พฤษภาคม 19, 2024, 02:51:33 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2013 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ปี 2013 [มกราคม] เดือนที่นอนไม่ต้องเปิดแอร์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี 2013 [มกราคม] เดือนที่นอนไม่ต้องเปิดแอร์  (อ่าน 11978 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 12:56:41 PM »

ทักทายประจำเดือน แรกของปีครับ เรื่องราวที่ผ่านมาในปีก่อนๆ ก็ขอให้กองไว้ในปีนั้น ปีใหม่รับเรื่องราวใหม่ๆที่มีคุณค่าและเป็นประโยชน์กับตัวเองนะครับ  กระบี่ที่ผ่านมาออฟไปทำงาน แต่บรรยากาศเหมือนไปเที่ยวมากๆ ทะเลอากาศดีจริง ได้ไปเจอนักท่องเที่ยวมากมาย ถึงขั้นกลับกทม.ไม่ได้(ตั๋วเต็ม) เลยจำเป็นต้องอยู่พักพึงอึงทางถึง 3 วัน จนคิดถึงบ้าน ป๋าบอกว่า "หายอยาก" เพราะป๋าก็ไม่เคยได้พักผ่อนมาเป็นเวลานาน ขึ้นเครื่องบินครั้งสุดท้าย 10+ ปี ที่แล้ว  เที่ยวกับใครไม่เที่ยวมาเที่ยวกับศุภณัฐ วางโปรแกรมแบบ หฤโหด  ลืมเล่าว่า ไปทำงานครั้งนี้พาป๋ากับพี่โอ๊ตไปด้วยครับ เต็มที่กับชีวิต พาป๋ามาเที่ยวใต้ ส่วนโอ๊ต พามาเป็นคนถ่ายรูป 555555  ไม่รู้เต็มใจมาหรือเปล่า ส่วนคุณแม่ แน่นอน ไปไหนไปกัน   Wink 
[ใกล้จะบวชแล้วนะครับ  ...  อยากเทศ!!   
30 มีนาคม 2556 นี้ครับ]

"ชีวิตเป็นของเรา..ใช้ซะ" กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ทำงานเหน็ดเหนื่อยอย่างไรก็ดูแลสุขภาพตัวเองและครอบครัวเป็นหลักนะคร้าบ
กระรอกดำ
Hero Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 01:02:40 PM »

Happy New Year 2013 ครับผม Grin
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:05:08 PM »

อยากฟังเทศน์แล้ว  Grin
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 03:48:18 PM »

อนุโมทนาสาธุนะครับ
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:28:44 PM »

สวัสดีปีงูครับน้องอ๊อฟ

เริ่มปีใหม่ๆ ก็ขอให้อ๊อฟและครอบครัวสมหวังกะสิ่งดีๆใหม่ๆที่เข้ามา

ขอให้เจริญๆๆ รุ่งโรจน์ๆ ก้าวหน้าไปสู่ความสำเร็จ นะครับ

PaKai
Full Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 04:31:59 PM »

อนุโมทนา....อยากฟังเทศน์แล้วครับ

ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 05:41:40 PM »

คอนฯที่กระบี่สนุกมาก อ๊อฟเก่งมากๆเลยจ้า

ปีใหม่นี้ขอให้อ๊อฟเจริญก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไป เงินทองไหลมาเทมา มีแต่คนรักคนเมตตานะจ๊ะ
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 06:48:43 PM »

อ๊อฟจะบวช 30 มีนาคม 2556 นี้แล้วเหรอครับ ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะจ๊ะ

ปีใหม่แล้วขอให้อ๊อฟมีความสุข เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปในทุกๆด้านนะครับ
คิดถึงมากเลย แล้วเจอกันที่อุบลฯนะครับ

รักน้องอ๊อฟ
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 08:11:24 PM »

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ เป็นข่าวดีจริงๆๆ

เป็นเดือนที่ไม่ต้องเปิดแอร์ อยากให้เป็นอย่างนี้อีกหลายๆๆวันจัง

Happy New Year 2013 ด้วยครับ
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:48:59 PM »

