เมษายน 18, 2024, 05:17:15 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2014 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ปี 2014 เดือนสิงหาคม รักแม่ กราบแม่ กันนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2014 เดือนสิงหาคม รักแม่ กราบแม่ กันนะครับ  (อ่าน 7207 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 10:44:32 AM »

Grin     เอ สงสัยเน็ตช้า มาซะกลางเดือนเลย^_^ เป็นไงกันบ้างครับ ไม่ได้อ่านบันทึกประจำเดือนมาหลายวัน อยากบอกว่าวันนี้เป็นวันที่ที่อย่างเคลียร์  โล่ง  นอน 8 ชั่ว  เลยมีแรงมาเขียนหน่อยและอารมณ์ดีมว้ากก  มากจนอยากจะจัดคอนเสิร์ตเดี่ยวและเรียกร้องพวกพ้องพวกเรามานั่งดูคอนเสิร์ตกันแบบ ศลป จัดเอง เนื่องในโอกาสอยากจะร้อง (มีปัญหามะ) 5555
         ก็พึ่งผ่านวันเกิดตัวเองมาเนาะ  ยังไม่เม้าท์ วันเกิดปีนี้เราทำบุญร่วมกัน บริจาคเงินสมทบทุนน้องนักเรียนเนาะ แต่ละคนมีทั้งอาหารและขนมติดมือมา แล้วได้ฟังมัคทายกจำเป็นอีก  ภาพออกมาสวยมากเลย(แต่หวั่นใจจังครับ จำไม่ได้แลยว่ามัคทายกพูดอะไรบ้าง) วันงานต้องขอบคุณฝ่ายเสียงด้วย เปิดเสียงเพลงประกอบงานทุกที่  เหมือนมีลำโพงรอบวัด  กร๊าาาาาก 1 ตู้แบกตามทุกที่  พี่โอ๊ตน่ารักมากๆ แล้วก็ขอบคุณทุกคนที่รวมใจนะครับ แต่ที่ประทับใจใครจะรู้ว่า เค้ก จะรุปร่างอย่างไร ใหญ่ไหม  กลายเป็นเล็กจิ๋วเลย  แต่อย่างศิลปอ่ะ!!!! ใครจะกล้ากินล้ง  มาเป็นรถสปอรตเลยเค้ก  ผมได้แต่เดินวนไปวนมารอบเค้ก ไม่กล้าผ่า  กลัวรถไม่สวย  จนแยกย้ายกลับบ้านมาทำใจสักพัก แล้วก็ตัดสินใจ ฮึบ!!! แม่จอยยยย มาผ่าให้โหน่ย  แม่จอยสะดุ้ง !(ชั้นหรอ)  ----> พอกินแล้ว อร่อยมาก  อยากจะส่งรูปรถ ในปัจจุบันให้ดูจริงๆ ว่ามันยู่ยี่แค่ไหน 5555
        ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆระวังไม่สบายครับ  เมื่อวานไปอุดรมา  ร้องบ่าย 3 แต่ฝนนี่ตกตั้งแต่เช้ามาเป็นพายุ เสียวแว้ป  วันนี้ชั้นร้องตั้ง 10 เพลง จะรอดไหม  ปรากฎว่าบ่าย 3 ฟ้าโล่ง  เฮ่อ....สบายใจตั้งแต่มาเห็นงานละ  เพราะเราร้องในเต๊นท์.....  ทุกอย่างราบรื่นดี คนเฮ ศลปฮา  คือ งง มาก  งานร้องเพลงธรรมดาๆ ทำไมมีซ้อมอะไรเยอะแยะ งง นี่มันงานอะไรกันเนี่ย  ยังไงก็ไปตามดูคลิปนะครับ ที่อุดร  สุดท้ายก็ขอให้ทุกคน  ...รีบอาบน้ำแต่งตัวไปทำงานกันนะครับ สายแล้ว อ่านนานไปและ เดี๋ยวทำงานไม่ทัน บ้ายบายครับสวัสดี Grin
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:43:11 PM »

