พฤษภาคม 20, 2024, 02:41:46 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard  (อ่าน 125147 ครั้ง)
รักน้อยๆแต่ขอให้นาน
Administrator
Hero Member

| | « ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 09:59:43 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ Re: มา Happy BirthDay พี่โอ๊ต ของ น้องอ๊อฟ กันเถอะ
Post by DIABLO on  Jul 28, 2007, 7:28pm   

--------------------------------------------------------------------------------
Jul 26, 2007, 9:03am, pIM wrote
อ้างถึง

อะฮ้า วันเกิดใครน้อ 26 กรกฎาคม

คนนี้ใช่ป่าว

น้องโอ๊ตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตที่น่ารัก

มีความสุขมากมากนะจ๊ะ เรียนหนักแน่เลย สู้สู้นะ ทุกคนเป็นกำลังใจกับความสำเร็จของโอ๊ตซำเหมอแล

เอ ให้ของขวัญอะไรดี

เค้ก

หรือ เจ้านี่ดี

อืม เป็นคำอวยพรดีกว่าเนอะ
ความรัก และความปรารถนาดีที่มีให้กับน้องโอ๊ต พี่โอ๊ต ลูกโอ๊ต หลานโอ๊ต
ขอบคุณสำหรับความแสนดีของโอ๊ต
นอกจากตะโกนรักอ๊อฟแล้ว อีกเสียงที่พูดได้เต็มคำก็คือ "รักโอ๊ต"   Grin

ชอบๆอยากกินกระต่าย (โอ๊ต)
Hero Member

| | « ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:00:43 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ a ข่าววงใน!!!!
Post by DIABLO on Aug 2, 2007, 1:34pm

--------------------------------------------------------------------------------
ไม่มีไรหรอก บ๋ายบายครับ

ต้นสังกัดฝากมาบอกว่า อ๊อฟออกในคอนเสิร์ตพี่บอยเยอะมากๆ ก็เลยอยากให้"แฟนครับ" มาให้กำลังใจเยอะหน่อย เพราะเค้าขู่มาว่าอ๊อฟ ต้องเหนื่อยแน่ นะ นะ นะ ไปจองกัน (เอาป้ายไป เยอะๆนะจ๊ะ)
Hero Member

| | « ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:01:33 PM »

หัวข้อ a พี่ครับๆ น้องครับๆ
Post by DIABLO on Aug 4, 2007, 12:32pm

รายงานตัวครับ คิดถึงเฉยๆ เลยโดดงาน10 นาที ไปแล้วนะ
Hero Member

| | « ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:02:17 PM »

หัวข้อ a เวลานี้เป็นเวลาปกติครับ
Post by DIABLO on Aug 11, 2007, 1:27am   

ยู้ฮู เป็นไงครับ สบายดีมั้ย พี่น้อง ไอแอมอ๊อฟคะ ได้Happy Birth day คุณ Boy ster กันหรือยัง วันนี้อ๊อฟได้เจอกัน ไปมอบของขวัญให้เรียบร้อย อิอิ เป็นเสื้อเที่ยวทะเลที่หามาด้วยน้ำพักน้ำแรง พร้อมกาละแม ไปเซอร์ไพร้ พี่บอยดีใจใหญ่เลย แต่ทึ่งอยู่ที่เสื้อนิดหน่อย เค... นอนล่ะครับ ^_^ 
Hero Member

| | « ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:06:37 PM »

หัวข้อ a เฮ้อ เหนื่อยจายยยย
Post by DIABLO on Aug 16, 2007, 8:08pm     

วันนี้เข้าไม่ดึกเลย ไม่รู้ใครได้ดู สีสันบันเทิงบ้างเอ่ย วิ่งขึ้นตึกไปออกสดมา กระทันหันมาก ลองถามๆกันดูและกันน่ะครับ ไปโปรโมทหนังเดอะวันจ้า
Hero Member

| | « ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:07:29 PM »

หัวข้อ  a เนาะ ช่วงนี้งานเยอะ ไม่เหงาจายยย.
Post by DIABLO on Aug 24, 2007, 2:36pm     

ไอแอมอ๊อฟทุกคนสบายดีนะนะนะนะ อ๊อฟก็สบายดีจ้า มีผลงานหลายอย่างติดกันนี้มัน มันส์..!! อย่างนี้นี่เอง เลยทำให้นอนเก่ง ห้ามลอกเลียนแบบนะ children ไปละ เจอกันนะครับ บ๋ายบาย 
Hero Member

| | « ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:08:42 PM »

หัวข้อ  a กลับมาจากละปูนเจ้า ปิ๊กบ่าน ปิ๊กบ่าน
Post by DIABLO on Sept 3, 2007, 3:07pm   

