พฤษภาคม 20, 2024, 02:41:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard  (อ่าน 125147 ครั้ง)
รักน้อยๆแต่ขอให้นาน
Administrator
Hero Member

| | « ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:21:16 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ a ขอแสดงความยินดี
Post by DIABLO on Mar 31, 2009, 6:58pm

--------------------------------------------------------------------------------
-------~~~~~~~ขอแสดงความยินดีกับตัวเองครับ ขอบคุณมากครับ ทุกๆคน ทั้งแฟนคลับอ๊อฟ แฟนคลับหนิม ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆ AF ด้วย ซึ้งใจ ซึ้งใจ มากครับ มากันเยอะ ล้นหลามจริง ขอบคุณที่มาร่วมแสดงความยินดี งานแถลงข่าวครั้งนี้นะครับ ขอให้ความรู้สึกดีๆที่ให้มานี้ กลับไปสู่ทุกคน ให้เป็นที่รักของทุกๆคนเช่นกันครับ ------~~~~~~~~~อ๊อฟ 
Hero Member

| | « ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:22:23 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ a ด้วยความคิดถึง
Post by DIABLO on Apr 6, 2009, 8:24am

--------------------------------------------------------------------------------
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C7705474/C7705474.html มีพลเมืองน่ารัก ฝากลิ้งค์นี้มาให้อ๊อฟ ทำให้นึกถึงบรรยากาศในบ้านเลยครับ แค่เพียงไม่กี่รูป ถามจริงครับ ในบ้านTM อ๊อฟซนขนาดนั้นเลยหรอ?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh? แต่อ๊อฟว่าอ๊อฟเรียบร้อยสุดๆแล้วนะ อ่าว...แล้วรุปอ๊อฟweek 3 กับ week4 ล่ะ ห๊ะ(ลืมไป ไม่มีครับ 55) โพสไว้ก่อน เผื่อสงกรานต์Day อ๊อฟไม่ได้เข้ามา ขอให้มีความสุขกับ วันสงกรานต์นะครับ รถปลอดภัย คนปลอดภัย แต่คงไม่น่าห่วงอยู่แล้วล่ะ เพราะหลายปีมาแล้วยังไม่เคยได้ข่าวFC รับอุบัติเหต มีแต่ถอยหลังชนเสา เปิดประตูโดนรถข้างๆ ไม่ก็ปีนฟุตบาท 555(เข้าตัวเองหมดเล้ยย) ฝากความคิดถึงครับ เที่ยวพักผ่อนให้สนุก บ๋ายบาย
Hero Member

| | « ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:23:24 PM »

หัวข้อ a กลับมา
Post by DIABLO on Apr 20, 2009, 12:04am

สวัสดีครับ พี่น้อง iam หลังสงกรานต์นี้ คงอิ่มเอิบกับการพักผ่อนหย่อนใจนะครับ เดินทาง"กลับมา" ปลอดภัยกันดีเนาะ ..ดีมากเลยครับ เราจะได้มาเจอกัน เมื่อวานคอนเอเอฟ 2 ทุกๆเพลงคงมีคลิปที่ทำรอ คนที่ไม่ได้มาดูอยู่แล้ว ก็ส่งต่อกันให้ดูนะครับ ชอบเพลง ทั้งชีวิต อะเปล่า อ๊อฟทุ่มงบ 10 กว่าล้าน เลยนะ (หมายถึงเทียบแบบ แรงใจ) เพราะเพลงนี้ เทพมาก ร้องยาก อ๋อ จริงแล้ว จุดขายเลย เป็น nobody แต่อั้นๆไว้ ทำใจไม่ปล่อยหมด เหอะๆๆๆๆๆๆ ครับ แล้วเจอกันนะครับ หวังว่ายังคงคิดถึงกันอยู่เสมอนะ อ๊อฟไปนอนแล้วครับ โห่ มะกี้มีเวลาอยากดูหนัง เลยดูให้คุ้มเลย เปิดเครื่องเสียง ซาวน์ เอฟเฟค ที่บ้าน หนังควบ หนึ่งใจเดียวกัน ต่อด้วย โหดหน้าเหี่ยว ร้องไห้ฟูมฟายอีกแล้ว นี่แหล่ะฮะ ถึงไม่กล้าไปดูนอกบ้าน อายคนข้างๆแย่เลย ไปนอนแล้วครับ สวัสดีครับ
Hero Member

| | « ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:24:17 PM »