วันนี้........วันอาทิตย์ 55555

แต่เค้าทำงานนี่น่า  ฮา  . Grin

ปล.  ไม่ได้ชิมเค้กเลย  อร่อยจริงดิ

ปล.อีกที  แต่งนิยายได้นะ  น้ำท่วมเชียว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2014, 07:44:58 PM โดย MissLeko » บันทึกการเข้า
mai
Full Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:59:04 PM »

คิดถึง"คอนเดี่ยว"เหมือนกันนะ เมื่อไหร่ๆ   Kiss Cheesy
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 07:59:40 PM »

อยากกินเค้กบ้างอ่ะ รสชอกโกแลตอร่อยป่ะ หิวเด็ก เอ๊ยหิวเค้ก ดีดดิ้น ทุรนทุราย555
ช่วงนี้ไปงานน้องที่คิดว่าจะไม่ไปแต่แรกมา2งานแระ แต่ประทับใจสุดๆทั้ง2งาน
งานอุดร เพราะหลงเชื่อที่น้องมาบิ้วท์ แต่ไปแล้วก็ไม่ผิดหวังเลยสักนิด โชว์คุ้มสมราคาคุย
ส่วนงานวันเกิด ก็คิดว่าคงไปไม่ไหว เห็นน้องก็พาลจะคิดถึงลูกแต่สุดท้ายก็ไป....ได้ทำบุญข้างอ๊อฟ มีความสุขสุดๆ
เรื่องของอ๊อฟ ไม่เคยปฏิเสธลงสักครั้ง
อยากดูคอนเดี่ยว เรียกว่าตั้งตารอเลยดีกว่า จัดเลยครับ เชียร์ๆๆๆๆ
เดือนสิงหา รักแม่แล้วก็รักอ๊อฟด้วย...ทุกเดือน55 Kiss Kiss Kiss
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 10:11:16 PM »

เดือนนี้ ท่าทางอารมณ์ดีจริงๆๆ เขียนยาวเลย  Grin Grin

เป็นกำลังใจและติดตามข่าวคราวเสมอครับ ไม่ว่างานเพลง หรืองานละคร สู้ๆๆนะ Smiley Smiley
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 01:10:05 AM »

มาช้ายังดีกว่าไม่มา อิอิ

ซ้อมเยอะ ผลงานก็ยิ่งออกมาดี
เยี่ยมๆ
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 01:39:35 AM »

รักษาสุขภาพนะจ๊ะ Wink
GiantCat : แมวหูป้าน
Full Member

แมวหูป้าน

| | « ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 03:35:29 AM »

เค้กยังอยู่อีกเหรอคะ สต๊าฟไว้เลยนะ    Tongue

ดูคลิปงานที่อุดรแล้ว เลิศมากค่ะ
น้องอ๊อฟเก่งจัง ทุ่มเทมากๆเลย
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 03:43:47 PM »

