พฤษภาคม 20, 2024, 03:54:54 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: #โทษประหาร [Official Music Video] ==>https://youtu.be/LwEcYxxY56s

+  นี่คือสถานแห่งบ้านกระรอก (ตามอ๊อฟเป๊ะเลย)
|-+  อ๊อฟ คุยอะไร ทำอะไร อยู่ที่ไหน จะเกิดอะไรขึ้น? ที่นี่เลย
| |-+  ห้องของอ๊อฟ เพื่อร้อง-เล่น-เต้น-บ่น
| | |-+  ปี 2010 และปีก่อนหน้า (ผู้ดูแล: รักน้อยๆแต่ขอให้นาน, DIABLO)
| | | |-+  ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 [8] พิมพ์
ผู้เขียน | | หัวข้อ: ประวัติศาสตร์การบันทึกของ DIABLO ตั้งแต่ baanaofsupanat+aofsupanatboard.proboard  (อ่าน 125148 ครั้ง)
รักน้อยๆแต่ขอให้นาน
Administrator
Hero Member

| | « ตอบ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:51:13 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ a หาวววววว ตื่นซะเช้า
Post by DIABLO on Jan 15, 2010, 8:28am

--------------------------------------------------------------------------------
วันนี้ฝนฟ้าจะตกนะครับ ระวังตัวด้วย ออฟตื่น6โมงเช้า ตอนนี้อยู่เมืองไทยประกันชีวิต ที่รัชดา ไม่ค่อย

พบมนุษย์เลยครับ(จะคุยไงว่ามาก่อนใคร555)
เจอ fc อยู่ 6 คน ขย้าน ขยัน ขอบคุณมากๆเลยครับที่ยิ้มให้ คือจริงแล้วเคค้าเป็น fc คนอื่น ฮือๆๆ แล้ว

คุยกันใหม่ครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:52:01 PM »

จาก aofsupanatboard.proboards.com :

หัวข้อ a ราชบุรี
Post by DIABLO on Jan 24, 2010, 7:54am

--------------------------------------------------------------------------------
เมือวานนี้ครับ .. ณ งานบุญ ราชบุรีของพี่ไก่วราฯ และอาเป็ด เชิญฯ จัดขึ้น คนเยอะมาก และเปงอีก

ครั้งที่โชคดีได้ร้องตอนคนดูเยอะอยู่ เสียงแห้งเลย เค้านี่เป็นพ่อค้าเต็มตัวเลยนะ ทั้งแจกปฏิทิน ทั้งถ่ายรูป

และทำน้ำแข็งป่น ตักขนมขายเองทุกอย่าง จนมือเหนียวเหนอะไปหมด(โม้) ป่าวหรอก มีแม่ค้ามาให้

ความช่วยเหลือ แม่ค้าจากรังเรานี่แหละ เลยทำให้งานเมื่อคืน ซุ้มเราเฮฮาดีมาก (ถึงจะมีนั่งตบยุงกัน

บ้าง) แต่ถือว่าขายดีมากครับ เลยทำบุญไปเซ็ตแรก 2 หมื่นฝ่าๆ วันนี้ทำให้ผมพบจุดยืนของตัวเองบ้าง

ละครับ "อ๊อฟน้ำแข็งใส" (เปิดแฟรนไชน์ซะ 555)
Hero Member

| | « ตอบ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:52:43 PM »

หัวข้อ a ราชบุรี
Post by DIABLO on Feb 2, 2010, 12:33pm

ครับ สวัสดีครับ ชาวรัง(ย่อมาจากรักเรื้อรัง) ... ได้ข่าวว่ารายการสี่แยกแปลกดีน่าสนุก ไม่รู้ว่าอ๊อฟจะ

ได้ภารกิจอะไร นินินินินินิ เพี้ยงอย่าไปจับแมลงสาบเลย แมงมุม ตุ๊กแกไรงี้ เพราะแฟนคลับเรากลัวมาก

แต่อ๊อฟไม่กลัวหรอกนะ !! เจอกันรายการ หรือไม่ก็เชียงใหม่ไป--กลับครับ บายครับ
Hero Member

| | « ตอบ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:53:34 PM »

หัวข้อ a ฮี้ววววว ขอบคุณขอบคู๊ณณณ
Post by DIABLO on Feb 11, 2010, 10:55pm

พึ่งมาๆ อยากจะบอกขอบคุณมากอ่ะครับ สำหรับดอกไม้และมาลัยต่างๆ ที่ประณีตบรรจง ถึงว่าสิครับ

ไม่ได้เจออ๊อฟกันเลย ที่แท้นั่งทำพวงมาลัยกันนี่เอง... วันแถลงข่าว อลังการมากนะครับ ขอบคุณFC

มากๆเลยครับ รวมใจกันไปแสดงความยินดี เป็นร้อย ว๊าวววววว..... ชอบมั้ยอ่ะครับ เพลงทุกเพลง

เพราะนะ คิดเหมือนกันมั้ยครับ ทุกเพลงจะได้ "ล๊อนช์"ในงานต่อๆไปแล้วนะครับ อย่างที่สระแก้ว ในวันที่

20 ก.พ.นี้ และในวันที่ 8 มีนาคม ที่เชียงใหม่ แน่นอนครับ ไปนอนก่อนนะครับ
Hero Member

| | « ตอบ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:54:17 PM »