หัวข้อ a สำหรับเรื่อง....
Post by DIABLO on Apr 20, 2009, 11:07pm

อยากกระจายตัวหนังสือประโยคนี้ ไปทั่วๆ ว่า "" ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ที่สร้างโอกาส ให้กระผมอีกครั้ง กับการได้อันดับหนึ่งใน T-แชนแนล เพลง ผู้ชายง่ายๆ ไม่ทราบว่าจะอยู่ได้นานเท่าไหร่ แต่แค่วัน สองวัน อ๊อฟก็ดีใจ๊ ดีใจแล้ว ทำให้เพิ่มจำนวนคนสนใจอัลบั้ม อ๊อฟหนิม สุโขสโมสรขึ้นมากเลย ""
จาก ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ
แชมป์ Academy Fantasia 2
เจ้าของผลงาน อัลบั้ม show AOF
เจ้าของผลงาน อัลบั้ม รักทนรักนาน
เจ้าของผลงาน อัลบั้ม อ๊อฟหนิมสุโขสโมสร
อ๋อ... แล้วยังเป็น เจ้าของหัวใจทุกๆคนด้วยคร้าบ 5555+
Hero Member

| | « ตอบ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:25:02 PM »

หัวข้อ a รักเราไม่จืดจาง
Post by DIABLO on May 13, 2009, 1:47am

อย่าพึ่งลืมกันนะคร้าบ พี่น้อง คร้าบ
ช่วงนี้ อ๊อฟอาจเข้ามาทักทายไม่บ่อยนัก เนื่องจาก เห่อเครื่องเสียงใหม่ เลยมักจะดูหนังเกือบทุกวัน + เรียนหนัก(วิชาภาษาไทย ท่าจะได้ บี+ นะครับ)

ปล. สุขสันต์วันเกิดทุกคนที่เกิดเดือนนี้เน้อ บายบายครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:25:57 PM »

หัวข้อ a รักเราไม่จืดจาง
Post by DIABLO on May 30, 2009, 10:18pm

มีรูปอัพเดท ให้ตลอดเลยครับ จริงอยากทำซีรี่ให้เป็นเรื่องเป็นราว แต่เดี๋ยวนี้ เวลาเล่นกล้องน้อยนัก เลยอัพเดทให้เข้ากับสถานการณ์ สำหรับคนที่ไม่ได้ไป โดยเฉพาะเลยครับ ล่าสุด พึ่งไป ตลาดอัมพวา มา ก่อนไปจ. ประจวบฯ ไปทำสมาธิละครับ บายบาย
Hero Member

| | « ตอบ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:26:52 PM »

หัวข้อ a สวัสดีประจำเดือน มิถุนายน ครับ
Post by DIABLO on Jun 19, 2009, 1:09am

ไม่ทราบว่าลืมกันไปหรือยังครับ ชาวบ้านกระรอกทั้งหลายๆ ไม่ได้เข้ามานานนะครับ เนื่องจากว่า (ไม่มีข้อแก้ตัวอะไรครับ) ... สบายดีกันใช่มั้ยล่ะครับ แต่..คงไม่มั้ง
ได้ข่าวมาจากวงการแฟนคลับมากมาย ช่วงเดือนนี้เป็นอะไรกัน พ.ค. - มิ.ย. ป่วยกันเย๊อะะะะะะะะ อดห่วงไม่ได้ ขอให้หายเร็วๆนะครับ จะได้มาดูคอนฯ กัน แล้วเรื่องทำบุญ บางคนอาจจะได้ข่าวคราวกันบ้าง แต่ยังไม่แน่นอนนะครับ ต้องหารือกับครอบครัวสักพัก อาจจะเป็นวันที่ 26 มิ.ย.ไปเลยก็ได้ครับ จะได้ทำบุญเช้า$% เย็นร้องเพลง@# กลางคืน ดึ่งดึ้ง+!! ก็น่าสนุกดี แต่อนาคตเปลี่ยนแปลงได้เสมอ อย่า..ยึดติด ยึดติดอยู่กับแค่อ๊อฟน่ะ พอแล้วว ประเสริฐยิ่งนักแล
ปล. ผลงานอัลบั้ม ฟังเพลงให้ครบนะครับ
ปล. ผลงานละคร ตื่นเต้นมากครับ
ป.ล. = "ไป"นอนก่อนนะ ที่"ลัก"ทุกคน
Hero Member

| | « ตอบ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:27:47 PM »

