พฤษภาคม 20, 2024, 01:27:52 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ติดต่องานที่ คุณเหน่ง โทร.085-479-5642

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  สวัสดีครับ ทุกคน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: สวัสดีครับ ทุกคน  (อ่าน 23798 ครั้ง)
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 03:48:57 PM »

ห่างหายจากวงการศุภณัฐ ไปหลายงาน
อย่าเพิ่งลืมกันนะครับ
ภาระกิจยุ่งเหยิงไม่แพ้ศิลปิน

ติดตามข่าวสารตลอดจากรงส. รงห. ภาพและคลิป
ได้เห็นความสุขที่สัมผัสได้

ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น

ถึงตัวไม่ได้ไป แต่ใจยังนึกถึงอยู่เสมอ

แวะเวียนทักทายชาวไร่แห้วบ้างนะครับ
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:04:20 PM »

น้องอ๊อฟที่พันทิปมีคนมาแสดงความยินดีกับศิลปินหน้าใหม่ของแกรมมีโกลด์เยอะเลยตามกระทู้นี้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9912438/C9912438.html
freespirits
Jr. Member
**

| | « ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:15:28 AM »

ทริปนี้ขอให้เดินทางไปกลับอย่างสวัสดิภาพและสนุกกับการทำงานนะครับ
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:47:02 AM »

ตลาดวายไปเล็กน้อย สำหรับคำนิยมในงาน
ยลรัตนโกสินทร์ฯ

ทุกอย่างพอเหมาะลงตัว
การร้อง การเต้น การแสดง
สมเกียรติสถานที่ และงาน

ชอบมากที่สุด และ คิดว่าน้องอ๊อฟทำได้ดีที่สุด คือ
เพลงรักคุณยิ่งกว่าใคร....  ลงตัวมากๆ

เพลงหนุ่มเลือดสุพรรณ... เปลี่ยนเป็นหนุ่มชัยนาทได้เลย
เข้ากันมาก กับท่าร้อง และการแสดง
ร้องได้อินกับเนื้อเพลงมากๆ  โดยเฉพาะท่อนท้ายๆ
ถ้ามีการรับคู่กัน บนเวที  น่าจะสนุกขึ้นอีกมากเลย

สาวสวนแตง ...  ถ้านึกภาพ แม่แตงร่มใบออก
ต้องร้องอินได้มากกว่านี้แน่นอน...
ถามคุณแม่จอยว่า สาว แม่แตงร่มใบเป็นอย่างไร

เป็นโสดทำไม... อาจไม่ค่อยเข้ากับคนดู ที่หนีครอบครัวมานั่งฟังเพลงนี้

เกมเกียรติยศ...  ร้องส่งอารมณ์ได้ดีเลย

เวทีนี้  น้องอ๊อฟร้องได้เต็มเสียง ดีจริงๆ

รอชมผลงานดีๆ  ในโอกาสต่อไปครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

NUAN
Newbie
*

| | « ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:05:46 PM »

สวัสดีจ้าน้องอ๊อฟเข้ามาให้กำลังใจ ติดตามข่าวน้องอ๊อฟตลอด รอดูผลงานน้องอ๊อฟอยู่นะคะ ทำงานเยอะอย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 07:29:14 AM »

เป็นคนโบฯ นะครับ
แวะมาคุยได้แต่ในห้องนี้

สืบเนื่องจาก งานแถลงข่าว "การสร้างวัดไทยฯ ที่อินเดีย"

ปลื้มใจไปกับน้องอ๊อฟและครอบครัว
ที่ได้มีโอกาสไปร่วมงานที่เป็นประวัติศาสตร์ครั้งสำคัญของ
พุทธศาสนา และประเทศไทยที่มีบทบาทสำคัญในการ
นำพระพุทธศาสนาสู่พุทธภูมิ

ขอบคุณที่ทำให้มีโอกาสดีๆ ร่วมไปกับน้องอ๊อฟด้วย

ได้ซึมซับบรรยากาศ และภูมิรู้เกี่ยวกับพระพุทธศาสนา

ขอบคุณครับ กับประสบการณ์ทั้งหลาย

ทำให้ได้คิดและมุ่งมั่นว่า ในชีวิตนี้ ต้องไปเยือนอินเดียให้ได้
....

วันนี้ทำงานให้สนุกนะครับ
meoow
Jr. Member
**

| | « ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:27:23 AM »

ได้อ่านที่น้องอ๊อฟสัมภาษณ์แล้ว ต้องเข้ารังรอบ 2
เมื่อตอนส่งนสพ.ฉบับดังกล่าว ก็ยังไม่มีโอกาสได้อ่าน

น้องอ๊อฟ เป็นทองแท้  คือคนที่จิตใจดีเป็นเลิศ

นี่คือ น้องอ๊อฟที่เรารู้จักเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ตั้งแต่อยู่ในบ้านสาริน
คนที่มีความเข้มแข็ง ความมุ่งมั่นพยายาม และ การมองโลกในแง่ดี

คิดทุกอย่างเป็นกุศล  เพียงบอกเป้าหมายอีกของชีวิต ที่อยากเป็นครู
อยากถ่ายทอดศิลปะ ความเป็นไทย

นับถือความเป็นคนรุ่นใหม่ที่คิดดี ทำดี เสมอมา (ตลอด 5 ปีที่ผ่านมา)

รักครับ

ป้าเหมียว
หน้า: 1 [2] พิมพ์