พฤษภาคม 20, 2024, 05:24:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ติดต่องานที่ คุณเหน่ง โทร.085-479-5642

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  นี่คือสถ๊านน แห่งบ้าน กระร๊อก ที่ฉานปองมาสู่....
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: นี่คือสถ๊านน แห่งบ้าน กระร๊อก ที่ฉานปองมาสู่....  (อ่าน 127407 ครั้ง)
time ch
Newbie
*

| | « ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:02:14 AM »

วันนี้หน้าใสขึ้นไปอีก 1 วันแหล่ะ "ไม่บอกครับ" ว่าไปทำอะไรมา  แล้วก็ไปทานเย็นตาโฟกับคุณแม่มาอร่อยมาก แถวหลังบ้านครับ  เฮ่อ ช่วงนี้ BB ส่งไม่ค่อยไปเลย พลาดโอกาสพลาดเวลาจริง ฟู่ววว อิจฉาคนส่งได้ครับ (ขอบ่นๆๆๆๆๆ)   ฝันดีครับทุกท่าน 

อ๊อฟครับ
ทำไมหน้าใสขึ้นอ่ะ
ไปทำอะไรมา???...ว๊า..อยากรู้จัง

ถ้างั้น...
บอกหน่อยได้มั๊ยครับ...ว่า
เย็นตาโฟแถวหลังบ้านที่ว่าอร่อย...ชื่อร้านอะไรอ่ะครับ..
((ถ้าบอกพิกัดชัดๆมาด้วยล่ะก็ รักแย่เลยคร้าบ  Cheesy Cheesy))

บีบี มีปัญหาเหรอครับ
ลองหาสาเหตุดูก่อนมั๊ย
1...เรื่องสัญญาณ  ถ้า ที่เดียวกันลองใช้ของคุณแม่หรือคุณป้า
     1.1 ส่งไม่ได้เหมือนกัน อาจเป็นที่อยู่ๆในที่อับสัญญาณ หรือ คนใช้เยอะทามไลน์ไม่มีก้เปนได้
     1.2 ถ้าส่งได้..เครื่องอ๊อฟคงมีปัญหาแล้วล่ะครับ
2...ลองถอดแบต หรือ ลองรีบูทเครื่องดู
3...เรื่องโปรแกรม..ถ้าใช้ ทวิตเตอร แล้วส่งไม่ได้ ลองใช้ อูเบอร์ ดู ว่าได้ป่าว (แต่โดยปกติ ไม่น่าต่างกันเท่าไร)

ทั้ง3 ข้อ ทำได้เอง ไม่เสียตังนิ..
ถ้าไม่ดีขึ้น...พาไปหาหมอเถอะนะ
ขอให้(บีบี)หายไวๆ..กลับมา ทวิตได้ดังเดิมนะครับ คิดถึง@teesiw

คิดถึงจริงๆนะครับ Grin Grin
ilovely
Newbie
*

| | « ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:10:43 AM »

ย้อนความนิดนึง

อ๊อฟเก่งมากมาย บนเวทีคอนเสิร์ตรวมแชมป์ มีความสุขมากที่อ๊อฟเต็มที่กับทุกสิ่ง
น้ำตานองหน้ากันเลยทีเดียว (ขำมากกกก.. ฮ่าๆๆๆ)
เชียร์อ๊อฟคือความภูมิใจของชีวิตการเป็นเอฟซีคนหนึ่ง
ปลื้มใจสุดๆที่ได้ยินคำชื่นชมอ๊อฟจากคนอื่นๆ ^^
รักอ๊อฟในความสามารถ ศรัธทาในความพยายาม
ผูกพันในมิตรภาพดีๆที่มีต่อกัน แม้อาจไม่มีสิ่งอันเป็นมูลค่ามอบให้
แต่ ด้วยรัก จากใจ จริงๆ (ฮิ้วววว....)