หัวข้อ a รับทราบ
Post by DIABLO on Jun 23, 2009, 9:56pm

เป็นอันรู้กันนะครับ แต่ก็ได้ข่าวมาอีก ว่า วันที่ ยี่สิบหก มีถ่ายละครด้วยหล่ะครับ ซึ่งเลยไม่แน่ใจ ว่าเราจะได้ทำบุญกันในวันมินิคอนเลย หรือ เปล่า ตอนนี้คิวละครกำลังมาแรง อย่างไรก็ตาม ผมจะตามทุกคนมาทำบุญร่วมกันให้ได้ครับ เดี๋ยวจะผิดคอนเส็ป "อยากทำบุญข้างเธอ" ทุกๆปี  ไปอ่านนิยายก่อน เดี๋ยวนี้ติดนิยายมาก แล้วเจอกันนะครับ สวัสดีคร้าบ
Hero Member

| | « ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:31:48 PM »

หัวข้อ a หลับฝันดีเถอะที่รัก
Post by DIABLO on Jun 30, 2009, 11:20pm

วันนี้อ๊อฟจะนอนไวหน่อย ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะนอนได้มั้ย ปกติ ต้องรอเวลา ถึงตี 1 ขนาดนอนตั้งแต่ 4 ทุ่ม ยังกลิ้งไปกลิ้งมา ถึงตี 1 อยู่ดี เฮ้อ...........ศิลปินคนนี้ ช่างน่าสงสาร(จัง) อัพเดทข่าวว่า อ๊อฟไม่ได้ไปเฉินตูแล้วครับ คิวชนกันระนาว กำหนดการวันนั้น คือ ถ่ายละครเช้า เย็นคอนเสิร์ต ตกกลางคืนดินเนอร์ ตกยาม2 ดึ่งดึ๊งนะครับ (ดึ๊ง ดึง ดึง เต้นๆน่ะ) คิดถึงทุกๆคนอยู่เสมอ ค๊าาบบบ พรุ่งนึ้อ๊อฟไปสุวรรณภูมิแต่เช้ามืดเลย ลาครับ บ๋ายบายยย

สาส์นจาก กระรอกน้อย ผู้ทรงคุณวุฒิ
ลายเซ็นต์
Hero Member

| | « ตอบ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:33:04 PM »

หัวข้อ aจากตึงๆ อ๊อฟเหี่ยวอีกแล้ว!!(เป็นการพาดหัวข่าวน่ะ)
Post by DIABLO on Jul 9, 2009, 12:01am

พูดไม่ทันขาดคำ! เมื่อวันที่อังคารที่ผ่านมา นางมยุรา(มารดา)กับนายสุรเชษฐ์(พี่ชายผู้ต้องหา)แท๊ก

มือกันมาอยู่บ้านแห่งหนึ่ง เหยื่อให้การว่า มารดาของนายศุภณัฐ(รูปด้านซ้ายมือ) นามสมมุติว่า

อ๊อฟ!!! หรือ เสืออ๊อฟ!! ได้อยู่บ้าน สายลมกัน 2 คน อะไรจะเกิด

อ๊อฟก็Vsโอ๊ต ก็นอนตี 3 ซะ... กู้โลกกันมันเลย ห๊ะ ห๊ะ ห๊ะ (หัวเราะเยาะตัวเอง ค่ำคืนเดียว .. sภาพ

หน้าล่วงหน้าไปอีกแล้ว)

*พูดถึงหวัด 2009 อยากให้ทุกคนรณรงค์ใช้ถุงผ้ากันนะครับ(ที่มีหน้ากากอนามัย) ใช่..แล้วหยิบ

หน้ากากนั้นขึ้นมาสวมไว้ จะได้ไม่ติดเชื้อโรคจากผู้ที่อยู่ข้างๆนะครับ เยี่ยม..

เดี๋ยวไปเยี่ยมบ้านอื่นแปปครับ พอดีเวลาเหลือ อีก15 นาที บายบายนะครับ พี่น้องครับ
Hero Member

| | « ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:34:16 PM »

หัวข้อ a ว่ากันด้วยหัวข้อเรื่อง เน-ร-ะวอ.. นอ-ระ-เว..
Post by DIABLO on Jul 16, 2009, 12:49am

***จาบอกว่า...ไม่ต้องเสียใจนะ***

"ไม่เสียใจที่ได้รักเธอ".... เห็นถึงความรักจาก fc ฮะ/ครับ T_T

ขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นใย เห็นว่าผู้ร่วมเดินทางน้อยก็ใจไม่ดีไปตามๆกัน อยากให้อ๊อฟกับคุณแม่ได้ไป

นอ-ระ-เวย์ อ๊อฟไม่เสียใจหรอกครับ โอกาสหน้าก็มี เพราะฉนั้น ...

