคยได้ใกล้ชิดกับ 2 ท่านนี้ อยู่วงการบันเทิงมาก็เป็น 10 ปี  พี่สองคนนี้น่ารัก เข้ากันดี  (คือเค้าเข้ากันดีอะนะ  ผมไม่เกี่ยว) จากนั้นผมก็เริ่มสนิทกับพี่ติ้กชีโร่  เราได้กรีดเลือดสาบานเป็นพี่น้องกันแล้วเรียบร้อย กลับมากทม. ทีนี้ล่ะ ความฮาและหนุกหนานก็เกิดขึ้น  ขอนุญาตเรียกสรรพนามพี่ติ้กว่า แก แล้วกัน จะเม้าท์น่ะครับ  แกเป็นเจ้าพ่อโปรเจ็คพอสมควร  อ๊อฟไปอัดเสียงเพลงกันมั้ย พี่แต่งเพลงเสร็จเมื่อกี้ ชื่อเพลง "คนไทยอย่าอยู่เฉย" กล่าวถึงเรื่องน้ำท่วมภาคใต้  ผมกระโดดเข้าใส่ทันที  งานด่วนๆ อีกวันก็ไปอัดเสียงเลยครับ สนุกดี ได้Live สด ได้เรียนรู้การเอ็นเตอร์เทนของพี่ติ้ก อื่มมม  อยู่กับแกแล้ว รู้สึกปลอดภัยดี เหมือนเป็นเพื่อน เป็นพี่ ได้พบภรรยาพี่เค้า  ที่สำคัญได้เจอลูกสาวแกด้วย   ต่อๆ  อัดเพลงมาเหนื่อยๆ ก้เริ่มหิว พี่แกเลยชวนไปทานก๋วยเตี๋ยวปากซอยครับ เค้าถามว่าอ๊อฟ จะไปรถยนต์หรือจักรยานดี (ไม่เห็นต้องคิดมาก แค่หน้าปากซอยเอง)  "จักรยานเลยพี่  ผมขี่ได้"  "โอ้ยเยี่ยมเลยน้อง"  พอได้จับจักรยาน เอ๊ะนี่มันคงเรียกว่าเสือหมอบสินะ  (ขี่ยังไงฟะเนี่ย กลไก เยอะ) เอ้าลองดู ขาก็ไม่ถึง ....ผ่านเวลา 5 นาทีผ่านไป ยังไม่ถึงร้านก๋วยเตี๋ยว พี่แกยังคงขี่นำอย่างทะมัดทะแมง จะตะโกนถามก็คงไม่ได้ยิน เพราะขี่ซะเร็ว  ไอ้เราก็เบรคไม่เป็น  จักรยานคันนี้มันเบรคยังไงฟ่ะ!!! มาเรื่องแล้วมั้ยล่ะ เสียวๆ  ด้วยความที่ผมทำอะไรไม่ถูก จึงขี่เสือหมอบมือเดียว และ Live สดไปด้วย  คือทำตัวเองให้ลำบากมากขึ้น  แกหันมาสอนการเบรค  ปิ๊บๆๆ  ผมก็หาไป อ๋อตรงนี้นี่เอง  ไม่กล้าจับ จนมาออกถนนใหญ่  อ้าวเฮ้ย ไหนล่ะหน้าปากซอย  10 นาทียังไม่ถึงก๋วยเตี๋ยวเลย  แจ่มแมวมากเลยพี่ สรุปขี่รถมา 4 กิโลได้มั้ง  จนถึงหน้าร้านจอด ผมก็กระจกจักรยานเค้าหลุดอีก ...  (ก็ไม่รู้สินะ มองบน) ตกพื้นดังแบ๊ค ไป  หลังจากกลับมาที่บ้านเค้า พี่ติ้กถาม  อ๊อฟขี่บิ้กไบค์เป็นไหม  ..  เป็นพี่..  ดี งั้นไปขี่บิ้กไบค์กัน !!!!!   ดูเค้าจะไว้ใจเราดี รถติดครับ สารภาพว่า ตอนนั้นอยากลงจากมอเตอไซค์มาก  แต่ทำอะไรไม่ได้ เหตุผลเพราะ มือก็ปวด หลังก็เมื่อย รองเท้ากัด ปวดห้องน้ำ ทั้งสองอย่าง อู้หูว นี่มันประดังประเดโดยแท้ กลับมาถึงบ้านเค้า ก็รู้สึกเหนื่อยดีมาก แต่มาเจอหน้าลูกสาวเค้า ก็หายเหนื่อย  "งั้นพี่กลับก่อนนะคะ"  "สวัสดีครับพี่ชาย" (ในใจอยากเรียกพ่อมาก)  ....
          ผมว่าปีใหม่มานี้ มีแต่เรื่องหนุกๆขำๆ ขี่บิ้กไบค์วันนี้ ถือเป็นการวอร์ม   เดี๋ยววันที่3 กพ. จะมีการออกรอบครับ  Go to กาญจนบุรี แน่นอน 3วัน 2 คืน  จากนี้ก็ติดตามดู Live กันนะครับ เมื่อไหร่มีเหตุการณ์ดีๆ ขำๆ หรือน่าตื่นเต้น จะพาทุกคนไปด้วย จะได้เหมือนไปเที่ยวด้วยกัน 26มค. นี้บินไป นครศรีธรรมราช เรื่องน้ำท่วม ในฐานะพลเมืองเล็กๆคนนี้ ช่วยอะไรได้ก็อยากช่วยกัน 27 ไปชัยนาทพบญาตทำบุญให้บรรพบุรุษ  28 มค. นี้บินไปจ.เลยนะครับ  ช่วยงานเปรี้ยวเพื่อนรักจัดงานศพคุณยาย ได้ช่วยมากช่วยน้อยก็อยากไปครับ
         ยังไงก็คิดถึงกันบ่อยๆนะครับ ขอบคุณมากที่ติดตามครับ สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 03:19:39 AM »