คิดถึงตลอด...ขอกอดสักที
สมยอมบ้างซี...ลั้ลลาไชโย...ฮ่าๆๆ

ยินดีด้วย พ่อคนหน้าใส...หัวใจเย็นตาโฟ (มะเกี่ยวนิ อิอิ)
(ล่าสุดที่เจอกัน อยากชมว่าหล่อและเท่ห์มากๆ)
(รู้สึกดี๊ด๊าเหมือนตามปีแรกเลยหงะ..รักเราไม่เก่าเลย งุงิ >_<)

ฝันดี มีเฮนะจ๊ะ จุ๊ฟๆ จ๊วฟๆๆๆ....

MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 06:47:06 AM »

โถๆๆๆๆ  กระรอกอัดอั้น  ส่ง BB ไม่ไปเหรอคร้าบ  มาโพสวันเดียว 2 ครั้งเลย โถๆๆๆๆๆๆๆ Huh?
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:43:50 AM »

ของเสียอย่านิ่งนอนใจ วันนึงใครจะรู้ มานอาจเป็นของจำเป็นที่ต้องใช้ก็ได้
คนป่วยหาหมอ..เครื่องเสีย ส่งเข้าศูนย์ซ่อมซะคร๊าบ จะได้ใช้ได้ซะที ช่วงนี้มีวันว่างก็จัดการชีวิตตัวเองนะครับ
แล้วไม่ต้องเอาเสื้อ"บ่นกรูจัง"มาใส่เวลาเจอกันนะ...เค้าบ่นเพราะรักอ่ะ55555

รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:13:39 PM »

หน้าฝนแล้ว ดูแลตัวเองกันด้วยครับ พี่ๆน้องๆ  ระวังน้ำท่วมด้วย ช่วงนี้ ฝนตกทั้งคืน  คิดถึงทุกคนนะครับ

เวลาผ่านมาหลายชม. ตอนนี้ที่บ้านฝนตก

ขอบคุณครับที่คิดถึงทุกคน

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:18:25 PM »

วันนี้หน้าใสขึ้นไปอีก 1 วันแหล่ะ "ไม่บอกครับ" ว่าไปทำอะไรมา  แล้วก็ไปทานเย็นตาโฟกับคุณแม่มาอร่อยมาก แถวหลังบ้านครับ  เฮ่อ ช่วงนี้ BB ส่งไม่ค่อยไปเลย พลาดโอกาสพลาดเวลาจริง ฟู่ววว อิจฉาคนส่งได้ครับ (ขอบ่นๆๆๆๆๆ)   ฝันดีครับทุกท่าน 

ยินดีด้วยที่หน้าใสอีกตั้ง 1 วัน

ฝันดีเช่นกันครับ

ปล. ละครที่น้องอ๊อฟอยากดู  มีคนไปดู บอกว่า การออกแบบฉาก เปลี่ยนฉากเจ๋งมากๆ เลย
seven-koo
Newbie
*

| | « ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 05:25:23 PM »

สมาชิกใหม่ถอดด้าม
แต่ติดตามมาประมาณหนึ่ง
แอบซึ้ง
แอบขำ
แอบรัก
แอบ...ทำอะไรต่อมิอะไร
เพื่อจะได้ต่อปากต่อคำกับกระรอกน้อย
หยุด...ชาวเมืองอย่าเพิ่งหมั่นไส้
ให้เจ้าตัวเขามาตอบเอง
อะเฮ้ย เย้เย ถ่าม ทาม

โหยยย...รอยยิ้มเปื้อนน้ำตา ...ตะละลา
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:58:10 AM »

อีก 1 วันดีๆ กับ อ๊อฟ ศุภณัฐ (วันที 9 กย.)