- (ยกมือขวามาไว้ตรงหน้า) T_T
- (กางนิ้วทั้งห้าออก) T_T
(กำทุกนิ้วลงยกเว้นนิ้วกลาง เอ้ย!) ไม่ใช่!!!!! ล้อเล่น 555 T_T
- (เอานิ้วนางลง) T_T
- (เอานิ้วกลางลงอีก) T_T
เสร็จละครับ
นี่แหล่ะ สิ่งที่อยากจะบอก T_T
และอ๊อฟให้กำลังใจทุกคนนะครับ อย่าคิดมากเลย เป็นห่วงสุขภาพภาย ใจเสมอ
trip ดีๆข้างหน้า ค่อยว่ากันครับ T_T
/อ๊อฟ กระรอกเจ้าน้ำตา(กินเผ็ด)
Hero Member

| | « ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:38:32 PM »

หัวข้อ a ใครจะไปทำบุญยกมือขื้นนนนนน.... ^_^
Post by DIABLO on Jul 19, 2009, 12:33pm

มา มา มา เชิญครับ
ขอเชิญ
เรียนเชิญ€
กราบเรียนเชิญ
อันเชิญญญญญญ
(พิธีไสยศาสตร์)แฟนคลับทุกแขนงที่ผมกำลังคิดถึง เอ่ยถึงอยู่นี้ กรุณามาทำบุญ รับบุญกันเยอะๆด้วย

เจ้าครับ โอมมมมม.. เชิญ

ปล.ออ ได้ข่าวว่า มีพิธีอาบน้ำมนต์ อันนี้นอกสคริป.. ป๋าคิดได้งาย ทำกะเรากะพี่ชายได้ลงคอ ใคร

อยากเห็นซิกแพ็ค แท้ๆ มาเจอกันแล้วกัน ไม่ต้องไปดูแพนด้าอุ้มลูกละครับ ทางนี้ มีกระรอกนุ่งผ้าขาว

ม้า....ฮ่า ฮ่าฮ่า ฮ่า พร้อมกับพี่ชายกระรอกที่ติดร่างแห วันนั้น ทำใจรอมาด้วย อย่าหัวใจวายนะ พี่น้อง

คร้าบบบบบบ
Hero Member

| | « ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:39:28 PM »

หัวข้อ a คอนส์ฯ ปี 52 ครั้งที่ 2
Post by DIABLO on Jul 26, 2009, 11:27pm

สวัสดีครับ คอนเสิร์ตผ่านไปละอีก 1 ยก เป็นคอนเสิร์ตเลี้ยงวันเกิดที่ประทับใจดีจังนะ มีเซอร์ไพร้หลัง

คอนเสิร์ตโด้ยน๊า แหม่ fc ร้องเพลงรักเธอเท่าฟ้ากัน "เพราะ" ไม่ใช่เล่น ขอบคุณมากๆเลยครับ และยัง

มีคำอวยพรดีๆ จากfc และเหล่าดารา ที่อ๊อฟชอบ สถานที่จัดงานดีๆ ขอให้ทยอยกลับบ้านกันโดย

สวัสดีภาพทุกคนนะครับ จริงอยากโพสรูปด้วยว่าตอนนี้อ๊อฟกลับบ้านมาแล้ว ทำอะไรบ้าง เดี๋ยวจะใส่

ไว้ในห้องรูปนะครับ
เค้าอายุ 23 แล้วนะ นุญาติให้เรียกพี่ได้ละ อื้อ....ดูคิวงานมาแล้ว เดี๋ยวเราเจอกันอีกครั้งวันรับโล่ ลูก

กตัญญูกตเวทีต่อแม่อย่างสูงได้เลยนะครับ 12 สิงหา คงไม่นานไปชิมิ แล้วเจอกันนะครับ
ไหนๆ คืนนี้ ไม่มีธุระอะไรแล้ว ขอนุญาตทำภาระกิจ กู้.....ซะหน่อยนะครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:40:16 PM »

หัวข้อ a ฮา ฮาฮา
Post by DIABLO on Jul 29, 2009, 12:11am

นี่ตกลงจะเรียกพี่กันเจงๆใช่มะคับ พี่น้องคับ -_-"
แรกๆไม่เท่าไร
นานๆไปชักเหวงๆ

ยังไงก็เจอกัน 12 ส.ค. 52 นะครับ มาถ่ายรูปกัน กับวันเกียรติยศ
Hero Member

| | « ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:42:00 PM »