คึดฮอต ไอแอมหลายๆ ไม่รู้อู้ถูกป่าว อู้ยะหยังง่ะ จะอี้แหล่ะ (งงจริง) เวทีลูกทุ่งหนุกจริงๆนะครับ ใครไม่เคยเจอ อยากให้ลองไปชิมบรรยากาศมากล่ะ อย่างที่จันทบุรี ก็นั่งสนามฟุตบอลเปียกแฉะกัน ทั้ง 30,000 คน ดีออก เย็นๆสบายๆ แต่ "ป้าย" ดิ มะยอมนั่งกาน เอ้ว ..เป็นกำลังใจให้อ๊อฟสอบ speak อังกฤษด้วยนะ จะเหมาคะแนนท็อปมาให้ ทุกคนได้ อุทานว่า "Really?" เลย
Hero Member

| | « ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:09:25 PM »

หัวข้อ  a มีข่าวมาบอก
Post by DIABLO on Sept 11, 2007, 12:37pm     

วันนี้ก่อนบินไปถ่ายหนัง พึ่งมาสอบ ENG สอบ listening ได้ 19/20 แน่ะ (ผมว่าเด็กคนนี้อนาคตไกลแฮะ) 55 แต่สอบสนทนา ออกทะเลไปไหนไม่รู้ ตอบไม่ตรงคำถามนิดหน่อย
ไหน แฟนคลับผมอยู่หนายยยโหม๊ดดด ตอบหน่อยครับ จะลาไปถ่ายทำหนังต่อแล้น บ๋ายบายนะ น้ำตาร่วงดังเหมะ! 
Hero Member

| | « ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:10:49 PM »

หัวข้อ  a กลับมาจากดอยแล้น
Post by DIABLO on Sept 19, 2007, 11:16am »   

มีของฝากเพียบเลย กินหมดแล้วครับ วันนี้เป็นภูมิแพ้ แปลกจัง อ๊อฟไม่เคยป่วยมาน๊านนนนนแล้วนะ เดี๋ยวนอนพักแวบ แล้วไปอ่านหนังสือดีกว่า สอบบ่าย 3 บายครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:11:35 PM »

หัวข้อ  a กลับมาจากดอยแล้น
Post by DIABLO on Sept 26, 2007, 1:59am     

ห๊ะ นี่ยังไม่นอนกันอีกหรอเนี่ย หึ ดุ ดุ ดุ ดุ ดุ ซะเลย นี่แหนะ นอนดึกนัก เห็นมะเนี่ย อ๊อฟตาโบ๋แล้ว นี่มันตี 2 และนี่ อยากบอกให้แฟนคลับดูแลสุขภาพกันงายยย อืม และช่วงนี้อ๊อฟจะออกกำลังล่ะนะ ต้องสร้างกล้ามเนื้อ (กล้ามพุง) ไม่รุทานโปรตีนแคปซูลโดยตรงเพื่อผลิดกล้ามจะ มีใครมีปัญหารายป่าว ถ้ามีและเป็นห่วงกันบอกอ๊อฟด้วยน๊า นอนไม่หลับนะเนี่ยถ้าไม่ได้มาโพสก่อน คิดถึงไง บ๋ายบายครับ ตื่นเช้าไปทั่วร์วิทยุนนทบุรี ร้องเพลง 2 เพลงนะ^_^ 
Hero Member

| | « ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:15:34 PM »

หัวข้อ a Hello
Post by DIABLO on Oct 5, 2007, 2:44am     

swaddee tuke kon sbay dee mai krub kid tung jungggggg.... chuang nee aof ngan yuer pen kam lung jai hi aof duay na krub
rak tuke kon mak na 

หัวข้อ Re: a Hello
Post by DIABLO on Oct 5, 2007, 11:04am     

Good morning everybody 

Post by DIABLO on Oct 5, 2007, 11:28am     

Hi, Ben.

Post by DIABLO on Oct 5, 2007, 12:17pm     

Everybody sabai dee na krub.

Are you ready to go to upcountry tour concert with me?

Post by DIABLO on Oct 5, 2007, 1:17pm »   

donky before krub.

Hero Member

| | « ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:16:25 PM »

หัวข้อ a ลั้น ลา....
Post by DIABLO on Oct 6, 2007, 12:38am »   

มาลาฝันดี ทุกคนจ้า..... บ๋ายบาย 
Hero Member

| | « ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:17:06 PM »

หัวข้อ a อ๊อฟครับ
Post by DIABLO on Oct 8, 2007, 11:05pm     

ทุกคน อย่าลืมนั่งสมาธิ และกราบพระก่อนนอนครับ นอนเลยนะ! พรุ่งนี้จะได้ตื่นมาสดใส 
Hero Member

| | « ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:18:05 PM »

หัวข้อ a เย....ผมมีทัวร์คอนเสิร์ตแล้วว
Post by DIABLO on Oct 10, 2007, 12:22am     

ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ มีทัวร์ต่างจังหวัดน่ะครับ ขี้เห่อ ก็งี้แหล่ะ อิอิ 
Hero Member

| | « ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:19:18 PM »

