พฤษภาคม 20, 2024, 12:59:59 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #รักน้อยๆแต่ขอให้นาน -อ๊อฟ ศุภณัฐ [Official Music Series]===>https://www.youtube.com/watch?v=76IMg-9-g38

โหลดเพลง #แค่ไลค์ก็ใจอ่อน ===> กด *496838 แล้วโทรออก

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2011 (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  เชิญชวนทำบุญวันคล้ายวันเกิด ปี54 จ้า
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: เชิญชวนทำบุญวันคล้ายวันเกิด ปี54 จ้า  (อ่าน 17985 ครั้ง)
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:37:05 AM »

งง..ว่าข้อความของอ๊อฟหายไปได้ยังไง ..-_-เลยขอยกมาไว้อีกทู้อย่างโดดเด่นแจ่มแจ้งไปเลย"ดีมั้ยครับ"

!! สวัสดีfcทุกคนครับ สบายดีกันนะครับ ช่วงนี้อ๊อฟกำลังจะยุ่งแล้ววววว หลังอัลบั้มออก อาทิตย์หน้าก็ต้องเดินสายทัวร์วิทยุต่างจังหวัดแล้วครับ ไล่่ไปทีละจังหวัดเลย รอบแรก ภาคกลาง อยุธยา.. อ่างทอง.. สิงห์บุรี .. ชัยนาท .. นครสวรรค์
คงสนุกอีกแล้วครับ ช่วงนี้อ๊อฟก็สะสมสุขภาพเอาไว้ ให้ดี นอนหัวค่ำ-ตื่นเช้ามืด รู้สึกสดชื่นอย่างบอกไม่ถูก แต่ตอนนี้มึนๆนะครับ เจ็บคอด้วย (เมื่อคืนเปิดจำอวดหน้าม่านน้าโย่งแล้วขำ. ขำจนเจ็บคอสำลักน้ำลาย) ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กันด้วยนะครับ จะทำอัลบั้มนี้ให้เต็มที่ครับ *123 70 49 น้า เผื่อบางคนยังไม่มีครับ แล้วก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ เก็บแรงไว้มาทำบุญร่วมกันที่

จันทร์ 25/07/54 งานนี้ของFanTV ทำกิจกรรมมอบความสุขให้เด็กอ่อน ที่สลัมคลองเตย อ๊อฟ+คุณแม่ น้องเปา+คุณแม่ เป็นพ่องาน-แม่งานเองครับ

เสาร์ที่ 30/07/54 อันนี้พิเศษ จัดเองครับ เนื่องด้วยวันเกิดปีนี้ อยู่ในช่วงที่อัลบั้มออก เลยไม่สะดวกจัดมินิคอนเสิร์ต เลยจัดงานบุญแทนครับ อยากให้FCที่น่ารักทุกคนและรักการให้ มาร่วมทำบุญกัน ที่วัดอินทราราม ต.คลองพระอุดม อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี โดยทำบุญ 1 กอง แต่บุญนี้จะส่งไปถึง2ที่ อีกที่คือหอระฆังที่สร้างด้วยศิลปะทางเหนือ(รึอิสานนี่แหล่ะ) ที่เราเคยไปร่วมวิปัสนากัน "อรุณธรรมสถาน" จ.ชัยภูมิ (ทำบุญเยอะนะครับพวกเรา ชาติหน้าได้เกิดมาสบายละ) ทำบุญเสร็จเราก็ไปเที่ยวกันต่อ ไปนั่งทานก๋วยเตี๋ยวรับลมเย็นๆกันที่เกาะเกร็ด นั่งเรือรอบเกาะ มากันเยอะๆนะครับ อนุโมทนา สา.....ธุ
กระรอกดำ
Hero Member

| | « ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:42:37 AM »

มากันเยอะๆนะครับ อิ อิ Grin
MissLeko
Sr. Member

| | « ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:53:27 AM »

ลางานโลด................สา...ธุ   5555

รักษาสุขภาพรับงานหนัก.....ดีมากคร้าบ  
 แต่จะสามารถตามไปให้กำลังใจทุกที่ได้ป่าว  ......ลุ้นสิคร้าบ