หัวข้อ a หา!! แผ่นซีดี ออกแล้วนี่
Post by DIABLO on Feb 26, 2010, 1:39pm

สวัสดีครับ ท่านผู้มีอุปการะคุณทุกท่าน แผ่นออกแล้วนะคร้าบ เตือนๆ อ๊อฟออกสำรวจตลาดตั้งแต่วัน

แรกที่วางแผงเลย"147 สาขา" ..(คือออฟไปสาขาเดียวแต่ถามเค้าว่าชื่อร้านนี้ มีกี่สาขา แล้วได้ครบ

ถ้วนดีมั้ยไง แค่ถามเฉยๆ ไม่ได้ไปนะ.. เขียนให้เท่ห์ไปงั้น) แถวๆบิ๊กซี...ไม่บอกชื่อสาขา ฝากติดตามกัน

ด้วยนะคร้าบ แล้วร้องคาราโอเกะกันโด้ย จะบอกว่า ศิลปินเอง เห่อกว่าใครเพื่อนเลยนะ เปิดเช้า-กลาง

วัน-เย็น เลยครับ เลยจะรบกวนฝาก..ท่านผู้มีอุปการะคุณโปรดอุดหนุนด้วยครับ  

หัวข้อ Re: a หา!! แผ่นซีดี ออกแล้วนี่
Post by DIABLO on Feb 28, 2010, 5:28pm

เมื่อวานไปเซอร์เวย์งานเทศกาลตลกฯที่ศูนย์วัฒนธรรมมาครับ เค้าใช้เต็มพื้นที่ศูนย์วัฒนธรรมเลยจริงๆ

ดูคึกคักดี ออฟมีโชว์จุดๆ คล้ายๆฟันเทเชียเลยครับ ที่สำคัญ"ตลาด"ครบถ้วนบริบูรณ์ เมื่อวานอิ่มหนำ

สำราญเลยครับ อะไรที่ไม่ได้ทานมานาน(เช่นปลาหมึกย่างเสียบไม้ หือ.. หยั่งงี้เลย) อร่อยๆทั้งนั้นเลย

สุดท้ายคือ "มนต์รักสองฝั่งคลอง" เป็นเวทีใหญ่ ขำตลอดงานอย่างนี้ ต้องช่วยเขาโปรโมท...อิอิ พรุ่งนี้

ออฟไปร้องเพลงด้วยนะคร้าบ รู้สึกจะเป็นเวทีเล็ก ร้อง 3 เพลงนะครับ "ป๋าดันประชันไมค์" แล้วไปเจอ

กันครับ แต่ถ้าใครจะอยู่ดูละครเวทีเลิกดึกๆ ก็ทานให้อิ่มเข้าไปเลยนะครับ เพราะพักครึ่งเรื่องร้านอาหาร

เค้าจะเก็บหมดแล้ว หึหึ ทำหน้าที่เซอร์เวย์ให้เสร็จเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 03:56:39 PM โดย หมั่นคอยดูแลและรักษาดวงใจ » บันทึกการเข้า
Hero Member

| | « ตอบ #180 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:55:24 PM »

หัวข้อ a โฮ่ว..ค่อยยังชั่ว
Post by DIABLO on Mar 13, 2010, 8:05pm

ตั้งแต่กลับมาจาก เชียงใหม่ เกิดอะไรขึ้นบ่ฮุ้คับ อินเตอร์เน็ตเล่นไม่ได้เลย สร้างความอึดอัดเป็นอย่าง

มาก เป็นเวลา 3 วัน เล่นไม่ได้ท่องโลกอินเตอร์เน็ตเลย คิดถึงแฟนคลับจะแย่  พอดีอยากจะเล่าให้ฟังไง

คับ ว่าเมื่อวานถ่ายละครมาเหนื่อยมาก ครั้งแรกในชีวิต ที่ถ่ายละครทุกซีนที่ มีอยู่ในคิวถ่าย ทั้งหมด 19

ซีน เฮือก เฮือก แต่บรรยากาศกองช่วยได้เยอะ เพราะนักแสดงแต่ลาคน ฮาทั้งนั้น แล้วพอเหนื่อย

มากกลับบ้านมาหลับยาวครับ ฝันประมาณ 4 เรื่องได้ ยาวนานจริงๆ ฝันว่า "หลับอยู่ที่บ้านหลังใหญ่

พอตื่นมา มีเอฟซี หลบอยู่ตามพุ่มไม้ รอบบ้าน แล้วร้องเพลง Happy birth day to you>>>>ฯลฯ แล้ว

ค่อยๆเดินออกมาแสดงตัว จนออกมาได้ 70-80 คน แล้วเซอร์ไพร้ของขวัญชิ้นใหญ่ให้ออฟคือ ...อะไรไม่

รู้จำไม่ได้ แล้วอ๊อฟร้องไห้โฮเลย ตื้นตันมาก ที่มีคนใส่ใจ มาเซอร์ไพร้ซ์มากมายในรั้วบ้านออฟ (จริงๆ

เป็นบ้านใครไม่รู้ ใหญ่มาก บริเวณก็กว้าง) จ๋บ ฝันดีครับ
Hero Member

| | « ตอบ #181 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:57:35 PM »