หัวข้อ a ประสบการณ์ดีๆที่หาไม่ได้แล้ว
Post by DIABLO on Oct 14, 2007, 12:41am

เดินทางไปจังหวัดอุบลราชธานี คราวนี้ประทับใจมากๆเลยครับ อยากให้เพือนๆ ได้ลองบ้างจางง การขึ้นเครื่องบินทหาร แค่ขึ้นไปนั่งก็ขนลุกแล้ว เพราะตื่นเต้นไม่เคยนั่งเครื่องทหารมาก่อน นั่งหันหน้าเข้าหากัน มีตาข่ายเป็นที่พิงหลัง นั่งสบายไปอีกแบบ แต่ภายนอกมองไม่ค่อยเห็น คุณวิบูลย์ซึ่งร่วมสาบานกันว่าจะเป็นพี่ชายน้องชายกัน เพราะหน้าเค้าเหมือนอ๊อฟเลยทีเดียว คุณวิบูลย์ขอนักบิน ให้อ๊อฟขึ้นไปอยู่กับกับตัน เพื่อที่จะเปิดโลกทัศน์ให้กว้างไกล ใช่ครับ... อ๊อฟมีประสบการณ์ขึ้นมากเลย อยากจะขับเครื่องบินเอง ถึงแผงควบคุมจะเยอะขนาดนั้น แต่อ๊อฟว่าถ้าฝึกจริงๆนะ อ๊อฟไม่กลัวเลย เพราะอ๊อฟเป็นคนความจำดี๊และมือไวอยู่แล้ว โดยเฉพาะปากว่ามือถึง(ชอบทำเองนะ แต่ไม่ชอบให้"คนอื่นทำ") โดนนักบินแกล้งด้วย ขณะที่กำลังถ่ายคลิประหว่างบิน และพูดคุยเล่นกัน นักบินเค้าขยับแว่น แล้วหันมายิ้มให้ จากนั้นเท่าที่จำความได้ อ๊อฟก็ลงไปกองกับพื้น เหะๆ เพราะเครื่องบินเชิดหัวไวมาก นักบินตั้งใจแกล้งอ๊อฟนี่เองอ่ะ แค่พูดถึงก็เมาเครื่องบินขึ้นมาเลย อาการเหมือนเมาลิฟท์และเมารัก! แล้วก็มีการประกาศสภาพภูมิอากาศด้านล่างเครื่องบิน แถมอ๊อฟยังร้องเพลงให้ผู้โดยสารฟังด้วย แล้วนึกขึ้นได้เมื่อเครื่องจะลงจอดท่าอากาศยาน บอก "พี่ๆ ขอจอดแบบฉวัดเฉวียนมีมั้ย" เค้าบอกว่ามี จะลงแบบโชว์ก็ได้ หมุนเป็นวงกลมก่อนแถลดิ่งลงมาจอด โอ้โห สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พอเครื่องลงจอดแล้ว หลายคนลงมาบ่นอ๊อฟใหญ่ล่ะ "นี่อ๊อฟ เป็นคนบิ้วนักบินให้แกล้งผู้โดยสารข้างหลังใช่มั้ย" อ๊อฟป่าวนะ? แต่ต้องยอมรับว่าทหารเค้าจอดนิ่มจริงๆ รึเครื่องบินเค้าโช๊คอัพดีก็ไม่รู้ เสียดายนะ ง่วงซะก่อน อ๊อฟไปก่อนนะครับ ขอบคุณที่ตามไปให้กำลังใจ รวมถึงเม้าท์ในเวปเพื่อเป็นกำลังใจให้อ๊อฟอยู่หน้าจอด้วย หวังว่าจะเจอแฟนคลับทุกคนที่คอนเสิร์ตรักทนรักนาน หลับฝันดีทุกคนคร้าบบบบบบบบบบ
Hero Member

| | « ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:20:07 PM »