ติดตามแต่ละครั้งก็ให้ประสบการณ์ดีๆ
เมื่อวาน ก็เป็นอีก 1 วันดี ที่ได้เห็น ได้รู้จัก ได้ไปในสถานที่ใหม่ๆ แล้วเป็นสถานที่ดีๆ ที่น่าเรียนรู้

น้องอ๊อฟเองก็คงได้ประสบการณ์ดีๆ จากโครงการนี้
เพราะ นอกจากได้ทำงานกับทีมงานที่น่ารัก (ดูแลศิลปินดีมาก)

ได้ทำงานในสภาพแวดล้อมที่ดี
ได้ทำงานที่ยากอีกรูปแบบหนึ่ง
เพราะต้องทำงานกับธรรมชาติที่เหนือการควบคุมของทุกคน
ในช่วงเวลาของนาที สภาพป่าชายเลนเปลี่ยนเร็วมาก ระดับน้ำทะเลเปลี่ยน สิ่งมีชีวิตรอบตัวก็เปลี่ยน
ต้องทำงานให้ทันกับสภาพแวดล้อมที่เปลี่ยนเร็วมาก

ที่สำคัญ ได้เห็นน้องอ๊อฟในบทของรุ่นพี่ ของผู้นำ และเพื่อนร่วมงานที่ดีกับ af รุ่นน้อง

ได้เห็นความสร้างสรรค์ ความตั้งใจในการทำงานน้องอ๊อฟ
ทั้งๆ ที่คงเหนื่อยและล้า
งานนี้ใช้ทั้งพลังความคิด สติ สมาธิ พลังกาย และพลังความตั้งใจตลอดเวลา

สู้ๆ ครับ
มีคนให้กำลังใจเสมอครับ

freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:11:14 PM »

เท่าที่ได้ติดตามงานน้องอ๊อฟจากรายงาน ภาพ คลิป รู้สึกชื่นชมน้องมากทั้งในเรื่องความสามารถ ความทุ่มเทต่องานทุกอย่าง ความน่ารักอารมณ์ดี น้องทำให้แฟนคลับมีความสุข

ห้าปีผ่านมาแล้วยังรักและสนับสนุนอ๊อฟเหมือนเดิมนะครับ ขอให้พัฒนาทักษะต่างๆให้มากยิ่งๆขึ้นไปจนถึงขั้นสุดยอดซุบเปอร์สตาร์เลยนะครับ
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 01:49:13 AM »

ฝันดีครับ คิดถึง ฟค.อยู่  ^^
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:34:33 AM »

ฝันเรียบร้อยไปแล้ว  ไม่ยักจะมีเลขแหะ   ของอ๊อฟมีมั้ย  มาบอกมั่งนะ  คิดถึงเหมือนปืน(gun)จ้า
Sr. Member

| | « ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:45:45 AM »

คิดถึงด้วยนะคร๊าบ
เป็นไรอ่ะ ดูซึมๆไม่คึกคักเลย ร่าเริงนะครับ
ตัดผมแล้วดูเด็กมากๆเลย กลับไปเรียนมัธยมใหม่เหอะ ช่วงนั้นเป็นช่วงที่สนุกที่สุดเนอะ (ผ่านมาเกือบครึ่งศตวรรษยังจำได้)555
เวลาน้องอ๊อฟยิ้มและหัวเราะ โลกนี้อยู่ก็ในมือศุภณัฐ...หัวเราะแบบจ้าวโลกเหอะ น่าดูที่สุดเลย

รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ
mai
Full Member

| | « ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:50:32 AM »

มาบอกช้าไปน่ะ   หลับแล้วไม่ฝันเลยอ๊อฟ  หลับยาววววววว

นอนดึกอีกแล้วนะ  เด๋วหน้าไม่ใสนะคร้าบบบบบบบ
florida
Newbie
*

| | « ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:13:56 PM »

คิดถึงอ๊อฟด้วยจ้า ไม่ได้เจอหน้านานแล้ว
ส่งใจไปกะความคิดถึงทุกวันๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้รับมั่งป่าวอะ
^________^
patnary
Newbie
*

| | « ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:22:29 PM »

คิดถึงเหมือนกัน
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:40:19 PM »