ทักทายประจำเดือน แรกของปีครับ เรื่องราวที่ผ่านมาในปีก่อนๆ ก็ขอให้กองไว้ในปีนั้น ปีใหม่รับเรื่องราวใหม่ๆที่มีคุณค่าและเป็นประโยชน์กับตัวเองนะครับ  กระบี่ที่ผ่านมาออฟไปทำงาน แต่บรรยากาศเหมือนไปเที่ยวมากๆ ทะเลอากาศดีจริง ได้ไปเจอนักท่องเที่ยวมากมาย ถึงขั้นกลับกทม.ไม่ได้(ตั๋วเต็ม) เลยจำเป็นต้องอยู่พักพึงอึงทางถึง 3 วัน จนคิดถึงบ้าน ป๋าบอกว่า "หายอยาก" เพราะป๋าก็ไม่เคยได้พักผ่อนมาเป็นเวลานาน ขึ้นเครื่องบินครั้งสุดท้าย 10+ ปี ที่แล้ว  เที่ยวกับใครไม่เที่ยวมาเที่ยวกับศุภณัฐ วางโปรแกรมแบบ หฤโหด  ลืมเล่าว่า ไปทำงานครั้งนี้พาป๋ากับพี่โอ๊ตไปด้วยครับ เต็มที่กับชีวิต พาป๋ามาเที่ยวใต้ ส่วนโอ๊ต พามาเป็นคนถ่ายรูป 555555  ไม่รู้เต็มใจมาหรือเปล่า ส่วนคุณแม่ แน่นอน ไปไหนไปกัน   Wink  
[ใกล้จะบวชแล้วนะครับ  ...  อยากเทศ!!  
30 มีนาคม 2556 นี้ครับ]

"ชีวิตเป็นของเรา..ใช้ซะ" กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ทำงานเหน็ดเหนื่อยอย่างไรก็ดูแลสุขภาพตัวเองและครอบครัวเป็นหลักนะคร้าบ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้องอ๊อฟสำหรับความสุข สนุกสนาน และ
สิ่งดีๆ ที่มอบให้ในทริปกระบี่ที่ผ่านมา ถือเป็นการส่งท้ายปีเก่า
ต้อนรับปีใหม่ที่ยอดเยี่ยม และประทับใจ จะเก็บไว้ในความทรงจำ
ที่ดีตลอดไป  Shocked

30 มีนาคม 2556 นี้ถือเป็นวันฤกษ์ดีที่น้องอ๊อฟจะได้บวช
ดีใจที่จะได้เห็นน้องอ๊อฟครองผ้าเหลือง คงผ่องใสโอโม่มากๆ
ก็ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยครับ  Smiley

ปีใหม่ 2556 นี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์
จงดลบันดาลให้น้องอ๊อฟ และครอบครัว มีความสุข สุขภาพแข็งแรง
 สมหวังในทุกสิ่ง การงานรุ่งเรืิอง โด่งดังๆ สิ่งไม่ดีทิ้งมันไป มีแต่สิ่งดีๆ
เข้ามาแทนที่ เฮงๆ รวยๆ ครับ

Smiley  Kiss  Wink  Shocked  Kiss  :Smiley  Wink  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 11:00:59 PM โดย papad » บันทึกการเข้า
kamlab
Jr. Member
**

| | « ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 01:18:36 PM »

อ๊อฟมีความสุข ก็มีความสุขด้วย 30 มีนา อ๊อฟจะบวชแล้วดีใจดังลูกตัวเองได้บวช บวชแล้วต้อเทศน์ให้ FC ฟังด้วยนะจ๊ะ จะได้เกาะชายผ้าเหลือง เกาะพระธรรมคำสอน ตายไปจะได้ขึ้นสวรรค์กับเขาบ้าง
~สาวกกระรอก~
Jr. Member
**

| | « ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 11:10:00 AM »

สวัสดีเดือนใหม่ ปีใหม่ค่ะพี่อ๊อฟ
มีความสุขมากๆเน้อ เนยยังไม่ได้ส่ง สคสกลับไปให้พี่อ๊อฟเลยไปทีไรไม่เคยทันไปรษณีย์555
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะพี่อ๊อฟ วันที่30มีนาถ้ามีโอกาสก็จะไปด้วยนะคะ^___^
GiantCat : แมวหูป้าน
Full Member

แมวหูป้าน

| | « ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 03:40:19 AM »

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่า

ปลื้มใจยังกะลูกตัวเอง(ซึ่งไม่เคยมี)จะบวช     Kiss
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 06:51:51 PM »

กว่าจะได้ตอบก็ผ่านมาเกือบเดือน555 มัวแต่เชื่ออ๊อฟที่ว่าเรื่องเก่าให้ทิ้งไว้ปีเก่า เลยทิ้งเรื่องอ๊อฟไว้ปีก่อนโน้น
ล้อเล่นครับ ใครจะทิ้งลง รักซะขนาดนี้ Kiss Kiss Kiss
ปีใหม่หรือปีไหนๆก็ยังรักเด็กคนเก่าคนนี้เสมอนะครับ

อยากให้ถึงมีนาเร็วๆ อยากฟังพระอ๊อฟเทศน์ อยากใส่บาตรพระด้วย จะตื่นทันไหมเนี่ย อยู่ข้ามจังหวัดกันซะขนาดนี้

ปี56ขอให้เป็นปีที่อ๊อฟมีความสุขที่สุดในโลกนะครับ..รักที่ซู๊ด จุ๊บจ๊วบ

ปอลอ..ตอนเป็นพระ เค้าจะยังจ้องเหมือนเดิมได้ป่ะครับ ไปถามพระพี่เลี้ยงมาให้ด้วยนะน้อง หุ หุ
หน้า: [1] พิมพ์