หัวข้อ a บินไปเชียงใหม่
Post by DIABLO on Oct 20, 2007, 1:31am   

ทุกครั้งที่อ๊อฟขึ้นบินนะครับ จะต้องเอานิ้วมาแตะ พ่อแก่ที่คล้องทุกครั้ง เพราะเดี๋ยวนี้สภาพอากาศไม่ค่อยดี แล้วขึ้นเครื่องเหมือนนั่งรถเมย์ยังไงยังงั้น บินได้ทุกวันให้เสียวใจจริงๆ เหตุการณ์ทุกอย่างน่าจะลุล่วงด้วยดี ถ้าได้กำลังใจจากแฟนคลับอ่ะครับ รับรองแคล้วคลาด ปลอดภัยแน่นอนจ๊ะ เอาล่ะ เสี้ยดายจริงๆเลย วันนี้เที่ยวบินคนเต้มมมไปหมด เลยไม่มีที่เหลือให้แฟนคลับเราเลยอ่า... เหงาๆๆๆๆๆๆ นะจะบอกให้ ไปร้อง 3 เพลงเอง ไม่คุ้มค่าเครื่องบินเลย แต่อ๊อฟก็ชอบนะ ดูเป็นงานสบายสำหรับอ๊อฟดี ไม่ต้องเครียดนิ ชอบมาก งานที่เสร็จไวไว ได้มีเวลาทำอย่างอื่นบ้าง ไม่เสียสุขภาพดี เพราะช่วงนี้อ๊อฟให้ความสำคัญในสุขภาพมาก ทุกเย็นต้องหาเนื้อกิน (เร่งกล้าม) และฝรั่งเค้ากินเนื้อยังโตไวเลย จริงมะ.. อ้อ คุณแม่อ๊อฟไม่ให้กินกาแฟนะครับ ต้องประชาสัมพัน เค้าบอกว่าถ้าใครอยากให้กาแฟ ต้องมาให้ที่คุณแม่นี่ งั้นใครอยู่ใกล้ๆคุณป๋า ฝากความคิดถึงด้วยละกัน ไม่ได้เจอ แถมไม่ได้คุยด้วย แล้วก็อีกเรืองนึงครับ จุ๊บๆครับ แฟนคลับทุกคน ฝันดีครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:21:08 PM »

หัวข้อ a บันทุกประจำวัน
Post by DIABLO on Oct 23, 2007, 11:00pm     

ตื่นเช้ามาอย่างสดใส หลังจากงานแคนเซิ้ล^_^ เลยสบายไป 1 วัน เลยไปทำธุระได้หลายอย่าง ทักทายหมอรักษาผิวหน้าหน่อย เลยโดนจับยิง laser อีก เจ็บจัง... คุณหมอยังน่ารักเหมือนเดิมครับ แล้วอ๊อฟก็พาคุณครอบครัวไปช็อปปิ้ง ณ ตลาด แห่งหนึ่งที่บอกชื่อไม่ได้ ไม่ค่อยได้ของอะไรอ่ะครับ แต่ได้ถ่ายรูปกับพี่อ๋อม สกาวใจ แหม่วันนี้ อารมดี๊ อารมดี ออ...แต่พอขากลับ อารมไม่ดีเลย เจอกลุ่มสาวๆกลุ่มนึง เดินข้ามถนนอ่ะ แล้วถนนก็แคบ รถก็ติด มี honda civic ป้ายแดงคันนึง ขับทับเท้าของผู้หญิง เห็นเค้าร้องอุ้ยอย่างดังอ่ะ อ๊อฟก็ขับรถสวน ติดอยู่กับคันนั้น เค้าเหยียบแล้วค้างไว้นะ ผู้หญิงก็เคาะรถ ปังๆๆ อย่างทุรนทุราย แล้วบอกว่า "ถอยไปซี่ ถอยซี่" เหมือนรถคันนั้นพึ่งนึกได้ แล้วก็ถอย โหห อ๊อฟเห็นรอยยางทับเท้า กินเข้าไปลึกเหมือนกัน แต่ ญ คนนั้นไม่ค่อยเจ็บ คงชาอ่ะ เพื่อนๆเธอก็วี๊ดว๊ายๆๆๆ รถคันนั้นก็ไม่เปิดกระจกมาถาม รึลงจากรถมาดูอาการเลยนะ แย่มาก ค่อยๆคลานหนีไป แต่เห็นเปิดไฟเลี้ยว งั้นคงเป็นเพราะกลัวทำรถติดละมั้ง แต่อ๊อฟเปิดกระจกถาม ญ และเพื่อนๆเขา เขาบอกว่า รถนั้นกำลังไปจอด อ๊อฟตื่นเต้นมาก ยังจดเบอร์ ทะเบียนรถ ป้ายแดงคันนั้นไว้เลย กลัวเค้าหนีไง สงสาร ญ คนนั้นมาก รองเท้าขาดเลยอ่ะ เค้าจะข้ามถนน แล้วอ้ายป้ายแดงมะยอมให้ทาง เลยเหยียบซ้า นาทีนั้นสะเทือนใจมากกกกกก อยากพาไปส่ง รพ.อ่ะ อ๊อฟเปิดกระจกถาม . "เป็นไรมั้ยครับ" เพื่อนๆมองมาที่อ๊ฮฟแล้ว ข้อนข้างตกใจนะ อึ้ง..ไม่มีใครตอบคำถามเลย อ๊อฟเลยมอง ญ นั้น เริ่มเดินกระเพ่กๆ เริ่มเจ็บละ ยันเท้าลงพื้นไม่ได้ คงแปร๊บที่กระดูก น่าสงสาร(สวยด้วย) แต่เห็นเพื่อนๆเขาวิ่งตามรถคันนั้นไป คงแก้สถานการณ์กันได้ล่ะ แสดงว่าป้ายแดงคันนั้นคงคิดรับผิดชอบ ก็ดีก็ดี เฮ้อ .. แฟนคลับๆทุกคนก็ต้องระวังนะ ทั้งเป็นคนเดินข้ามถนน และเป็นคนขับรถ ยังไงต้องมีน้ำใจให้กันและกันนะครับ ฮื่มมมม เป็นห่วงมากๆ แล้วขับรถตามกันก็อย่าซิ่งนะ ขอร้องเหอะ... แต่ต้องไปให้ทันงาน แฮ่!(ไม่ได้บังคับน่ะ อิอิ 0_0) อย่างน้อย เหตุการณ์วันนี้คงเป็นอุทาหรณ์ ให้ทุกคนได้นะครับ