หัวข้อ a อย่างไร รบกวนส่งให้คุณพี่เค้าด้วยกั๊บ
Post by DIABLO on Aug 5, 2009, 3:54pm

เอย ยะ เฮ่อ เออ เฮ่อ เอ่อ ฮึ๊ ..
เอ๊อ.....เออ.. ฮื้อเฮอ เออ เอ่อ

ขอบคุณพร กลอนใจ พี่(วัตรา) ให้นี้
ทราบซึ้งที่ เอ็นดูรัก นักล่าฝัน
สวมบทเล่น เป็นศรรักษ์ที่ พี่ประพันธุ์
อ๊อฟยืนยัน ทำเต็มที่ ให้ดีเลย
โอกาสหน้า หวังให้มี เช่นนี้ด้วย
หวังพี่ช่วย ผลักพลัน ดันไม่เฉย
จะตั้งใจพัฒนางาน วานพี่ ชี้แนะเลย
คำพี่เอ่ย อ๊อฟจะนำ ไปทำจริง

ก่อนอื่นขอฝากกลอนให้พี่วัตตรา
พรุ่งนี้เห็นว่าพี่วัตตราจะมาเดิน Central แจ้งฯ เผื่อบังเอิญเจอ ครับ

ผู้ใดรับ s.o.s (sms ไม่แก้ให้เลย) นี้แล้ว ช่วยนำพาทีครับ ขอบคุณครับ 
« Last Edit: Aug 5, 2009, 3:54pm by DIABLO »
Hero Member

| | « ตอบ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:42:51 PM »

หัวข้อ a รางวัลนักร้องลูกทุ่งชายสุดHOT!!!
Post by DIABLO on Aug 8, 2009, 11:24am

แรกๆก็ยังไม่เข้าใจนะครับ ว่า fc มากระซิบว่า จุดพลุดีมั้ยน้องอ๊อฟ (หา.. จุดพลุอะไรกัน) แต่ก็พอรู้อยู่

บ้างว่ามีชื่อตัวเองเข้าเสนออยู่ใน TV inside hot award "" ก็ไม่ค่อยได้เตรียมตัวอะไร เหมือนกับตอนที่

จะติดเข้ารอบaf2 ฮ่า... เมื่อวานขณะขึ้นเวที ก็เห็นได้ชัดว่า ปากสั่นไปเลยทีเดียวววT_T อย่างไรก็ตาม

ขอบคุณfc ทุกคนมากๆเลยครับ ที่เป็นกำลังใจให้ ร่วมโหวตจนอ๊อฟได้ตำแหน่ง นักร้องลูกทุ่งชายสุด

HoT แห่งปี ดีใจสุดๆเลยครับ ขอบคุณ fc เอเอฟ บ้านอื่นๆโด้ยยยจ้า เมื่อวานเจอเพื่อนเอเอฟด้วยกัน ก็

ยินดีกับอ๊อฟด้วย ปลื้มสุดๆ... บ๋ายบายครับ
Hero Member

| | « ตอบ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:43:47 PM »

หัวข้อ a อุ้ย แม่ร่วง!!
Post by DIABLO on Aug 16, 2009, 3:29pm

อย่าตกใจครับ เขียนหัวเรื่องไปเล่นๆ พอดีว่าช่วงนี้ เก็บตัวทำผลงาน เรยไม่ค่อยได้เจอะเจอกันนิ เป็นไง

ครับ ช่วงนี้ทำงานเต็มที่เรย ปรบมือๆๆๆๆๆๆๆๆ จะว่าไป ไม่เห็นมีใครบ่นถึงอ๊อฟบ้างเลยนะ แฮ่ม........

