พฤษภาคม 20, 2024, 05:59:53 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2012 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ปี2012 (เดือนพฤษจิกายน11)เดือนแห่งฮาโลวีน ลอยกระทง ยุติการกระทำความรุนแรงต่อเด็ก+สตรี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ปี2012 (เดือนพฤษจิกายน11)เดือนแห่งฮาโลวีน ลอยกระทง ยุติการกระทำความรุนแรงต่อเด็ก+สตรี  (อ่าน 15143 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:45:08 AM »

หน้าหนาวอีกแล้วนะครับ ที่ยังเจอกับฝนและแดดประปราย ทุกคนสบายดีนะครับ ปิดเทอมป.โทมานี้ อ้วนขึ้นซะไม่มีอะ น้ำหนักขึ้น  แต่ทำไมไม่มีใครเชื่อเล้ยยย  สงสัยยังทดแทนกับที่ผอมลงไปมะด้าย  ไม่เป็นไร  พยายามนอนหัวค่ำไปเรื่อย แต่อย่าทักว่าผอมลงๆๆๆๆ บ่อยนะครับ เดี๋ยวความเชื่อจะนำพาให้ศลปผอมลงจริงๆไปตามคำขอ และยังเสียเซ้ลไปด้วย เพราะตอนนี้อยากอ้วนเหลือเกิน  ได้ข่าวมาว่าวันนี้ป.โทเริ่มเปิดให้ลงทะเบียนonlineแล้วหนิ  บอกคะแนนสอบด้วย งั้นเดี๋ยวมาลุ้นกัน จะโชว์ผลสอบตาม IG twitt face แล้วกันนะครับ  ตอนนี้จะปีใหม่และ เริ่มมีความรู้สึก อยากทำบุญหน้าหนาวข้ามปีหรือก่อนปีใหม่กัน เมื่อไหร้ จะว่างตรงกันน้าาาา -_-  เดี๋ยวเราคงเจอกันในเทศกาลต่างๆในเดือนนี้เนาะ ฮาโลวีนไม่เจอละ เดี๋ยวหารูปส่งไปให้ดู  ลอยกระทงคงได้ลอยด้วยกันครับ(อยุธยา ศูนย์ศิลปาชีพ) หวังว่าทุกคนจะมีความสุขในหน้าหนาวนี้ครับ บ้ายบาย
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:35:54 AM »

ปลายฝนต้นหนาวน่านั่งดูคอนเดี่ยวซะจริงๆเลยเนอะ อ๊อฟก็รักษาสุขภาพนะครับ อากาศคุ้มดีคุ้มร้ายชวนป่วยอย่างยิ่ง
จัดให้ตามคำขอนะครับ ไม่ทักแล้วว่าอ๊อฟผอมๆๆๆ แต่จะให้พูดว่าอ้วนก็คงไม่ทำ เพราะไม่เคยพูดโกหกกับอ๊อฟ เอาเป็นว่าไม่พูดเรื่องอ้วนเรื่องผอม พูดแต่เรื่อง"รัก"ก็แล้วกัน

รักอ๊อฟที่สุดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 11:43:15 AM โดย sexy pakoong » บันทึกการเข้า
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:48:33 AM »

น้องอ๊อฟ.....จิตใจเข้มแข็ง ร่างกายแข็งแรงๆนะครับ

ทุกคนห่วงใยอ๊อฟน่ะ อย่าเสียเซลฟ์เลย  Kiss

รักษาสุขภาพไว้ เรื่องอ้วนผอมก็ไม่สำคัญเนอะ เอาแข็งแรงไว้ก่อน

ขอให้อ๊อฟทำทุกอย่างที่รักอย่างมีความสุข

เรียนดี งานดี สุขภาพดีดีครับ Smiley

ส่งกำลังใจให้เสมอแม้ไม่ค่อยได้เจอกัน

รักอ๊อฟนะครับรักอ๊อฟ

กระรอกดำ
Hero Member

| | « ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:52:39 AM »