อ๋อลืมเล่าอีกเรื่อง วันนี้ผมไปฟิตเนสมาอีกแล้วนะครับ อยากว่าผอมกะหล่องก่องกันดีนัก จะเล่นกล้ามซะให้เข็ด ฮุฮุ บ๋ายบาย 
« Last Edit: Oct 23, 2007, 11:01pm by DIABLO »

Hero Member

| | « ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:21:54 PM »

หัวข้อ a อากาศดีนะครับตอนนี้
Post by DIABLO on Nov 8, 2007, 12:59am    

อยากให้นอนกันเยอะๆให้อิ่ม อากาศดีๆแบบนี้ ไม่ต้องเปิดแอร์นะครับ ประหยัดไว้

หัวข้อ Re: a อากาศดีนะครับตอนนี้
Post by DIABLO on Nov 8, 2007, 1:21am     

อยากให้นอนกันเยอะๆให้อิ่ม อากาศดีๆแบบนี้ ไม่ต้องเปิดแอร์นะครับ ประหยัดไว้ อ๊อฟไปนอนก่อนนะ เพื่อนเวปที่รักทุกคน 
Hero Member

| | « ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:23:41 PM »

หัวข้อ a ขอบคุณค้าบ ขอบคุณครับ
Post by DIABLO on Nov 22, 2007, 9:24pm »   

วันเกียรติยศอีก 1 วันนะครับ เป็นฤกษ์ดีสำหรับความก้าวหน้าไปอีกขั้น ของการแสดงนิ อ๊อฟว่าเรื่อง 2 นี้น่าจะแสดงแข็งน้อยลงแล้ว แถลงข่าววันนี้อบอุ๊น อบอุ่น มาให้กำลังใจกันซะขนาดนี้ และคงจะไม่เจอกันอีกหลายวันเนาะ เห็นว่ามีธุระกันเยอะเลย ฮุ หนังน่าดูป่ะล่า ใครมาดูนะ จะมีรางวัล(รอหน่อยละกัน) ยังไงวันนี้ขอบอ๊อฟคุณทุกคนมากน๊าคร้าบ ที่ไปเป็นกำลังใจให้ เท่านี้ละกันครับ นึกไม่ออกละ..

แต่ รักนะ
(พ่อต๊ะติ๊งโหน่ง) 
« Last Edit: Nov 22, 2007, 9:57pm by DIABLO »

Hero Member

| | « ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:24:39 PM »

หัวข้อ a อู้วววว
Post by DIABLO on Nov 27, 2007, 11:52pm »   

ไม่น่าเชื่อว่า คลิปที่เห็นจะเป็นฝีมืออ๊อฟ หุหุ โอ้ดนี่ ไม่ห้ามน้องเลย เห็นมะอายหมด 
Hero Member

| | « ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:25:39 PM »

หัวข้อ a คอนดรีมเวิร์ลจะเริ่มแล้ว
Post by DIABLO on Nov 30, 2007, 1:19pm   

เป็นกำลังใจให้กันด้วยนะครับบบ เรื่องบูมก็ช่วยๆกัน เอาแค่หนุกๆล่ะ อย่าเหนื่อยๆ ไม่ต้องแข่งขันเดี๋ยวเหนื่อย อิอิ เดี๋ยวจะหมดแรงเชียร์ซะ คิดถึงแฟนคลับทุกคนนะครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:26:32 PM »

หัวข้อ a งานเสร็จแล้ว อยากจะเลี้ยงใหญ่+แฟนคลับ
Post by DIABLO on Dec 3, 2007, 12:48pm »   