หัวข้อ a ความเดิมจากตอนที่แล้ว
Post by DIABLO on Mar 20, 2010, 5:42pm

สงสัยจะนึกถึงบรรยากาศ ชาวเสื้อเขียวขึ้นมา ... ตอนนี้ กลับมาจากถ่ายละครแล้วครับ และกำลังจะไป

ต่อที่ กรมประชาสัมพันธ์ครับ ไปมอบรางวัลและก็จะไปลุ้นจ้า ว่าจะได้รางวัลกับเขาด้วยไหม วันนี้ถ่าย

ละครร้อนมากกก ดูอุณภูมิแล้ว 38-39 องศา ระวังกันหน่อยนะครับเดี๋ยวจะเป็นลม ไปก่อนนะครับ "

เวลาข้าน้อย แต่100%ที่ให้รัก" โห่...คมแบบ งง งงไปเลยที่เดียวครับ

หัวข้อ Re: a ความเดิมจากตอนที่แล้ว
Post by DIABLO on Mar 22, 2010, 11:58pm

ไปดูคอนเสิร์ตกันเยอะๆ ให้มาก ให้มายนะครับ Honeyทั้งหลาย ครับ อ้อนสุดๆอ่ะ เจอกันนะครับ ไป

ซ้อมก่อน..กู้โลกๆ
Hero Member

| | « ตอบ #182 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:59:30 PM »

หัวข้อ a .!!!!! เป็นไปแล้ว !!!!
Post by DIABLO on Mar 26, 2010, 8:25pm

ขอบคุณมากมากครับ มะกี้หลังจากให้อาหารปลาหน้าบ้านรับอากาศเย็นๆ ระหว่างที่เดินเข้ามาพร้อม

เสียงโวยวายของคุณแม่ แอบได้ยินอันดับเพลงในรายการทีวี ว่าติดอันดับ 3 ซึ่งกระโดด มาจาก 7 ถึง

กับตกใจครับ ยังก็ขอขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับ ขอบคุ๊ณหลายๆครับ บายๆ อ่า...ได้กำลังใจจากทาง

บ้านอีกแล้ว ป่ะ...ท่องบท

หัวข้อ Re: a .!!!!! เป็นไปแล้ว !!!!
Post by DIABLO on Mar 31, 2010, 11:19pm

ง่วงนอนจัง เดี๋ยวนี้ง่วงนอนเร็วครับ ฝันดีนะครับ
Hero Member

| | « ตอบ #183 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:06:41 PM »

หัวข้อ aสง..กรานต์ปีนี้ โดนสาดแต่ละที แทบจะหลั่งน้ำตา....
Post by DIABLO on Apr 15, 2010, 11:35am

ยะฮู้ .. ++ เป็นยังไงกันบ้างละคร้าบ พ่อเอ้ย แม่เอ้ย สงกรานต์ปีนี้หยุดยาวกันหน่อย พักผ่อนกันเต็มที่

เลยนะครับ 2-3 วันมานี้ อ๊อฟเองก็นอนซะหน้าตึงเลยครับ ^_^ ตอนนี้ก็ยังอยู่ชัยนาทนะครับ ทานข้าว

เที่ยงให้เสร็จเรียบร้อยก่อน แล้วจะเริ่มเดินทางกลับ กทม.ครับ ช่วงนี้ ผมยาวไม่ได้ไปตัดผมซะที เพราะ

อยู่ไกลบ้าน(แถวสุขุมฯ) กลับมาชัยนาทวันแรกถึงกับตะลึงครับ..!! ที่หน้าตลาด ตั้งเวทีกันขวางถนนเลย

คนก็เยอะ.. การจราจรคับคั่งอีกแล้ว เปิดถนนให้รถวิ่งได้แค่ 1 เลนเท่านั้น ประชาชนค่อนข้างเดือดร้อน

เป็นบางส่วน แต่อ๊อฟเห็นด้วยนะครับ เพราะเวทีนี้ เปงเวทีโคโยตี้..อิอิ เมื่อเช้ายังตื่นมาซื้อข้าวมันไก่ ยัง

ขับวนไปดูเลย ก็ยังขวางถนนอยู่เหมือนเดิม เฮ้อ..ดีจัง ประเพณีไทย บ้านเราครึกครื้น ละครจะออนแล้ว

นี่ครับ ดูนะ ดูนะ เรียกเรทติ้งกันนิดนึง เจอกันกรุงเทพฯคร้าบ สุขสันต์วันสงกรานต์พวกเราและทุกๆ

บ้านเลยนะครับ ขอให้มีความสุขทุกครอบครัว ขอให้ผู้ใหญ่อายุยืน ลูกๆหลานๆก็เจริญๆนะครับ

...........จาก กระรอก ครับ 

หัวข้อ Re: aสง..กรานต์ปีนี้ โดนสาดแต่ละที แทบจะหลั่งน้ำตา
Post by DIABLO on Apr 16, 2010, 12:39am

อ่า... ได้ดูคลิปพจไม้แล่ว 5555555555 ฮาจัง แต่ถือว่าได้ทดแทนบุญคุณแม่ครับ คุณแม่อยากได้ลูก

สาว

หัวข้อ Re: aสง..กรานต์ปีนี้ โดนสาดแต่ละที แทบจะหลั่งน้ำตา
Post by DIABLO on Apr 19, 2010, 12:04am