เมื่อคืนอ่ะ  เล่าความในใจซะเยอะเลยเหอะครับ  แต่มือไปโดน del ซะก่อน  หายเกลี้ยง  เลยหมดแรงเขียนเลย  เลยออกมาแค่นั้นอ่ะครับ  ฮุฮุฮ่าฮ่า   ส่วนตอนนี้  รอรายงานอยู่ครับ ภาคค่ำไปเลย เฮ่อ  รุ่นน้องไม่กล้าแสดงออกเลยไม่ยอมพรีเซ้นต์กลุ่มแรก  ฮื่อๆ รุ่นพี่อุตส่าห์รอพรีเซนต์(โดยไม่มีความรู้ติดตัว) กลุ่มแรก  เลยต้องรอรอบค่ำเยยทีเดียวเชียว  เอาน่ะ  D+ รออยู่ ก็ยังดีครับ
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:58:31 PM »

เล่าใหม่นะ  อยากฟังความในใจของกระรอกน้อย 

แล้วตกลงยังไม่ได้พรีเซ้นต์อีกเหรอคร้าบ   ส่วนเกรด  มาเอา A+กะป้าๆละกัน
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:03:23 PM »

มีคนสงสัยครับ ว่าทำไม  อ๊อฟไม่ตั้งกระทู้ใหม่   มาต่อเป็นงูกินหาง  ป้าๆเค้ากลัวหาอ๊อฟไม่เจอน่ะนะ
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:08:05 PM »

present ผ่านแล้วมาเล่าความในใจอีกรอบนะ get A จ้า
~สาวกกระรอก~
Jr. Member
**

| | « ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:20:10 PM »

พี่อ๊อฟฟฟฟ คิดถึงจังเลย ขอโทษด้วยที่ไม่ได้มาทักทายเลย งานยุ่งด้วยแหละ T^T
อยากจะตะโกนดังๆว่า คิดเถิงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!! นะ 55
วันเสาร์เจอกันนะพี่ชาย^^ ตอนนี้ขอนแก่นอากาศดีม๊ากคะ รีบๆมานะ
รักษาสุขภาพด้วยนะพี่อ๊อฟ เป็นห่วงเน้อเดินทางไปไหนมาไหนก็ขอใ้ห้เดินทางปลอดภัยนะจ๊ะ^^
Sr. Member

| | « ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 07:50:19 PM »

จงเล่า จงเล่า ว่างแล้วกลับมาเล่านะคร๊าบ อยากฟังความในใจ ในไส้ ในปอดตับของน้องอ๊อฟ
แล้วมือข้างที่ชอบกดdeleteก็จับมานไว้ดีๆอย่าให้มากดไรวุ่นวายอีก5555 ไม่งั้นจะไปตีมือให้นะ
วันนี้ไปแต่เช้า รายงานซะค่ำ คิดแง่ดีมีเวลาเตรียมตัวเยอะ
คิดแง่ลบ เสียเวลาทั้งวันเลยเนอะ
แต่ไปเจอเพื่อนรุ่นน้องก็น่าหนุกออก
เจอแต่รุ่นป้าๆแทบทุกวันเบื่อยังอ่ะ55555555

รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ           รักอ๊อฟ          รักอ๊อฟ
mai
Full Member

| | « ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 08:10:17 PM »

กลับมาเล่าใหม่นะอ๊อฟ อยากอ่านๆ
chutipat
Newbie
*

| | « ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:11:42 PM »

น้องกานต์ก็ร๊ากกกกก และคิดถึงพี่อ๊อฟ  มากเช่นกันคัฟฟ  Cheesy
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:41:51 PM »

เข้ามายกมือ ให้อ๊อฟกลับมาเล่าใหม่ด้วย 

ขอให้ get A ครับ ทำไมหวังคะแนนน้อยจัง
seven-koo
Newbie
*

| | « ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:54:28 PM »

เล่าแทนน้องได้ป่ะ
ช้อบชอบเล่า
เล่าไม่ขำหรอก
แต่อยากอ่ะ
อยากเป็นตัวแทน
อยากเหล้า...อุ้ยเข้าพรรษนะเนี่ย Wink

อืม...น้องอ๊อฟไม่ทักทายพี่seven-koo เลยนิ
ทำเหมือนไม่เคยรู้จัก
จำได้มะ....วันที่ฝนตก
ไหลลงกระจกรถ
ฮื๊ออออออ ดำน้ำบุ๋มๆ
แวบบบบบบ...นินจา นินนนนนน
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์