แต่...อย่าพึ่งเลยครับ แค่อยากจะเฉยๆ เป็นไงครับ ดรีมเวิร์ล มหกรรมดนตรีเมื่อวาน สุดยอดไปเลย AF เหมือนไปเข้าค่ายลูกเสือเลยอ่ะ แยกๆกันคนละฐาน ตกกลางคืนมาเจอกันหลังฐานใหญ่ หัวหยิกกันมาเลย แสดงทั้งวัน บางฐานมีเพิ่มรอบด้วย แต่ต้องยอมรับว่าสนุก ดูจากบรรยากาศรวมใช่มั้ยครับ (วงใน)คาดว่าจะมีคอนเสิร์ตนี้ปีละครั้ง ใครยังไม่ได้เล่นเครื่องเล่นอะไร รึยังไม่ได้ไปเวทีไหน ไม่ต้องเสียดายล่ะ เก็บไว้ปีหน้า จะมาอีก อยากให้มาเยอะๆนะครับ เห็นคุณแม่กับป๋าบอกว่า แฟนเพลงต่างจังหวัดเหมารถกันมาทั้งบ้าน นิ ฟังแล้วชื่นใจจริงเลย อ๊อฟว่าคอนเสิร์ต For fan For fun เหมาะกับอ๊ฮฟและแฟนคลับด้วยล่ะ เพราะกลัวแดดสุดๆ อากาศตอนนี้แดดร้อนแต่ลมเย็น บนเวทีอ่ะร้อน ไม่รู้ข้างล่างคนดูจะร้อนหรือเปล่า แต่เครื่องเสียงดีครับต้องยอมรับในทีมงาน fantasia เค้าคัดเอาของคุณภาพทั้งนั้น เชื่อว่าคนดูไม่ผิดหวังในแสงสีเสียงเลย
ยามซ้อมใหญ่ก่อนวันจริงเลิกดึกมาก อากาศหน๊าวหนาว เหนื๊อยเหนื่อย แต่ทุกคนมองเห็นภาพความสนุกของวันพรุ่งนี้ดี และเห็นภาพว่าคงจะเหนื่อยทั้งนักร้อง ทั้งคนดูแน่ ก็ดรีมเวิร์ลเนื้อที่กว้างซะขนาดนั้น กว่าจะย้ายไปเวทีนั้น นี้ เห็นหอบแฮ๊กกันยกใหญ่ แถมมีประกวด BOOMๆ กันอีก งานนี้สนุกมากนะครับ
ขอบคุณแฟนคลับอ๊อฟอย่างเดียวไม่ได้ ต้องทุกAF เลยครับที่สร้างสีสันในมหกรรมดนตรีนี้ จริงๆนะพอคนเต็มพื้นที่แล้ว ดูสนุกเชียว แฟนคลับอ๊อฟก็อย่าพึ่งเหนื่อยนะ ให้อ๊อฟแก่คนเดียว รู้สึกแก่ลงทุกวัน เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีคนเรียกน้องอ๊อฟแล้ว เรียกแต่พี่ ไม่ก็อ๊อฟเฉยๆ ฮุฮุ แต่ไม่เป็นไร แก่ลงแต่หล่อขึ้นซะอย่าง ............... อืม เปลี่ยนรื่องเหอะ(คนเค้าไม่ชอบให้พูดเรื่องจริง)
หื้อ... 2 ปีมาและ ดีใจนะที่ทุกคนคอยติดตามให้กำลังใจอ๊อฟอยู่ ทำไมทุกคนดีกับอ๊อฟยังงี้ล่ะคับ อ๊อฟไปทำไรให้ อ๋อ...มีอย่างนึงคับ อยากบอกคนที่เข้าใจผิดอยู่เรื่อยเลย ตอนอ๊อฟเสร็จจากงานแล้ว อย่างอนอ๊อฟนะที่ ล่าช้าในการรับของฝาก รึเหมือนไม่สนใจ บางทีคุยหลายๆคนเข้าแล้วมันเวียนหัว ดูโฆษณาพี่บี้ เดอะสตาร์ป่าวครับ นมเปรี้ยวยี่ห้อหนึ่งน่ะ ความมึนจะคล้ายๆกัน หุหุ พูดตรงๆว่าบางทีกลับบ้านยังไม่ถูกเลย เบล๊อ เบลอ
เมื่อวานเห็นBOOM ระบำชาวเขาแล้วฮาดี อื้ม เวลารวมตัวกันแล้วก็น่ารักดีนี่ครับ อบอุ่นดี มาด้วยกันก็ต้องไปด้วยกัน

จำไว้เสมอว่าทุกคนเป็นตัวจริงของอ๊อฟ เหงาใจนะ.! ถ้าไม่ไปดู ฮุฮุ แกมบังคับ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ 

Hero Member

| | « ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:57:03 PM »