Grin     เอ สงสัยเน็ตช้า มาซะกลางเดือนเลย^_^ เป็นไงกันบ้างครับ ไม่ได้อ่านบันทึกประจำเดือนมาหลายวัน อยากบอกว่าวันนี้เป็นวันที่ที่อย่างเคลียร์  โล่ง  นอน 8 ชั่ว  เลยมีแรงมาเขียนหน่อยและอารมณ์ดีมว้ากก  มากจนอยากจะจัดคอนเสิร์ตเดี่ยวและเรียกร้องพวกพ้องพวกเรามานั่งดูคอนเสิร์ตกันแบบ ศลป จัดเอง เนื่องในโอกาสอยากจะร้อง (มีปัญหามะ) 5555
         ก็พึ่งผ่านวันเกิดตัวเองมาเนาะ  ยังไม่เม้าท์ วันเกิดปีนี้เราทำบุญร่วมกัน บริจาคเงินสมทบทุนน้องนักเรียนเนาะ แต่ละคนมีทั้งอาหารและขนมติดมือมา แล้วได้ฟังมัคทายกจำเป็นอีก  ภาพออกมาสวยมากเลย(แต่หวั่นใจจังครับ จำไม่ได้แลยว่ามัคทายกพูดอะไรบ้าง) วันงานต้องขอบคุณฝ่ายเสียงด้วย เปิดเสียงเพลงประกอบงานทุกที่  เหมือนมีลำโพงรอบวัด  กร๊าาาาาก 1 ตู้แบกตามทุกที่  พี่โอ๊ตน่ารักมากๆ แล้วก็ขอบคุณทุกคนที่รวมใจนะครับ แต่ที่ประทับใจใครจะรู้ว่า เค้ก จะรุปร่างอย่างไร ใหญ่ไหม  กลายเป็นเล็กจิ๋วเลย  แต่อย่างศิลปอ่ะ!!!! ใครจะกล้ากินล้ง  มาเป็นรถสปอรตเลยเค้ก  ผมได้แต่เดินวนไปวนมารอบเค้ก ไม่กล้าผ่า  กลัวรถไม่สวย  จนแยกย้ายกลับบ้านมาทำใจสักพัก แล้วก็ตัดสินใจ ฮึบ!!! แม่จอยยยย มาผ่าให้โหน่ย  แม่จอยสะดุ้ง !(ชั้นหรอ)  ----> พอกินแล้ว อร่อยมาก  อยากจะส่งรูปรถ ในปัจจุบันให้ดูจริงๆ ว่ามันยู่ยี่แค่ไหน 5555
        ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆระวังไม่สบายครับ  เมื่อวานไปอุดรมา  ร้องบ่าย 3 แต่ฝนนี่ตกตั้งแต่เช้ามาเป็นพายุ เสียวแว้ป  วันนี้ชั้นร้องตั้ง 10 เพลง จะรอดไหม  ปรากฎว่าบ่าย 3 ฟ้าโล่ง  เฮ่อ....สบายใจตั้งแต่มาเห็นงานละ  เพราะเราร้องในเต๊นท์.....  ทุกอย่างราบรื่นดี คนเฮ ศลปฮา  คือ งง มาก  งานร้องเพลงธรรมดาๆ ทำไมมีซ้อมอะไรเยอะแยะ งง นี่มันงานอะไรกันเนี่ย  ยังไงก็ไปตามดูคลิปนะครับ ที่อุดร  สุดท้ายก็ขอให้ทุกคน  ...รีบอาบน้ำแต่งตัวไปทำงานกันนะครับ สายแล้ว อ่านนานไปและ เดี๋ยวทำงานไม่ทัน บ้ายบายครับสวัสดี Grin
มาช้าดีกว่าไม่มานะ... นี่ก็ตามให้กำลังใจกันมาเกือบ
ครบ 1 ทศวรรษแล้ว เจอทั้งสุข และทุกข์ ก็ไม่หวั่น
ไหวยังคงเดินหน้าต่อไป แม้วัน และเวลาจะเปลี่ยนไป
ก็ไม่เปลี่ยนใจ ยังคงจะสนับสนุน และคอยให้กำลังใจ
ในทุกๆ ผลงาน แบบรักทน รักนาน รักอ๊อฟตลอดกาล
ขอให้เดินตามฝันไปสู่จุดมุ่งหมายที่สูงสุดต่อไป รอ
ดูผลงานชิ้นใหม่อยู่ สู้ๆ นะ อย่าลืมดูแลรักษาสุขภาพ
ด้วยครับ
ilovely
Newbie
*

| | « ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 11:53:49 PM »

เป็นกำลังใจให้เสมอน้าาาา
ภูมิใจมากๆ ที่ศลปที่เรารักมีความสามารถล้นเหลือหลากหลาย
อยากดูคอนฯเดี่ยวจัดเต็มอีกๆๆ

รักอ๊อฟเสมอ ศลปของเก๊าเก่งที่ซู๊ดดดดดด  Smiley
prayong
Sr. Member

| | « ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:49:56 AM »

ไปร่วมงานวันเกิดน้องอ๊อฟมา ดูน้องติบโตเป็นผู้ใหญ่ขึ้นเยอะเลย   จัดconcert เดี่ยวเมื่อไหร่บอกด้วยจะจองคนแรกเลยอิอิ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 11:00:56 AM »

น้องคงรอพี่ยงค์จัดให้5555 
หน้า: [1] พิมพ์