อาทิตย์นี้งานชุมเชียวครับ พรุ่งนี้ใครจะไปกันบ้างล่ะน่ะ ครับ ขอบอก พรุ่งนี้งานไกลม๊ากกกกก ถ่ายที่

แจ้งวัฒนะ 10 อยู่ใกล้บ้าน..... 555 ดีจัง... วันนี้จัดบ้าน ซะเปื่อยเลย ฝุ่นทั้งน้าน ช่วยแม่จอยน่ะครับ

บ้านรกเป็นป่าเลย แต่ก็ชอบครับ .. งานอดิเรกเมื่อก่อนนี้ ระหว่างที่เพื่อนๆไปเตะฟุตบอลกัน ถามว่า

อ๊อฟไปไหน ..อ๊อฟทำความสะอาดบ๊านนนนน อิอิ เขิน.. ไปนอนละนะครับ ยังถือว่าหัวค่ำ -__-" 
Hero Member

| | « ตอบ #184 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:07:46 PM »

หัวข้อ a น้ำหนักลดไป 3 กิโลแหน่ะ
Post by DIABLO on Apr 25, 2010, 1:34am

สวัสดีครับ fc ช่วงนี้เร่งถ่ายละครจะจบแล้ว ฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบนะครับ ที่ผ่านมาอ๊อฟยุ่งๆมากมาย

หวังว่าทุกคนจะเข้าใจนะครับ อดนอนมาก็เป็นอาทิตย์ ..แต่คุ้มนะ เพราะเกรดภาษา ENGกิด น่าพอ

ใจมาก เดี๋ยวจะบอกอีกทีนะครับ ฮิฮิ ได้เกรดรวม 4.00 แน่ เพราะลงเทอมละ 2 วิชา ฝันดีครับ 
Hero Member

| | « ตอบ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:08:53 PM »

หัวข้อ 1 วันนี้มาเรียนครับ สบายดี
Post by DIABLO on Apr 30, 2010, 11:53am

เป็นยังไงกันบ้างครับ สุขภาพดีหรือเปล่า 
Hero Member

| | « ตอบ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:10:46 PM »

หัวข้อ a ดูคลิปยางง
Post by DIABLO on May 3, 2010, 9:48pm

เกี่ยวกับเรื่องบริจาคอ่ะครับ .. น้องๆเค้าต้องการหนังสือมากที่สุด นอกจากนั้นก็ของอะไรก็ได้ที่ได้มา จะ

เป็นประโยชน์กับน้องๆเค้าหมดเลยครับ เดี๋ยวอ๊อฟไปหารายละเอียด แปปนะครับ...อิอิ ลืมถาม รุ่นน้อง

ที่ม.ว่าค่ายอาสาที่ไป อยู่แถวไหน แต่เค้าบอกธุระกันดารอยู่นะครั้บ ^_^ บ๊ายบายครับ คุณแฟนคลับ
Hero Member

| | « ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:27:35 PM »

หัวข้อ a เชื่อไหมครับ
Post by DIABLO on May 18, 2010 at 6:11pm

เมื่อครู่นี้ หลังจากดูข่าวทำให้อ๊อฟนั่งร่ำไห้อยู่ที่บ้าน(ศัพย์เก่าอีกแล้ว) โฮย.. ทำไมบ้านเราเป็นอย่างนี้

น้อ.. ตอนนี้ กำลังเป็นจีนอพยพครับ อ๊อฟกำลังย้ายข้าวของกลับภูมิลำเนาโดยสวัสดิภาพ ภายในคืนนี้

แหล่ะครับ ยังไงขอความปลอดภัยจงอยู่กับทุกคนนะครับ แฟนคลับท่านผูอ่านทุกท่าน (Cry พูดไม่

ออกบอกไม่ถูกครับ) อยากให้เมืองไทยน่าอยู่เหมือนแต่ก่อน ตอนนี้ กรอกน้ำไว้สำรองหมดแล้ว ปลาที่

เลี้ยงใส่ถุงเรียบร้อย ชวนมะปรางไปอยู่ชัยนาทแล้วเรียบร้อย แต่ไปไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวกลับมา ขอ

ให้ทุกคนเหมือนเดิมนะครับ อย่าเจ็บอย่าป่วย อย่างไรก็ตาม ยิ้มๆไว้บ้างนะครับ เครียดทั้งวันไม่ดี หา

อะไรทำ ที่ทำให้ลืมๆอะไรที่ไม่ดีไปบ้างครับ อ๊อฟไปก่อนนะคร้าบ ส๊าธุ.....ทุกคน

ปลอดภัยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆ นะโม 3 จบ ทำวัตรเช้า ทำวัตรเย็น กราบพร้อมกัน...