นี่ๆๆๆๆๆ วันนี้มีพระอาทิตย์ทรงกลดนะ ใครเห็นบ้าง เวลา เที่ยงเป๊ะเรยอ่ะครับ ตรงจุดที่อ๊อฟอยู่คือ

ลาดพร้าว ทำพิธีกรรมทางศาสนา เอ้อ.... ปาฏิหารย์มีจริง รักษาสุขภาพกันให้แข็งแรงถ้วนหน้าเลยนะ

ครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:44:32 PM »

หัวข้อ a หลุดจากความเหงาเถอะ
Post by DIABLO on Aug 31, 2009, 1:52pm

1. สวัสดีครับ ชาวกระรอกที่เคารพ เมื่อวานฝนถล่มกรุง น่าห่วงสุขภาพแต่ละคนมาก ต้องระวังกัน

หน่อยนะครับ ระวังเป็นฮ่องกงฟู้ท กามโรค เอย!!! กาฬโรค แต่ทุกคนไม่ต้องห่วงอ๊อฟนะครับ เพราะ

ตอนนี้(แอบโฆษณา) อ๊อฟไปถอยเครื่องกรองอากาศ มา ป้องกันเชื้อราในกาศ ป้องกันฝุ่นละออง ขนหมา

ขนแมว สารก่อเกิดภูมิแพ้ ต่างๆนาๆ ตอนนี้เลยเหม็นขี้เจ๊คมาก เห่อมากๆ

2. แม้ไม่ได้เจอกันนานหน่อย ทุกคนอย่าลืม 17 ตุลา-มหาฤกษ์ "เป็งคอนเสิร์กครั้งสำคัญ ที่อยากจะเชิง

ช็วงมั่กๆ " (อาม่าจอยเอ่ย) อ๊อฟเองก็คิดว่าอย่างนั้นเหมือนกันนะครับคุณแม่ครับ (ลูกอ๊อฟเอ่ย) ..นี้เป็น

คอนเสิร์ตครบรอบ 4 ปีของอ๊อฟนะครับ

3. เริ่มแต่ตอนนี้ อ๊อฟจะไปทำบุญครับ ใครอยากอนุโมทนาบุญด้วยกันบ้าง ว่ามาเลย ไม่ต้องร่วมทำ

ครับ แค่คิดถึงอ๊อฟก็พอ อาจจะไม่รู้สึกว่าได้รับหรือเปล่า แต่เดี๋ยวส่งถึงแน่นอน

ปล.ก่อนถึงคอนเสิร์ต ถ้าคิดถึง ถ้าล้างลากันนานเกินไป ถ้าไม่มีงาน เดี๋ยวเรานัดเจอกันนอกรอบ เค๊!!!

มอบสิทธิ์พิเศษให้คุณเดี๋ยวนั้นเลยครับ (คงไม่ค่อยมีคนสนใจหรอกน่า มั้ง)ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
Hero Member

| | « ตอบ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:45:24 PM »

หัวข้อ คุยเรื่อง"การพนัน" (18up)
Post by DIABLO on Sept 11, 2009, 9:02pm

(ต่ำกว่า 18 อย่าพนัน เพราะหนูยังไม่โตนะลูกนะ) แด่คนรักการพนัน... พอดี ตอนนี้ จะสามทุ่มแล้ว

แล้วอ๊อฟหมดธุรประจำวัน โดยปกติแล้ว จะมีธุรไปจนถึงเที่ยงคืน ช่วงนี้เป็นโอกาสดีของอ๊อฟครับ ที่มี

อาจารย์ ณ มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิต ใจดีโทรมาปลุกแต่เช้าเพื่อไปติว(วิชาภาษี) เกือบทุกวัน

อาจารย์ท่านนี้ ใจดีจริงๆ ท่านจะให้ผมได้ A ภาษี คอยดูนะเพื่อนๆiamฯ อ๊อฟต้องทำให้ได้ ฮือๆๆๆๆ

ฮ้าๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ!!! ข้าจะเป็นจ้าวโลก .. -_-"..
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ไหนใครชอบการพนันบ้าง... เรามาพนันกันดีมั้ยครับ ว่าคืนนี้ อ๊อฟจะได้เข้านอน

22:00 น. อย่างที่ FC หลายๆท่านตั้งใจไว้ แต่ชาติปางก่อนหรือม่าย มา...โยนหัวใจลงขันมาเลย แล้ว

แต่แทงมากแทงน้อย ... จบ ..คร่อก
Hero Member

| | « ตอบ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:46:27 PM »

หัวข้อ a
Post by DIABLO on Sept 23, 2009, 4:44pm

เพื่อนต้าฝากมาน่ะคร้าบ... อิอิอิ

ท่านผู้อ่านครับ วันนี้ สัญญากับผมก่อน หลัง 6 โมงเย็น ห้ามออกไปไหนเน้อ รีบไปจ่ายตลาดกันให้เรียบ

ร้อยนะครับ เชียร์กันที่บ้านหน่อย "ยกสยาม" อ๊อฟน่าสงสารมากเลย(พูดให้สงสารไปงั้น จะได้ดูเยอะๆ) นี้