เล่ายาวเลย อ่านเพลินๆ
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:20:04 AM »

เป็นผู้เล่าเรื่องราวที่เก็บรายละเอียดได้ยอดเยี่ยมมาก
อ่านเพลินไปเลย ดีใจที่น้องอ๊อฟได้ทำสิ่งที่ตัวเองรัก ทั้ง
ในเรื่องส่วนตัว และเรื่องส่วนรวมอันเป็นจิตสาธารณะ
การคิดดีทำดีจะส่งผลให้เจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า สมหวัง
ในทุกๆ สิ่งอยู่แล้ว คอยเป็นกำลังใจให้กับทุกๆผลงานนะ
 อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยครับ
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 08:26:38 PM »

เล่ายาวๆแบบนี้ ชอบมากๆเลย
ปีนี้ ขอให้เป็นปีที่ดีสำหรับน้องนะครับ Kiss Kiss
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 07:04:50 PM »

บ่นซะยาวเลยนะลุง  555
ขอให้สนุกไปทั้งปีนะจ๊ะ
อ้อ  เวลา live ถ้าหายไปก็เพราะเจ้าซ่าส์มันกวนอ่ะนะ  อยากดีดตรูดมันมากเลย  Grin
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:14:32 AM »

เล่ายาวเลย อ่านเพลินๆ

ตอบ..    เพลินอย่างงี้ต้องมาอ่านบ่อยๆ และระวังตาลายด้วยครับ ดื่มน้ำเยอะๆนะพี่เจ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:17:30 AM »

เป็นผู้เล่าเรื่องราวที่เก็บรายละเอียดได้ยอดเยี่ยมมาก
อ่านเพลินไปเลย ดีใจที่น้องอ๊อฟได้ทำสิ่งที่ตัวเองรัก ทั้ง
ในเรื่องส่วนตัว และเรื่องส่วนรวมอันเป็นจิตสาธารณะ
การคิดดีทำดีจะส่งผลให้เจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า สมหวัง
ในทุกๆ สิ่งอยู่แล้ว คอยเป็นกำลังใจให้กับทุกๆผลงานนะ
 อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยครับ

ตอบ.....  แม่นางก็ชมข้าน้อยเกินปายยย​(มาหนังจีน) 
            ขอบคุณมั่กคับป้าแป้ด งานอาสามีอีกเพียบ งิงิ เพื่อประเทศชาติ เพื่อประเทศไทย ทำได้ทุกอย่างครับ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:21:05 AM »

เล่ายาวๆแบบนี้ ชอบมากๆเลย
ปีนี้ ขอให้เป็นปีที่ดีสำหรับน้องนะครับ Kiss Kiss
   ตอบ.. ดีแน่ๆ ที่สุดในโลก ตั้งแต่ปีใหม่มา ได้เจอสังคมใหม่ๆ ดีมากๆครับ ..ก็จะมีอะไรทำมากขึ้น กิจกรรมเพียบ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:22:50 AM »

บ่นซะยาวเลยนะลุง  555
ขอให้สนุกไปทั้งปีนะจ๊ะ
อ้อ  เวลา live ถ้าหายไปก็เพราะเจ้าซ่าส์มันกวนอ่ะนะ  อยากดีดตรูดมันมากเลย  Grin

ตอบ ..  แสดงว่านกแก้ว ทนฟังเสียง ศลป ไม่ไหว เลยกดปิดซะเลย 55555  ต้องเจรจากันดีๆครับ
หน้า: [1] พิมพ์