แล้วหลับให้สบายจ้า

หัวข้อ Re: a เชื่อไหมครับ
Post by DIABLO on May 25, 2010, 11:33pm

พรุ่งนี้ไป ทำบุญกันนะครับ อ๊อฟต้องนอนหัวค่ำแระ อิอิอิ จริงตอนนี้ ไม่หัวค่ำแล้วนะ นอนละคร้าบบบ

ฝันดีๆครับ
Hero Member

| | « ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:28:31 PM »

หัวข้อ a ข่าวดี(ไม่มาก)
Post by DIABLO on May 31, 2010 at 11:20pm

ซะที่ไหนล่า...!!!!!! ดีที๊สุ๊ดดดดด อ๊อฟได้ละค้รรรรรร เรื่อง "ผมไม่อยากเป็นสายลับ" รับบทเป้น ธัน

วาาาาาาาาาาาาาาา?Huh?Huh?Huh?Huh??(เสียงเอ๊กโค๊ อึกทึกครึกโครม) ติดตามตอนต่อไปด้วยนะครับ อิอิ
Hero Member

| | « ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:29:18 PM »

หัวข้อ a นี่ซิข่าวดี
Post by DIABLO on Jun 3, 2010 at 11:42pm

ละครออนแล้ว เย่..........พูดเหมือนได้ดู จริงๆไม่ได้ดูครับ พึ่งถ่ายละครเสร็จเกือบ 4 ทุ่ม เดี๋ยวคงได้ดูมั้ง

ครับ ตอนนี้ กำลังควานหาตามเวป เผื่อเจอ.. ไม่งั้นนอนไม่หลับครับ คิคิ อยากฮากับเค้าบ้างอ่ะ จะไป

นอนกันก่อนก็ได้นะครับ ฝันดีครับ
Hero Member

| | « ตอบ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:30:11 PM »

หัวข้อ a ฮึ๊ย...! ได้ดูฯ
Post by DIABLO on Jun 5, 2010 at 1:42am

ฮึ้ย ..!~ ได้ดูแล้ว ของวันแรก ก๊ากกกกก รู้และ ขำตรงภาษาของอ๊อฟนี่แหล่ะ อิสานเหน่อมีจริง 555+

แต่อ๊อฟ ดีเลย์ไปอะ ดูเหอะ ..คนที่เห่อที่สุดคือเค้าเอง ของวันนี้ ก็ไม่ได้ดู ..........
............
............... รอกน้อยต้องไปนอนแล้ว เริ่มดึก บายๆครับ พรุ่งนี้ จะมาตรวจงานตอนเช้านะครับ ว่าหา

โหลดได้ไหม (ขอร้อง อยากดู)ครับ ^_^ ฝันดีครับ
Hero Member

| | « ตอบ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:31:04 PM »

หัวข้อ a ยังไงก็..รบกวนฝากกระจายข่าวด้วยครับ
Post by DIABLO on Jun 7, 2010, 1:44pm

มีข่าวดีจะมาบอกครับ คือว่า ตอนนี้ ป๋าของอ๊อฟจะทำการจัดเลี้ยงใหญ่ เลี้ยงเพลพระ และโต๊ะจีน เพื่อ

เป็นการ"ทำบุญ เปิดโรงโม่หิน ชัยนาท" ในวันที่ 24 มิถุนายนนี้ เวลา 11.00น.เป็นต้นไป ตามแผนที่

เลยครับ .. หากใครว่างในวันนี้(ซึ่งใกล้เข้ามาแล้ว) ดูคิวหน่อยนะครับ ใครจะร่วมมาเป็นสักขีพยาน ถึง

ความสำเร็จของป๋าอ๊อฟ บอกด้วยนะครับ....
* อ๊อฟขอทราบจำนวนผู้ที่จะมาได้ด้วยครับ แจ้งมาหน่อยนะครับ จะได้จัดโต๊ะไว้ให้เพียงพอ
Hero Member

| | « ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:32:01 PM »

หัวข้อ a ประชาชนกระรอก! คู่รักชักศอก เร้ววววววว
Post by DIABLO on Jun 12, 2010 at 9:33pm

มาแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฮุ่ย ดีนะ อาบน้ำเสร็จทันพอดีครับ เร็วๆๆๆ
Hero Member

| | « ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:32:45 PM »

หัวข้อ a สาส์นสำคัญ
Post by DIABLO on Jun 23, 2010 at 3:53pm

ด้วยความปรารถนาดี(นะครับ)อย่างสูง ..!! ไปเกาะช้างกันดีกว่า อันซีนอินไทยแลนด์ ไปพบความ

บันเทิงเริงใจกันครับ
โอมๆๆๆจงไป จงไป^_^ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ
Hero Member

| | « ตอบ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:33:32 PM »

หัวข้อ a ไม่มีอะไรมากมายครับ คิดถึง
Post by DIABLO on Jun 26, 2010  at 11:19pm

พรุ่งนี้ ต้องมีทัวร์โปรโมทอัลบั้มแต่เช้า(ตรู่) ยังไงก็จะเต็มที่ครับ (แม้ว่าจะเช้ามาก) ช่วงนี้โทรมหน่อย

นะครับ ตั้งแต่กลับจากหัวหิน กลับเกือบเช้า..โฮ่ๆๆ ลุ้นแทบแย่ว่า เพลงเกมส์เกียรติยศ เขาจะรอดไหม

หว่า ..แต่ก็ถือว่าราบรื่นดีครับ คุณแม่จอยบอกว่า ยืนลุ้นจนเมโนพอสจับ(จะเป็นลม) กลัวลูกชายเสียง

ปริ้น เพราะนอนได้แค่ 1-2-3...ชั่วโมงแล้วไปร้องเพลงระดับชาติ เรียกว่า "น่ารัก น่าลุ้น" เลยทีเดียว ไป

นอนนะครับ บายๆ
Hero Member

| | « ตอบ #195 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:34:14 PM »