น่าจะวันที่ 2 ละ เมื่อวานอ๊อฟไม่ได้ดูอ่ะครับ โห่เสียดายมากๆ อดเหม็นขีเจ๊คอีกแล้ว

วันนี้เฮียอ๊ฮฟก็สอบ วิชา การตลาดระดับโลกมานะ อันนี้ ไม่กล้าเบ่งเท่าไหร่ เนาะ.. ปล่อยมานไปเถอะ

ครับ เรื่องเกรดเนี่ย มันไม่ใช่เรื่องที่น่าเอามาอวดกาน เนาะ ทำได้บ้าง ที่ท่องมา 6 บท ออก 2 เอง แถม 2

บทนี้ ไม่ได้เกร็งโด้ย ฮุฮุฮุฮุฮุ
วันก่อนเฮียอ๊อฟ สอบภาษาอังกฤษครับ รู้สึกว่ายังไม่ได้เล่าให้ฟัง ถือโอกาสเลยและกันเนาะ ออกคนสุด

ท้ายเลย ทีแรกหลังจากลงนั่งโต๊ะ ปึ๊บ.! ทำอัตนัยก่อนปั๊บ ทำได้อ่ะครับ.. แล้วรู้สึกว่า ได้เยอะด้วย and

then อ๊อฟก็ทำปรนัย อีก 40 ข้อ ขอบอกว่า ไม่น่าจะพลาด เกิน 10 ข้อ ทั้งหมด 60 คะแนน ลองบวกลบ

คูณหารดู นะครับ ว่าอ๊อฟน่าจะได้คะแนนเท่าไหร่ เอาเป็นว่า สรุป ทายกันเข้ามานะครับว่า เทอมนี้

วิชา อังกฤษ อ๊อฟได้เกรดอะไร?
ระหว่าง ข้อ ก. A
ข้อ ข. B
(ใครตอบถูก เลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเค้าด้วย หิวและ)
ไปนอนก่อนครับ เดี๋ยวมา...

..........

-----------------------------> AF NEWS <-------------------------------

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เอเอฟคร้าบ

ต้าขอรบกวนพวกเราชาว AF หน่อยนะครับ คือว่า ตอนนี้ต้ากับครูรักกำลังจัดค่ายศิลปะที่มีชื่อว่า For

Fans Art Camp ซึ่งจะมีเอเอฟและครูรักไปร่วมด้วย

โดยมีจุดประสงค์เพื่อสร้างรายได้ให้เอเอฟและโอกาสให้แฟนคลับได้ใกล้ชิดกันมากขึ้น ต้ากับครูรักตั้งใจ

ว่าจะจัดให้ได้เดือนละ 1 ครั้ง

และครั้งแรกนี้ก็สำคัญมากเพราะจะเป็นตัวกำหนดว่าจะมีครั้งต่อไปหรือไม่ เลยอยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ

น้องๆเอเอฟให้ความช่วยเหลือ

เอาแคมป์นี้ไปโปรโมทใน website ของพวกเราชาว AF ให้หน่อยครับ

ปล. ตัวโฆษณาทีวีกำลังตามมานะครับ

รายละเอียดมีดังนี้ครับ

For Fans Art Camp ครั้งที่ 1: Acting Fantasia ครั้งแรกในโลกที่ทุกคนจะได้มีโอกาสเรียน เล่น กิน

เที่ยวไปกับเหล่าศิลปิน AF และคุณครูจากบ้านอะคาเดมี่!!!

เข้าค่าย Acting พร้อมกิจกรรมสุดสร้างสรรค์กับครูใหญ่ใจดี “ครูรัก ศรัทธา ศรัทธาทิพย์” และเหล่า

บรรดาศิษย์เอเอฟยอดฝีมือที่คัดมาแล้วเน้นๆ ได้แก่ โจ AF2, ลูกตาล AF2, โจ้ AF4, ปุยฝ้าย AF4 ยก

ขบวนมานำทีมให้ทุกท่านได้เรียนรู้และสนุกสนานไปด้วยกันอย่างใกล้ชิดตลอด 3 วัน 2 คืน ในวันที่ 2