แต่ที่แน่ๆ...รักอ๊อฟนะคร้าบบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 10:56:00 AM โดย MissLeko » บันทึกการเข้า
ann_aeri
Jr. Member
**

| | « ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:00:05 PM »

ดีใจ ขึ้นกระทู้ใหม่ 5555
naTooM
Sr. Member

| | « ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:26:16 PM »

วันที่ 30 เจอกันแน่ฮับ แต่วันที่ 25 ขอเวลาด้วยได้ไหม ถ้าเป็นช่วงกลางวันจะได้ชะแว๊บไปได้

แผนที่ทางไปวัดอินทรารามค่ะ
http://aofsupanat.com/board/index.php?topic=584.msg5273;boardseen#new

อ้อ แล้วก็ไม่มีมินิคอนฯ แต่เอาเครื่องเสียงไปเปิดอาลบั้มอ๊อฟฟังบนเรือด้วยจิ จะได้ครื้นเครง โปรโมทเพลงอ๊อฟไปด้วย  ถ้าพกใส่เป้สะพายหลังเปิดเพลงฟังเดินไปทั่วเกาะเกร็ดได้ด้วยคงเท่ห์ดีเนาะ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 12:34:35 PM โดย naTooM » บันทึกการเข้า
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:14:08 PM »

วันที่ 25 พอดีมีประชุมที่ กทม ช่วงเช้า อยากรู้เวลาว่างานบุญมีกี่โมงคะ ไปตอนบ่ายจะทันมั้ยคะ

จะได้ไปหาน้องอ๊อฟมั้ยเนี่ยะ คิดถึงมากน้า อยากไปจัง

รักน้องอ๊อฟ
sawasdeekrab
Full Member

| | « ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:37:10 PM »

ไม่ได้ไปแต่ ฝากทำบุญด้วยนะครับ โอนเงินเข้าบัญชีไปแล้ว

เป็นกำลังใจให้เสมอ ขอให้ทำอะไรก็สำเร็จดังหวังนะครับ
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:55:21 PM »

ตามมาพร่ำเพ้อต่อ ศุภณัฐไปไหนเราไปด้วย ยกเว้นทัวร์คอนเสริต แบบว่ายังหาช่องทางไม่ได้แต่ส่งใจไปให้ทุกครั้ง
อยากเห็นน้องมีความสุข มีรอยยิ้มสดใสที่ทำให้คนรอบข้างมีความสุขแบบนี้ไปตลอดนะครับ
ดูแลตัวเอง ดูแลหัวใจ แล้วเจอกันวันทำบุญครับน้อง
อยากทำบุญข้างอ๊อฟเหลือเกิน
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:28:01 AM »

:Smiley :Smiley :Smiley  รูปหน้าเว็บ หล่อแจ่มไปเลย  Tongue Tongue Tongue

งานวันเกิดก็จะพยายามไปให้ได้ครับ ปีหนึ่งมีครั้งเดียว
แต่ยังไม่ได้แก้โจทย์เลยครับ บางครั้ง ก็ไม่ง่ายครับ

คิดดี ทำดี  ผลดีย่อมตามมาแน่นอนครับ

เมื่อมีโอกาส  ทำให้ดีที่สุดแล้วกันครับ

meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:31:25 AM »

ปล. ตามไปดูแผนที่วัดอินฯ ในตารางงาน คนเขียนแผนที่เก่งมาก
ดูงานมากๆ ง่ายกว่าอากู๋ฯ อีก
ขอบคุณครับ
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 12:58:25 PM »

ได้ทำบุญกับ ศลป.ทร ไม่พลาดแล้วอยู่แล้ว เจอกันครับ

Wink Shocked Kiss Shocked Cool Wink Shocked Kiss Smiley Cool Tongue Wink Shocked Kiss Shocked Cool Wink Shocked Kiss Smiley Cool Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 11:54:16 PM โดย papad » บันทึกการเข้า
florida
Newbie
*

| | « ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:01:46 PM »

รักษาสุขภาพน๊า ส่งกำลังใจให้น้องทุกวัน รักน้องอ๊อฟมากคับ จุ๊บๆ:)
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:02:23 PM »