หัวข้อ a เรื่องบุญบุญ
Post by DIABLO on Jul 4, 2010, 12:41pm

ในวันที่ 31/7/10 ใครว่างมาร่วมทำบุญกันนะครับ ตามรายละเอียดที่ท่านทราบ แล้วอย่าลืมเงินจาก

ศรัทธามาร่วมทำบุญกันคนละเล็กละน้อยด้วยครับ อ่า..สมมุติถ้าเป็นอ๊อฟนะ ซัก 500 อื้ม..อิอิอิอิ ล้อเล่ง

.. ป่ะ ..เรายกขบวนไปสร้างความสุกข์ ให้พี่ๆป้าๆยายๆกันครับ ฮี้วๆ
Hero Member

| | « ตอบ #196 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 05:10:34 PM »

หัวข้อ a ทุกคนครับ
Post by DIABLO on Jul 12, 2010, 12:24am 

กลับมาแล้วคร้าบบบ... ลืมตาแทบไม่ขึ้นอ่ะ เหน็ดเหนื่อยหลายๆครับ ตลอด ๓ วันมานี้ ถือว่าเป็นความสุขอย่างหนึ่งที่นานทีจะได้สัมผัส ..ที่ประทับใจจริงๆเลย คือ ทีมงานเยอะมาก ทำให้ศิลปินและแฟนคลับสนุกไปกับเกมส์หลายๆเกมที่ ทางทีมงานจัดมาให้ อ๊อฟชอบบรรยากาศแบบนี้เอามากๆเลยครับ เหมือนย้อนกลับไปเป็นสมัยเด็กๆ แบบ ลูกเสือสำรอง ผู้บำเพ็ญ เนตรนารี ที่จะได้ทำกิจกรรมกันแบบเพื่อนฝูง เพื่อให้เห็นถึงความรักและความสามัคคี และเชื่อว่าทุกคนได้รับความสนุกสนานและความสุขม๊ากกกกกก เหอๆๆๆ
แต่ตลอด 1 เดือนที่ผ่านมานี้อ๊อฟได้รับรู้อะไรหลายๆอย่างซึ่งเก็บไว้ในใจ และไม่เคยคิดจะพูด แต่....มาคิดอีกทีว่า (ฮึ๊ย) ถ้าเก็บเอาไว้อย่างมิดชิด ไม่พูดออกมาบ้าง แล้วเค้าจะเข้าใจเราได้ยังไง เอาเป็นว่า ทุกคนคงรู้จักอ๊อฟดี ว่าอ๊อฟไม่ค่อยแสดงความรู้สึกอะไรมากมาย พื้นฐานแล้ว อ๊อฟเป็นคนเรียบร้อยและอดทน(มาก) คราวนี้อ๊อฟขอโอกาสพูดซักครั้ง ประจำ 5 ปี ซึ่งนานมาก ด้วยความรักและให้เกียรติ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมด้วยครับ
ตั้งแต่แรกที่ได้รู้จำนวน แฟนคลับ ที่ร่วมไปเที่ยวทริป เกาะช้างนี้ มีแค่ ๒ คน ก็ใจหายแล้วครับ แต่อ๊อฟพยายามจะไม่คิดอะไรมาก แต่ลึกๆแล้ว ..เดาว่า อ๊อฟทำตัวไม่ดีหรือเปล่า อ๊อฟดูแลแฟนคลับไม่ดีหรือไง ทุกคนถึงไม่อยากไปเที่ยวกับอ๊อฟ แต่อ๊อฟคิดแต่ว่า จะออกตัวแทนยังไง พูดยังไงดี ถ้าบริษัทถามว่า แฟนคลับอ๊อฟหายไปไหนหมด ทำไมไม่ไปกับอ๊อฟ ซึ่ง....อ๊อฟเคยคิดไว้อยู่แล้วว่า การมีชีวิตเป็นศิลปิน มันก็ต้องมีขึ้นมีลง ไปตามกาลเวลา แต่ตอนนี้ใจหายจริงนะ ไม่คิดว่ามัน......จะเร็วขนาดนี้
แล้วมันก็เกิดขึ้นจริง คือ หลายครั้ง บริษัทได้ถามอ๊อฟว่า “อ๊อฟ... แฟนคลับอ๊อฟอะ น้อยมากเลยนะ” อ๊อฟพูดไงรู้มั้ยครับ “แฟนคลับตัดสินใจอยู่ครับ ไม่เป็นไรครับพี่ เดี๋ยวจะลองชวนอีกทีครับ” แต่เวลาอ๊อฟคุยกับแฟนคลับ ชวนทั้งเวลาตามงาน หรือ เป็นการส่วนตัว อ๊อฟก็...เข้าใจอ่ะครับ คือเข้าใจทั้ง 2 ฝ่าย ที่บริษัทก็เลือกอ๊อฟเป็น พรีเซ็นเตอร์เพราะเห็นว่าอ๊อฟมีแฟนคลับเยอะ สามารถช่วยกันส่งเสริมให้ แบรนด์ของเค้าเป็นที่น่าสนใจ ก็เลยอยากจะชวนแฟนคลับอ๊อฟไปมากกว่านี้ อีกมุมหนึ่งอ๊อฟก็เข้าใจทางด้านแฟนคลับเหมือนกัน ว่า อาจจะไม่สะดวก อ๊อฟก็เลยค่อนข้างรู้สึกกดดัน เมื่อมีคนมาถามบ่อยขึ้นว่า ..”