HAPPY  DAY Grin

papad
Sr. Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:17:56 PM »

หน้าหนาวอีกแล้วนะครับ ที่ยังเจอกับฝนและแดดประปราย ทุกคนสบายดีนะครับ ปิดเทอมป.โทมานี้ อ้วนขึ้นซะไม่มีอะ น้ำหนักขึ้น  แต่ทำไมไม่มีใครเชื่อเล้ยยย  สงสัยยังทดแทนกับที่ผอมลงไปมะด้าย  ไม่เป็นไร  พยายามนอนหัวค่ำไปเรื่อย แต่อย่าทักว่าผอมลงๆๆๆๆ บ่อยนะครับ เดี๋ยวความเชื่อจะนำพาให้ศลปผอมลงจริงๆไปตามคำขอ และยังเสียเซ้ลไปด้วย เพราะตอนนี้อยากอ้วนเหลือเกิน  ได้ข่าวมาว่าวันนี้ป.โทเริ่มเปิดให้ลงทะเบียนonlineแล้วหนิ  บอกคะแนนสอบด้วย งั้นเดี๋ยวมาลุ้นกัน จะโชว์ผลสอบตาม IG twitt face แล้วกันนะครับ  ตอนนี้จะปีใหม่และ เริ่มมีความรู้สึก อยากทำบุญหน้าหนาวข้ามปีหรือก่อนปีใหม่กัน เมื่อไหร้ จะว่างตรงกันน้าาาา -_-  เดี๋ยวเราคงเจอกันในเทศกาลต่างๆในเดือนนี้เนาะ ฮาโลวีนไม่เจอละ เดี๋ยวหารูปส่งไปให้ดู  ลอยกระทงคงได้ลอยด้วยกันครับ(อยุธยา ศูนย์ศิลปาชีพ) หวังว่าทุกคนจะมีความสุขในหน้าหนาวนี้ครับ บ้ายบาย

ก่อนอื่นต้องบอกว่าเรื่องอ้วนผอมนั้น เท่าที่สัมผัสด้วยตานั้นน้องอ๊อฟไม่ผอมแล้ว เพียงแต่เิพิ่มน้ำหนักมากกว่านี
จะหล่อขึ้นอีกเท่านี้นเองอย่าซีเรียสนะ เอาเป็นว่ารักษาสุขภาพให้แข็งแรงไม่เจ็บป่วยเป็นพอครับ ใกล้ปีใหม่แล้ว
มีเทศกาลแห่งความสุขมากมาย ขอให้น้องอ๊อฟมีความสุขกับทุกงานนะ แต่ที่ใกล้เีคียงที่สุดคือวันลอยกระทง
รอลอยกระทงพร้อมกันที่ศูนย์ศิลปาชีพ เคลียร์คิวรอวันนั้นไม่พลาดแน่นอนครับ  Smiley Kiss Shocked  :Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 12:19:49 PM โดย papad » บันทึกการเข้า
mai
Full Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:37:27 PM »

ปีนี้ฤดูกาลผันผวนมาก ในวันเดียวเจอทั้งแดด ฝน ลมหนาว เล่นเอาร่างกายปรับไม่ทัน เปื่อยหลายรอบกว่าที่เคยเป็น
หรือเป็นเพราะว่าปีนี้ยอมรับว่าตัวเอง สว.หรือเปล่า Huh? (เมื่อก่อนไม่ค่อยนึกถึง) .. เค้าว่าเชื่ออย่างไรจะเป็นอย่างนั้น ..
ตั้งแต่นี้ตั้งใจจะแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ .. ไม่ สว.ด้วยล่ะ อิอิ

น้องไปลอยกระทงอยุธยาเหรอ ว้าวว! เยี่ยมๆ
น้องอ๊อฟบอกเร็ว แฟนคลับเคลียร์คิวตัวเองง่ายขึ้นเยอะเลย ขอบคุณคร้าบบบ
prayong
Sr. Member

| | « ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:54:45 PM »