ถึง 4 ตุลาคม ณ ทวาราวดี รีสอร์ต โฮเทล กบินทร์บุรี

ดาว์นโหลดรายละเอียดได้ที่ http://www.uploadtoday.com/download/?462521&A=171652

ติดต่อเข้าร่วมแคมป์หรือรับรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : โทรศัพท์ 081-840-4144 หรือ E-Mail:

sfourfun@yahoo.com

ขอบคุณครับ ต้า AF3 : ta-place@hotmail.com

(ต้องคิดค่าโฆษณาเพื่อนต้า ซะหน่อยละครับ)
.......
Hero Member

| | « ตอบ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:47:27 PM »

หัวข้อ a มาแว้ว
Post by DIABLO on Nov 9, 2009, 11:26pm

ผม! หัวหน้าหมู่ "หมีขั้วโลก" จาก Sub Zero United ขอเชิญทุกท่านนน ไปร่วมสนุกกัน
งานประจำปีแต่ละปี ก็แตกต่างกันดีนะครับ ดรีมเวิร์ล ซาฟารีเวริ์ล คราวนี้ก็น่าสนุกดีออก ไม่ต้องเดิน

ไกลดีครับ นั่งอย่างเดียว แต่ไม่รับประกันว่าผิดจะเปลี่ยนสีรึเปล่านะครับ เพราะกลางแจ้งเต็มๆ
บิ๊วๆๆๆๆๆๆๆๆ เกมส์ตามซุ้ม น่าสนใจมาก เห็นภาพแล้ว อยากเชิญชวนสุดๆครับ มากันเยอะๆๆ จงมา

จงมา มาเชียร์ก้นเยอะๆเลย เชียร์ได้ทุกทีม ขอให้มีความสุขกับการชมคอนเสิร์ตนะครับ จะซ้อมให้เต็มที่

เรยยยย สำหรับคืนนี้ ฝันดีนะครับ
Hero Member

| | « ตอบ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:48:10 PM »

หัวข้อ a ปีใหม่ ใครจาไปเที่ยวกับเราบ้างงงงง
Post by DIABLO on Dec 1, 2009, 10:47am

งี้ครับ อ๊อฟไปทำงานที่ลำปาง หลังจากนั้นก็หยุดยาว ไปเที่ยวเชียงใหม่กับครอบครัวครับ วันที่ 1 2 3

ด้วย ก็จะเท่ากับว่า พฤหัส ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์(ชวนๆกัน) กำหนดการจะมาภายหลังครับ
Hero Member

| | « ตอบ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:48:58 PM »

หัวข้อ a พรุ่งนี้ ข่าวด่วนครับ
Post by DIABLO on Dec 9, 2009, 1:42am

ใครอยากร่วมทำบุญ ทอดผ้าป่าสามัคคีกับอ๊อฟบ้างครับ รายได้ สร้างห้องสมุดใหม่ ให้โรงเรียนชัยนาท

พิทยาคม (โรงเรียน เค้าเองแหละ เฮะๆ ^_^) ทำบุญได้จนถึงก่อนคอนเสิร์ต AF ครับ เพราะใช้วันที่ 19

พอดี พรุ่งนี้ใครสะดวกเชิญ มาพบอ๊อฟได้ที่ ตึกมาลีนนท์ เวลา 14:00 น. ได้ครับ ไปอัดรายการ ฝันดี

ครับ (K)FC
Hero Member

| | « ตอบ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:49:46 PM »

หัวข้อ merry"X"mas
Post by DIABLO on Dec 25, 2009, 10:43am

เมอร์รี่คริสต์มาส !!! ขอให้มีความสุขในวันสำคัญแห่งหน้าหนาวนี้นะครับ อยากได้อะไรขอให้ได้ ได้

ของขวัญเยอะๆ นะครับ มีคำถามครับ "FCเป็นเด็กดีป่าว"
ถ้าเป็นเด็กดีขอให้มีความสุข ได้ของขวัญจากซานต้าฯ เยอะๆน๊า... อิอิอิ ขอให้เป็นวันครอบครัวที่มี

ความสุขที่สุดครับ ผม บ๋ายบาย
Hero Member

| | « ตอบ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:50:29 PM »

หัวข้อ a ฮา ไม่อยากจาลุกจากเตียง
Post by DIABLO on Dec 29, 2009, 12:26pm

โล่งๆๆ เสร็จภาระกิจปีนี้แล้น ได้นอนเต็มอิ่มล่ะคร้าบ ขอบคุณทุกคนมากน้า ที่เป็นกำลังใจให้เพ่..อ๊อฟ

มาตลอดปี จนส่งท้ายปีเก่าได้ในคอนเสิร์ตที่ผ่านมา ค่อยเฮฮากันใหม่ปีหน้านะคร้าบบ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 พิมพ์