ชวนรึยังๆๆๆๆๆ” จนก้องอยู่ในหัว แต่ก็เข้าใจและ ทำอะไรไม่ได้ เรื่องทริปนี้ก็ผ่านไปละ 1 อีกเรื่องที่ไม่สบายใจ อ๊อฟก็ไม่รู้ว่าต่อไปจะได้เป็นพรีเซ็นเตอร์อะไรอีกมั้ย เพราะขนาดของ ธนาคารกรุงศรีฯ ยอดบัตรเดบิต ยังน้อยมาก (อันนี้ทางธนาคาร สาขาใหญ่ สายตรงมาหาอ๊อฟเอง) เทียบกับแชมป์คนอื่น แต่ไม่เป็นไรครับ อ๊อฟทำสุดความสามารถของอ๊อฟแล้ว
จนมาถึงทริปเกาะช้าง อ๊อฟพยายามทำตัวปรกติ แต่ก็อดคิดไม่ได้ ชะงักไป... เวลาศิลปินคนอื่นเขาร้องเรียกแฟนคลับไปถ่ายรูปรวม ที่แท่นหรือป้ายสถานที่เพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึก เป็นช่วงเวลาของความสุขที่ได้รวมพลัง แล้วได้ยินเสียง เฮ!!.. แล้ว..เลยกลับมามองที่ตัวเอง ที่ไม่มีโอกาสที่จะได้....เฮ อ๊อฟได้แต่มองจริงๆครับ..........มันก็อดคิดถึงอดีตของอ๊อฟไม่ได้ .................. จริงๆนะ (โอย.. . ไม่ไหวละ ติ๋ง) dafjdklsajfkldsj;lkajfkdjsa;dlsa;jfkldjsa;ljflkehfiefkdlja !!!!!!
อ่ะต่อ.. ตอนนี้ อ๊อฟเลยกลายเป็นแชมป์ที่ มีแฟนคลับน้อยที่สุดไปแล้ว อ๊อฟคิดอยู่เสมอว่า พี่วิทย์ยังทำใจได้ อ๊อฟก็น่าจะทำใจได้ …………แต่ อ๊อฟเข้าใจแล้วว่า อ๊อฟทำใจไม่ได้ รู้สึกเป็นเด็กที่ว้าเหว่ อยู่ในที่ๆเต็มไปด้วยแฟนคลับของคนอื่น และที่เห็นอ๊อฟลั้นลา อารมณ์ดี มีความสุข เพราะมันสปิริต เป็นหน้าที่ที่ต้องทำ เคยรู้สึกมั้ยครับ กับการร้องไห้ให้ใครเห็นไม่ได้ และเพื่อให้ทริปนี้ประสบความสำเร็จ แล้วมันก็ผ่านพ้นมาด้วยดี
เล่าถึงตอนระหว่างการเดินทาง ที่อ๊อฟนั่งบัส2 กับแฟนคลับน้องทิว ช่วงฝนตก อ๊อฟรู้สึกคิดถึงแฟนคลับ เลยนั่งนิ่งไป ไม่ได้หลับนะ ถ่ายรูปทวิตเตอร์ และนึกได้ อยากรู้ว่าแฟนคลับอ๊อฟ ทำอะไรกันอยู่บ้าง เลยแวะเข้าไปดูในพันทิพย์ ซึ่งปกติอ๊อฟไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านเท่าไหร่ ทำให้อ๊อฟได้เห็นความคิดเห็นของแต่ละคน ที่มีต่ออ๊อฟ และพะเพื่อน พะแพง ..ได้อ่านทุกข้อความ ก็ตกใจนะ ที่บางข้อความก็ไม่ได้ให้เกียรติอ๊อฟหรืองานของอ๊อฟเลย น้อยใจเหมือนกันครับ เพราะตลอด 5 ปีที่ผ่านมา อ๊อฟเข้าใจและวางใจว่า แฟนคลับอ๊อฟน่ารักและให้เกียรติอ๊อฟเสมอมา ....แต่วันนี้ จะเรียกว่าปี้ดก็ได้ มีความรู้สึกว่า บางคนเห็นอ๊อฟเป็นตัวอะไร อ๊อฟเสียใจนะ

“สิ่งที่อ๊อฟคิดอยู่ในใจ ก็ถูกคนตีความเอาจากการกระทำ หรือคำพูดของคนอื่น ซึ่งจริงๆบางครั้งมันก็ไม่ได้ตรงกับสิ่งที่อ๊อฟคิดจริงๆนะครับ อ๊อฟอาจจะไม่ค่อยพูด แต่ก็ใช่ว่าอ๊อฟไม่คิดนะ”

จนถึงวันนี้ก็อยู่ด้วยกันมานาน ผ่านอะไรด้วยกันมาก็เยอะ เอาเป็นว่าจากนี้ ถ้าอ๊อฟก็อยากจะเปิดใจ อ๊อฟขออนุญาตไม่พูดต่อหน้าแล้วกันนะครับ อ๊อฟไม่อยากเสียใจให้ใครเห็น มันอาย ขอร้องไห้อยู่หน้าคอมฯแบบนี้ดีกว่า