หัวข้อ a จีน (เรื่องย่อ)
Post by DIABLO on Dec 14, 2007, 10:28pm

ย้อนกลับไปนิ๊ด นืงงง วันที่อ๊อฟไปจีน แหม่ ตื่นเต้นดีครับปนๆไปกับความเหงา ถึงทริปนี้จะไปกับ 7 สาว และARพี่ป้อม พอดีอ๊อฟต้องนั่งเครื่องคู่กับชาวอินเดีย แล้วเขาพูดสำเนียงฟังยาก อ๊อฟเลยหงอยไปเลย แต่เค้าอัธยาศัยดีนะ เดี๋ยวเค้าก็ขอดูแว่นหน่อย(ที่อ๊อฟใส่) เขาเป็นนักธุรกิจที่อารมดี มากับเพื่อนเค้าอีกคน จะมีใบเอกสารเข้าประเทศที่ทุกคนต้องเซ็นต์ อ๊อฟหาตัวช่วยไม่ได้ อ่านแล้ว งง ง๊ง งง คนอินเดียคงเห็นว่าอ๊อฟจดจ่ออยู่นานมาก ซึ่งเค้าเขียนเสร็จนานแล้ว เค้าสอนผมด้วย ถึงจะสื่อสารกันไม่ค่อยเข้าใจก็ตาม
ที่อ๊อฟคิดเอาไว้ว่าต้องสนุกแน่เลย แป่ว ....ต้องต่อเครื่องอีก ในเวลา 1 ทุ่ม หา! แล้วนี่มันบ่าย 2 เนี่ยนะะะะ หมดหนุกเลย ที่นี้ล่ะ ไม่รุจะทำไรดี อีก 3-4 ชม. สาวๆก้ไปชอบปิ้งกัน อยากจะให้เวลามันผ่านไปเร็วๆ คือใจไปถึงจีนแล้วอ่ะ อ่ะ รอรอรอ
จนได้เวลาเครื่องออกแล้ว ง่วงเหงาเหานอนมาก อ๊อฟหลับไปพักนึงแฝงไปกับความหิว กะจะมากินอาหารบนเครื่องบิน พอเครื่องขึ้นจนสัญญาณดังแล้ว อ๊อฟเลยตื่น แอร์ก็นำอาหารมาให้แล้ว งงเลย.... มีแต่แคร็กเกอร์ จบข่าว ตั้งแต่นั่งเครื่องบินมาไม่เคยเจอแบบนี้ วันนั้นเลยทำให้อ๊อฟ รักการบิน ในประเทศไทยมากเลย เพราะเรื่องอาหารการกินจะดีมาก แต่หิวเลยต้องกินไปใส้แห้งๆงั้นหล่ะ น้ำก็ไม่มี
ถึงจีนแล้วก็ ทีมงานทรูบอกว่า "ต้องทำงานเลยนะ" ไม่ได้พัก มองขึ้นมองลง อื้มม อากาศที่นี้ดีนะ เย็นดี แต่เหม็นไปนิด คนที่นี่ฮิตสูบบุหรี่มาก คงแก้หนาวอ่ะมั้ง ในสตูดิโอ เลยตลบอบอวลไปหมด เป็นบุญตามากนะครับที่ได้มาเจอดาราที่นี่ตัวเป็นๆ กับรายการของจริงที่เราเห็นในทีวี ว๊าวววว...จำได้ว่าวันนั้นหิวข้าวมาก ข้าวเย็นไม่ได้กิน แต่ทีมงานบอกสั่งข้าวมาแล้วตอน 1 ทุ่ม จนคุยงานไปคุยงานมา 5 ทุ่มก็แล้ว เย้ย ข้าวไม่มาแฮะ จนข้าวมาเกือบเที่ยงคืน ok ทุกคนกินไม่ไหว เพราะในกล่อง เค็มทุกอย่าง ดีนะที่อ๊อฟเป็นสายเลือดเค็มอยู่แล้ว เลยกินได้อยู่คนเดียว คนเดียวจริงๆ จะคิดว่าประทังชีวิตไปและ รองท้องน่ะ เพราะอ๊อฟก็กินไม่หมด มันเค็มเกินสายเลือดอ๊อฟ พี่หนุ่ม กิติกร จึงป่าวประกาศเพื่อเป็นกำลังใจให้เด็กๆ ว่า "คืนนี้ พี่เลี้ยง" ตี 3 ได้กินข้าวเย็นครับ! สุดท้ายกว่าจะคุยงานเสร็จ ตี 5 เอ้อ นอนเกือบ เช้า และต้องตื่นมาบล็อกกิ้งอีก พร้อมมีการบ้านพิเศษ อ๊อฟต้องพูดภาษาจีน กล่าวทักทายและให้กำลังใจ ลูกตาล และ พี่วิทย์ ความเครียดมาเยือนเลย แต่ "หนูทำได้"
****ก่อนรายการจะเริ่ม เหล่าศิลปินจีนเตรียมตัว แฟนคลับมารอรับหน้าห้องแต่งตัว โอ้โห อ๊อฟปี๊ซเลย? เหงาเลย แต่งตัวหล่อแล้วยังไม่มีคนรู้จักอีกตังหาก ไม่เห็นเหมือนอยู่ไทยเลย เกิดอาการรักคนไทยอีกแล้ว คิดถึงแฟนคลับไทยเลย เหอะๆ จำว้ายนะ ปล่อยให้เราฉายเดี่ยวนะ หลังจากนั้นก็เริ่มรายการ ภาษาจีนที่ต้องพูด เป๊ะ! ไหนๆก็ไหนๆ เครียดแล้ว ต้องหาวิธีแก้ เลยจดภาษาจีนใส่มือเสียเลย ปั๊บ หายเครียดเลย 555 ทีนี้ล่ะพร้อมรบแล้ว ในสไตล์อ๊อฟ ----------> ก็เลยผ่านพ้นมา แล้วกลับมานอนหลับฝันดี พี่วิทย์อ่ะ ใจร้าย ไม่ยอมให้อ๊อฟนอนด้วย คำร่ำลือว่า ที่นี่ ดุ เลยขอพี่ป้อมนอนด้วยคน (แต่อ๊อฟไม่ได้กลัวผีนะ) อีกวันนึง อ๊อฟเริ่มชิว ในขณะที่ พัดชาและ 7 สาวต้องเตรียมสคริปในรายการต่อไป ฮ้า ฮ้า ช้านรอดแล้ว ต้องกลับไปตั้งหลักในไทยก่อน คืนนั้นอ๊อฟเลยชวนทีมงานที่เก็บกดทั้งหลายไปเที่ยว ไปเดินเล่นย่านดาวน์ทาวน์เสียเลย กะว่าจะไปชอบปิ้ง ย่านนี้กว้างใหญ่เหมือนตอนไปเดิน ญี่ปุ่นเลย แต่อ๊อฟไม่ได้อะไรกลับมา ส่วนใหญ่อ๊อฟจะใช้เงินเป็นในด้านการกินมากกว่า ไปจีนเพื่อเข้าไปกิน mac กับ KFC กินซะใกลเลย กลับมาลองนับเงินดู ผมพกเงินไปแค่ 2000 บาทไทย เท่าไหร่หยวนไม่ทราบ อ๋อ 400 หยวน เหลือกลับมา 200 กว่าๆ อิอิ เห็นศักยภาพในการใช้เงินป๊ะล่ะ ไปต่างประเทศใช้เงินไม่ถึง 1000
หลังจากกลับไทย เป็นสิ่งที่สุดยอดที่สุด เพราะประสบการณ์ในครั้งนี้ยากที่จะลืมครับ ไปเจอ ความเงียบ ความเหงา ความหนาว และความตื่นเต้น อย่างบอกไม่ถูก
มานี่เร้ววว คิดถึงจังเลย สวัสดีคนไทยครับ
Hero Member

| | « ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:58:05 PM »

หัวข้อ s คิดถึงก่อนข้ามปี
Post by DIABLO on Dec 26, 2007, 4:22pm

ไม่ได้เข้ามา 3 อาทิตย์แล้ว คิดถึงกันบ้างมั้ยครับ สุขสันต์วันคริสต์มาสนะครับ อยากให้อากาศหนาวแบบนี้ขึ้นไปเรื่อยๆเนาะ ปีใหม่จะได้ไปเที่ยวกันให้สนุกไปเลย ปีนี้จะเค้าท์ดาวกันที่ไหนหรอครับ อ๊อฟอยู่เฮือนกล้วยไม้นะครับ ใครหนีออกมาเที่ยวได้ มาเจอกัน ห้าทุ่มถึงตีหนึ่ง คงไม่ดึกไปเนาะ สำหรับคนที่ไม่เจอกัน "ก็สวัสดีปีใหม่จ้า" ตรงนี้เลย 
« Last Edit: Dec 26, 2007, 4:23pm by DIABLO »
Hero Member

| | « ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:59:39 PM »

หัวข้อ a กลับมาแล้ว
Post by DIABLO on Jan  11, 2008 2:34am

แฮ่กๆๆๆๆๆๆ เหนื่อยครับ แอ๊ะ !ไปเที่ยวไหนกันมาครับ ปีใหม่ ก็คงจะมีความสุขกันไปเนาะครับ ส่วนอ๊อฟ บอกแล้วงา.. ว่านอนป๊วย ป่วยอยู่ที่บ้าน ไม่เห็นมีใครเชื่อค้าวเลย งั้น เดี๋ยวมีโอกาส จะเล่าให้ฟังนะครับ ใครอยากฟังยกมือขื้นนน ว่าอ๊อฟนอนป่วยอยู่ที่บ้าน เปงไงมาไงบ้างงงงง อ่าน๊ะ คิดถึงทุกคนนะครับ ไปรวบรวมข้อมูลก่อน เดี๋ยวเล่าให้ฟัง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8 พิมพ์