น้องอ๊อฟ....ปีนี้นับว่าเป็นการทำบุญครั้งสำคัญ

น้องอ๊อฟเติบโตเข้าสู่วัยหนุ่มเต็มที่ ได้ทำงานเป็นนักร้องลูกทุ่งเต็มตัว  Kiss

ยินดีที่มีวันนี้.... วันที่เรา (ยัง) มีเรา

ได้เห็นน้องอ๊อฟก้าวหน้า

ต่อไปข้างหน้า...ขอให้อ๊อฟมีแฟนเพลงทั่วประเทศนะครับ ได้เดินทางไปโชว์ต่างประเทศเลย  Smiley

รักษาเนื้อรักษาตัวดีดี เพื่ออนาคต และมีชื่อเสียงโด่งดังสุดสุด  Kiss

รักอ๊อฟรักอ๊อฟรักอ๊อฟ
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 12:27:17 AM »

โอนเงินเข้าบัญชี 777-1-54222-2 จำนวน 1000บาท แล้ว เมื่อ 27/07/11 เวลา 17.02 Trans-No. 2892
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 01:53:53 PM »

งานบุญเมื่อวันที่ 30 กค เป็นงานที่เรียบงาน เหมือนน้องอ๊อฟและครอบครัวอ๊อฟ
เป็นสิ่งที่น้องอ๊อฟและครอบครัวอยากเห็นกิจกรรมที่เรียบงาน แต่มีคนมาร่วมบุญเยอะๆ
น้องอ๊อฟล้อมรอบไปด้วยคนที่รักอ๊อฟมา 6 ปี  (หน้าเดิมทั้งนั้น)
เป็นวันที่น้องอ๊อฟคงปลื้มที่ได้เห็นการร่วมแรง ร่วมใจ ในกลุ่มคนรักอ๊อฟ
นำสิ่งของ และปัจจัยมาร่วมทำบุญ อาหารเพียบ ขนมพร้อม ผลไม้ไม่ขาด
ทุกคนอิ่มบุญและอิ่มท้อง  แถมได้ท่องเที่ยวอย่างมีความสุขกับศลป
แม้ว่าจะร้อน จะเหนื่อยแต่ได้ไกด์ชั้นเยี่ยม  เลยจำต้องสู้ร่วมขบวนด้วย

ครบรอบ 25 ปี  ขออวยพรอีกครั้งให้น้องอ๊อฟประสบความสุข ความสำเร็จในทุกสิ่งครับ

ป้าเหมียว
NUAN
Newbie
*

| | « ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 05:57:05 PM »

งานบุญน้องอ๊อฟอิ่มบุญ..อิ่มท้อง..อิ่มใจ..อาหารอร่อยมากแถมน้องพาเที่ยวอีกตะหากสนุกมากค่ะมีความสุขทุกครั้งที่ได้เจอน้องอ๊อฟ วันเกิดปีนี้ขอให้น้องอ๊อฟมีความสุขกาย สุขใจ ขอให้น้องอ๊อฟประสพความสำเร็จในทุกๆด้านเป็นที่รักของแฟนคลับและเพลงทั่วประเทศนะคะ รักและเป็นกำลังใจให้น้องอ๊อฟจ้า
DIABLO
Moderator
Sr. Member

| | « ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:24:22 AM »

FC .ใครหว่า  น่าร้าาาาาาากที่ซุด
usa
Sr. Member

| | « ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:32:19 PM »

ศลปทร ของ FC ก็น่ารักที่ซู้ดดดดดดดด อิอิ

รักน้องอ๊อฟ
papad
Sr. Member

| | « ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 09:59:14 AM »

FC .ใครหว่า  น่าร้าาาาาาากที่ซุด

AOFC. ไง น่ารักเหมือน ศลป.สทร ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ +5555
sexy pakoong
Sr. Member

| | « ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 10:00:11 AM »

ศิลปินน่ารักกว่าเป็นไหนๆ....รักเลยนะ Kiss Kiss Kiss
PaKai
Full Member

| | « ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:21:10 PM »

รักอ๊อฟ...รักอ๊อฟ...รักอ๊อฟ...รักอ๊อฟ
หน้า: [1] พิมพ์