สำหรับเรื่อง พะเพื่อน! พะแพง! ขอบคุณนะครับ ที่อุตส่าห์ตามอ๊อฟมาด้วย แล้วยังต้องเหนื่อย ตามถ่ายรูปถ่ายคลิปมาฝากแฟนคลับที่นี่ ขอบคุณที่พะเพื่อนกับพะแพง มาเป็นตัวแทนแฟนคลับอ๊อฟ หวังว่าอ๊อฟคงดูแลแฟนคลับอ๊อฟดี ไม่แพ้คนอื่นนะครับ
ขอกราบขอบพระคุณครับ

หัวข้อ Re: a ทุกคนครับ
Post by DIABLO on Jul 14, 2010 at 3:24am

คนคิดมาก มักจะนอนไม่หลับ (ดูอ๊อฟเป็นตัวอย่าง) นี่มาน 3 ยาม กว่าๆ ตอนนี้รู้สึกเหมือนย้อนเวลา

กลับไปอยู่บ้านเอเอฟ2 ในชั่วโมงเปิดใจเลย จริงๆอ๊อฟก็รู้ตัวนะครับ ว่าอ๊อฟเป็นคนที่...มีอะไรก็เก็บ เก็บ

เก็บ และพยายามเอามาคิด+ เหมือนกับต้นไม้ต้นหนึ่ง ที่คอยเปลี่ยนอากาศให้บริสุทธิ์ ต้องขอโทษทุก

คนด้วยจริงๆที่ ครั้งนี้ กลไกของต้นไม้ต้นนี้ ขัดข้อง เลยปล่อยอากาศเสียออกมาบ้าง ... แต่มันก็เป็นเรื่อง

จริงนะครับ บางครั้งอ๊อฟที่เป็นคนนิ่งๆ ใจเย็นๆ ก็มีอาการ...เหงาๆ และปี๊ดๆบ้างเหมือนกัน ท่าทางจะ

เป็น เมโนพอส หึหึ อ๊อฟได้มาอ่านทุกข้อความ(ทุกคนดูจริงจังมาก) ก็ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง ดีใจ

นะที่ทุกคนยอมมาเปิดใจด้วย แต่ไม่อยากให้เสียใจกันนะ อ่านด้วยความบันเทิงเถอะครับ เพราะใจจริง

อ๊อฟไม่ได้น้อยใจอะไร ไม่ได้คาดหวังอะไร จากแฟนคลับเลย ประมาณว่า แค่อยากคุยด้วยเฉยๆ ชิวๆ(

จริงๆนะ) เพราะนึกถึงคอนเสิร์ตวันเกิด เมื่อหลายรอบก่อนนี้ แฟนคลับเคยบอก ให้อ๊อฟพูดบ้างอะไรบ้าง

แชร์ความรู้สึกนึกคิดได้ แฟนคลับพร้อมรับฟัง ตอนนี้เลยนึกถึงคุณหมอสมนึก ที่นีตนาทคลีนิค ที่ดูแล

ความงาม(ความหล่อดิ)ให้อ๊อฟมา 5 ปี สอนอ๊อฟไว้ว่า "คนที่ยอมรับฟังผู้อื่น จะเป็นผู้มีความเจริญก้าว

หน้า" เพราะนั้น อ๊อฟเลยคิดอยากมาเปิดใจกันกับแฟนคลับครับ
เอาเป็นว่า อย่าคุยกันอย่างซีเรียสเลย อ๊อฟเองก็ไม่ได้ปลื้มอารมณ์นี้ซักเท่าไหร่  กลับมาเฮฮากันต่อครับ

มีอะไรก็มาเม้าท์กับศิลปินได้ จะเม้าท์ไม่ให้หลับให้นอนเลย (ล้อเล่น) สุดท้ายก็ขอบคุณทุกคนอีกครั้ง

แล้วกันครับ ตอนนี้ อ๊อฟดีขึ้นแล้วไม่แคล้วกัน อ๊อฟอ่านที่โพสกันจนตาอ๊อฟลายไปหมดแล้ว เห็นปกติ

เขียน 2-3 บรรทัด ใครเริ่มนะ!! หึหึ ครอบครัวที่ดีต้องมีทะเลาะกันบ้าง อบอุ่นดี แต่ไม่บ่อยอย่แล้ว...นิ

ขอให้ตื่นเช้ามาสดใส ทำงานได้เต็มที่ ไม่ต้องห่วงอ๊อฟนะครับ อ๊อฟจะไปทะเลาะกับเครื่องปริ้นต่อ(กลับ

มาไร้สาระดังเดิม) มันหาหมึกแดงไม่เจอ.!!!!!! ชริ(เป็นการกลบเกลื้อนที่ดีใช่มั้ยครับ)

หัวข้อ Re: a ทุกคนครับ
Post by DIABLO on Jul 16, 2010 at 7:09pm 

ยิ่งอ่านยิ่งทราบซึ้งครับ ขอบคุณทุกคนที่แสดงความจริงใจและใจจริงออกมาให้เห็น กะจะจะ แวะเข้า

มาบอกว่า ...........คิดถึง........... เฉยๆครับ จะไปซ้อมเพลงต่อ .......แวป 
หน้า: 1 ... 6 7 [8] พิมพ์