ช่วงนี้อากาศแปรปรวนจริงๆ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:08:59 PM »

มาบอกว่าอ้วนขึ้น  ....ไม่เชื่อหรอก  มาให้กอดวัดรอบเอวก่อนนะถึงจะเชื่อ 555
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:03:49 PM »

ไม่ต้องอ้วนกว่านี้หรอกจ้า ขอให้แข็งแรงสดใสก็พอ

รักนะจ๊ะ จุ๊บๆ
jaywell
Hero Member

| | « ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 06:20:52 PM »

ผอมก็รัก อ้วนก็รัก
อิอิ
GiantCat : แมวหูป้าน
Full Member

แมวหูป้าน

| | « ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 06:30:33 PM »

ปลายฝนต้นหนาว........เคล้าน้องอ๊อฟ   คริๆ

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยจ้า
ขอให้ชนะอากาศ

รอวันลอยกระทงข้างน้องอ๊อฟนะ
jeab
Newbie
*

| | « ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:41:24 PM »

ยังไงก้อรักนะครับน้องอ๊อฟ
~สาวกกระรอก~
Jr. Member
**

| | « ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:13:51 PM »

แล้วทำไงเนยถึงจะผอมลงอะ เครียดแล้วก็กินๆๆๆ เดี๋ยวติดแล้วค่อยลดเน๊อะอยากจะลดซะ14โล(โม้~~)
พี่อ๊อฟดูแลตัวเองดีๆนะรักษาสุขภาพด้วย คิดถึงๆถ้ามีโอกาสเจอกันวันเทศกาลก็ดีเน๊อะ
ขอให้พี่อ๊อฟสู้ๆกะงานทุกๆรูปแบบ ทุกคนเป็นกำลังใจให้นะ^_^
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:30:44 PM »

ไม่รู้ว่าช่วงนี้ อ๊อฟ อ้วนขึ้นหรือผอมลงแต่ที่แน่ๆๆ ช่วงนี้ออกโทรทัศน์แล้วหล่อมาก

อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยดูแลสุขภาพด้วยนะครับ จะได้มีแรงลุยทั้งเรื่องงาน และเรื่องเรียนครับ
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:54:13 PM »

อ้วน ๆ ผอม ๆ ก็เป็นคำทักทายตามที่เห็นจากการแต่งกายอ่ะครับ มองผ่านเสื้อผ้าเชื่อถืออะไรไม่ค่อยได้หรอก อ๊อฟเห็นตัวเองแล้วก็มาบอกกันมั่งว่า อ้วนหรือผอม อ่ะครับ อยากรู้ แห่ะ ๆ   Tongue

รอแสดงความยินดีกับผลสอบครับ มีเลี้ยงฉลองไม๊อ่ะ คิดถึงมะปรางกับปลาคาร์ฟ  Grin
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:19:47 PM »

จากที่ดูในจอทีวีอ๊อฟดูดีนะ รูปร่างกำลังดี หน้าตาน่ารักหล่อ และพูดคล่อง สนุกสนานเฮฮา
รักษาสุขภาพให้แข็งแรง มีอารมณ์แจ่มใส แฟนคลับก็มีความสุขแล้ว

kamlab
Jr. Member
**

| | « ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 05:23:36 PM »

ไม่เห็นน้องอ๊อฟผอมเลย ผอมแต่แข็ง.....แรง แค่นี้ก็ดีแล้ว
ปลายฝนต้นหนาวอากาศเปลี่ยน รักษาสุขภาพไว้เยอะแล้วกันนะจ๊ะ
ส่วนพี่ก็พยายามเพิ่มน้ำหนักเหมือนกัน ไม่รู้ทำไปแขน ขา หน้า อก ไม่เพิ่ม มันเพิ่มที่พุงอย่างเดียวอ่ะ 555
หน้า: [1] พิมพ์